Lumia 900 bắt đầu được bán ra tại Anh

Didu
10/5/2012 12:10Phản hồi: 297
Lumia 900 bắt đầu được bán ra tại Anh

Nokia hôm qua cho biết họ đã bắt đầu bán ra smartphone cao cấp nhất chạy Windows Phone là Lumia 900 tại Anh quốc. Theo thông tin chính thức từ Nokia, Phones4U sẽ là nhà bán lẻ bán ra độc quyền model Lumia 900 màu trắng, phiên bản màu đen và xanh dương (cyan) dù chưa xuất hiện trên Phones4U nhưng Nokia xác nhận máy sẽ được bán ra rộng rãi tại nước này từ ngày mai. Nokia còn cho biết thêm rằng họ sẽ sớm phát hành bản cập nhật với tên build 8773.98 cho người dùng Lumia 900 với các tính năng mới từ Tango, biểu tượng vị trí mới khi người dùng bật GPS. Họ đang làm việc với các nhà mạng để phát hành bản cập nhật này trong thời gian sớm nhất.

Cấu hình Nokia Lumia 900:
  • Màn hình 4"3 ClearBlack AMOLED
  • CPU 1.4Ghz lõi đơn
  • RAM 512MB
  • Camera 8MP
  • HSPA+ (phiên bản Mỹ có LTE)
  • Chạy Windows Phone 7.5
Nguồn: Nokia
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi ôi, biết bao giờ nó mới về Việt Nam theo đúng tên gọi "hàng công ty, hàng chính hãng". Khao khát có đc Lumia 900 quá
@gomchao bạn ơi....theo mình thì hình như con Titan 2 ngon hơn chứ đúng hok ?
@thienbao_0949964724 Màn hình của Nokia Lumia 900 có rất nhiều ưu điểm hơn so với màn hình của Titan II: đó là một màn hình AMOLED được trang bị công nghệ ClearBack, độ phân giải đạt 800x480, cho màu sắc rất sống động, khả năng sử dụng ngoài trời ấn tượng, và tái tạo sắc độ màu đen sâu hơn. Thứ mà Titan II chiến thắng lại chính là kích cỡ: với kích cỡ 4.7 inch, màn hình WVGA dùng công nghệ S-LCD của Titan II cho một hiệu năng sử dụng tốt hơn nhiều, đặc biệt là trong các ứng dụng như xem phim, xem ảnh hay duyệt web vốn yêu cầu màn hình lớn

Về 2 chiếc điện thoại này. Nokia Lumia 900 sử dụng con chip Qualcomm SnapDragon APQ8055 (1 nhân) chạy ở xung nhịp 1.4Ghz, trong khi Titan II chạy chip đơn nhân SnapDragon S2 1.5Ghz (cũng của Qualcomm). Khi xét đến hiệu năng, thật khó để nói rằng thiết bị nào tốt hơn, vì trong tất cả các tác vụ, chúng đều xử lý mượt mà như nhau.

Cả 2 chiếc máy đều được trang bị 16GB bộ nhớ trong, với phần khả dụng cho người dùng là 13.61GB. Câu trả lời cho việc có thể nâng cấp thêm bằng thẻ nhớ mở rộng hay không là : KHÔNG!. Thực tế hiện nay mới thấy chiếc Samsung Flash là chiếc Windows Phone duy nhất hỗ trợ thẻ nhớ mở rộng. Đây là một giới hạn của Microsoft.

Tốc độ mạng của 2 chiếc máy này là tương đương nhau nếu sử dụng cùng nhà mạng và tại cùng địa điểm. Lần lượt với mạng HSPA+ và LTE, ta có các kết quả (download/upload) là 5Mbps/1Mbps và 10Mbps/3Mbps.

Mức giá 99,99$ kèm hợp đồng của Lumia 900 là một ưu thế lớn. 199.99$ để sở hữu Titan II - một chiếc điện thoại lớn về nhiều mặt, mà đặc biệt là một màn hình cực kỳ rộng rãi và khả năng chụp hình rất ấn tượng. Tất nhiên nếu không quá kỹ tính, thì so sánh camera của hai thiết bị này, nếu bỏ ra 100$ nếu chỉ vì thành phần này là không đáng.

Vậy đấy bác ạ 😃
Windows phone mà hỗ trợ màn hình full HD nữa thì ngon.

------------------------
http://game24h.in
@viet_solution Andriod cũng mới chỉ hố trợ 720p mà WP 7.5 đòi full HD thì đến bao giờ mới có sản phẩm tung ra thị trường
Mong Lumia 900 sẽ đưa đc con thuyền Titanic 'Nokia' về bến bờ vinh quang.....
Còn không thì.... chắc là xuống đáy Thái Bình Dương luôn đó 😁
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
@duy.loc Theo mình nhớ Titanic chìm ở Đại Tây Dương thì phải!Mình thấy wp 7 rất tuyệt chỉ có cái ít ứng dụn thui!Còn ngoài ra là ok!
@duy.loc 1 bé này mình nghĩ ko thể lôi con tàu đắm nokia lên đc đâu.
bernerasu
TÍCH CỰC
12 năm
@duy.loc Titanic chìm ở đại tây dương.
Chắc cũng chỉ sau 2-3 thángh là về VN
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi vọng tương lai sáng lạn cho Nokia!
Thích nhất em Lumia 900 này, trông rất đẹp, màn hình vừa phải.
great_wall
ĐẠI BÀNG
12 năm
e muốn chết đi dc em lumia 900 màu trắng oa oa
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
mới lỗi màn hình tím kìa ~.~

