Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 1520 và 930 đã có bản cập nhật Denim cho Việt Nam: hỗ trợ quay 4K

Trung Dt
19/2/2015 5:28Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrnoble
TÍCH CỰC
9 năm
mình cũng mới cập nhập lên denim, cảm nhận đầu tiên của mình là chụp ảnh quá đẹp quá khác biệt với cyan. Đối với người không có kỹ năng chụp ảnh như mình thì denim có thể giúp mình chụp một bức ảnh ưng ý
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn cho mình hỏi,Lumia 525 có thể dùng làm modem cho máy tính qua cổng USB được không,chỉ mình với
em đã lên đc và cảm thấy rất tuyệt vời. mà em hỏi ngủ cái, em đang dùng bản cho lập trình viên mà nó cũng lên đc ak, e tưởng chi các máy dùng bản chính thức lên thui chứ
hôm báo có update mình cũng mừng quá check thử mà ko có wifi, đến tối hôm sau mới cập nhật và thành công, ko có lỗi gì, mình xài 930. Đúng là Camera làm việc nhanh hơn hẳn, quay phim 4k net căng dù là ban đêm, tuy nhiên phần chụp ảnh liên tiếp nó chuyển đi đâu rồi nữa, đang tìm mà ko thấy. thêm là pin có cải thiện 1 chút, trước chơi game, lướt web (wifi) thì 20' sụt 10%, bjo chỉ sụt 6%.
@ruahoctin13 Nhấn giữ nút chụp hình để chụp liên tiếp nhé. Chức năng này bị đổi rồi.
@kid_banders cảm ơn b nhé, mình tìm thấy rồi nhưng lại phải tắt chức năng giữ phím chụp ảnh để quay video
cho em hỏi có ai xài cái living images chưa thế? sao hôm bữa em chụp cho con bạn gái mà lúc xem thì hình lúc đang chuyển động nó hơi mờ nhưng màu tươi hơn. còn khi đứng lại thì sắc nét mà màu lại bị sậm đi. cái màu môi con bạn em son nhìn ko ra luôn. có ai biết chỉnh vụ này không giúp em với. gà quá nó thế.
mapkhtn
ĐẠI BÀNG
9 năm
oạch, đọc cái này làm em bất ngờ quá, con 1020 của em đã lên Denim đc mấy tháng rồi các bác ạ ??!?? image.jpg image.jpg
@Duy Luân giúp tớ với, 930 của mình gửi tin nhắn cho nhiều người không được, nhận tin nhắn chuyển tiếp thì phải bật 3G mới được trong khi wifi lúc nào cũng căng 4 vạch sóng, khắc phục thế nào bạn ?
2891
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr_khanh sao giống nhau đến thế. 930 của mình cũng o gửi tin cho 1 đống người được. o biết tại sao?
@mr_khanh hic ko ai giúp tớ khắc phục được vấn đề này ah ?
@mr_khanh Hỏi Duy Luân thì chờ bác ấy trả lời
len dev xog dug thay cug on hon.ppin trau hơn cam thi khoi ban iu 1520
Có ai update bị quay bánh xe không
@lumia1520_pro đợi 1 chút nó quay xong rồi update nữa đó, đừng để hết pin là đc,ko sao đâu
Kết nhất là khoản móc trong túi ra bấm phát là chụp được luôn, tốc độ chụp nhanh vượt trội hơn với bản cũ dù hơi kém iPhone 6 tí.
Chất lược hình hơn hẳn, quay video bá đạo, chiếu lên màn hình Sony 52" coi đã chả khác gì máy quay HD
tphg
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng rồi, sau khi lên Denim thì mình thấy chất lượng ảnh chụp khá hơn rất nhiều, thấy rõ nhất là ảnh chụp đêm
mình đang dùng con 930 up denim. hum nay đi xe nên lấy tai nghe ra nghe nhưng nhạc chỉ chạy 5s là đứng không chạy nữa, nhấn lại vẫn thế. nhưng loa ngoài và phát qua bluetooth thì máy vẫn chạy bình thường. mình thử nghe radio hay trên web, các ứng dụng thế cũng bị tình trạng trên nếu cắm tai nghe vào. lúc chưa up denim vẫn chạy bình thường, không biết do denim hay phần cứng ????
lên denim là gì vậy các bros. : (. mới dùng nokia 1320 nên chưa rõ
@kaiser_2100 update windows phone 8.1
goodwill267
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai có link full của bản rom denim việt nam ko cho mình xin với, để mình flash qua máy tính
Sao mình lên Denmi rồi mà 1520 của mình chụp ảnh ban đêm vẫn xấu thế nhỉ ?
Kal-el119
TÍCH CỰC
9 năm
@cuongvt112 Có lẽ cảm biến lumia cũng thường thôi chứ ko được quá xuất sắc như chúng ta lầm tưởng đâu, mình đang xài con 930. Chụp thì ko đến nỗi tệ nhưng sai màu thì kinh khủng, máy bị lẹch tông trắng rất tệ, đặc biệt bạn nào chụp dưới ánh đèn neon mới ttấy ảnh luôn bị ám xanh dương rất mạnh, nếu điều chỉnh cân bằng trắng thì lại ra vang vàng. Nói chung khả năng cân bằng trắng cực tệ. Sau khi lên denim tình trạng này càng tội tệ hơn đặc biệt khi các bạn dùng rich capture, nhìn chung thì camera 930 ko được như kỳ vọng đâu, con 1520 giống 930 nên cũng ko hơn j. Có tiền mình sẽ đổi sang iphone 6 hoặc galaxy egde 6 chụp ngon hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019