ở đó mà các bố tôn thờ Nokia cứ ham
@zippi Lỗi này do phần mềm và chỉ xảy ra trên 1 ít máy thôi bố nha. Bố ko biết gì thì im đi
PS. Tháng 6 sẽ bán chính thức ở VN các bác ạ
@zippi lỗi màn hình thì máy nào chả có samsung galaxy dòng nào mà chả lỗi.sony cũng lỗi...máy máy khác lỗi là do phần cứng cong nokiakhanwrgr định là do phần mềm sẽ có bản vá ngay...b nên tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu nhé
@zippi ra trỗ khác đi bạn!
@zippi sao k ham, có phải lỗi phần cứng đâu mà phải xoắn ai thích thì cứ đợi chờ, bác k thích thì té
dòng lumia 800 900 và N9 luôn là những chiếc đt có thiết kế đẹp nhất đối với mình từ trước đến nay.
@vutaikt với mình cũng thế! chết mê cái thiết kế đó từ lúc ra mắt N9! 😃
thangvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutaikt vote 5 sao. Mình mà có tiền là khoắng ngay 1 cái Lumia 900 màu xanh dương luôn. Không hiểu sao mình mê cái máy Lumia 900 màu xanh dương thế (cũng đúng đối với lumia 800 + N9 luôn nha, cơ bản thiết kế giống hệt nhau mà😁). Đối với mình mấy máy khác chỉ là muỗi so với bộ ba có màu xanh dương này :D.

Giá mà Việt Nam có chế độ như nước ngoài, mua máy với giá cực rẻ rồi trả tiền dần hàng tháng, chưa kể là khi trả tiền hàng tháng như thế thì được thêm 1 số phút gọi, nhắn tin, 3G miễn phí nữa:rolleyes:

P/s: ủa, ông trùm Việt hoá phần mềm S60v5 đây sao. Thần tượng đây rồi:D

Mà thực ra ứng dụng ít hay nhiều đâu có quan trọng, theo mình đủ dùng là được rồi. Sao lại cứ đi so sánh số lượng ứng dụng của WP với iOS, android... nhỉ, đã có ai dùng hết mấy trăm nghìn ứng dụng chưa chứ ko cần nói là tất cả? Tuy mình chưa sử dụng nhưng nghe nhiều người đã dùng nói là WP 7 tuy hơi ít ứng dụng thật nhưng mà các ứng dụng cần thiết cho công việc đều có hết, với lại họ cũng chỉ sử dụng tầm vài chục ứng dụng thường xuyên là cùng:D
@thangvh Công nhận. E cuồng màu xanh của Nokia cực kỳ ;X

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@kao_cuong thích màu trắng hơn tất cả:p
@vutaikt mình cũng có cùng suy nghĩ y như bạn
Thèm quá.... mua Nokia sẽ có thêm bộ Nokia Maps & Navigation, dùng sướng kinh khủng...
Bgjo vjet nam ban voj gjo o mj nhj
đợi cho em này ổn định rồi mới bán thấy dính nhiều lỗi quá
@J_Android mấy lỗi nhỏ mà bạn, có lỗi rớt mạng ban đầu là lớn thui, còn lỗi màn hình tím khắc phục đơn giản, sẽ sớm có bản cập nhật thui:d
tin vui cho nokia trong ngày, lumia 900 bắt đầu đặt nền móng, những bước chân khó khăn đầu tiên trên đất châu âu-cbị cho các model sau này của nokia
tuy nhiên như trc đã nói, nokia gặp trở ngại tại châu âu, các nhà mạng ko chịu nhận bán lumia 900, h mới có ở Anh, trc kia lumia 800 đã bán ở đây rùi, hi vọng sớm có thêm các nhà mạng khác ở khắp các nước tham gia
WP mà không có Nokia chắc chết quá.
@Appleforever Phải nói ngược lại mới đúng
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
Đang bị lỗi màn hình tím mà 😕
phuonglamq6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích phong cách thiết kế: nguyên khối, màn hình chịu lực.
hiprestige
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc nó xuất hiện ở VN thì lúc đó nokia ra lumia 1000 rùi wa':rolleyes:
Free_Skyy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia Lumia 900 và vài cảm nhận khi cầm trên tay và dùng thử:
1. So với các Android phones từ HTC, Samsung, LG & các loại khác: Xuất sắc: mỏng, khá gọn, khá nam tính và sang
2. Cấu trúc Poly-carbon Unibody khá chắc chắn
3. Màn hình đẹp và sắc nét
3. Hệ điều hành Window Phone 7.5 khá thân thiện, dễ sài, mình chỉ cần không quá 15 phút đã quen hầu hết chức năng dù trước đây chưa bao giờ xài Window phone. Nếu so với Android thì WP OS thân thiện hơn
4. Phone vận hành khá mượt, không bị trì trệ "Lagging" khi chuyển đổi applications.
Mình rất thích cấu trúc, hệ điều hành WP OS và màn hình; tuy nhiên màn hình trên 4 inches thì không tiện cho mình bỏ vào túi quần hày túi áo vest (suit) vì Lumia 900 sẽ cộm lên làm mất sự tự nhiên của bộ đồ ( đó là lý do duy nhất mình không thích)
Nếu chọn màn hình trên 4 inches, thì mình sẽ chọn Lumia 900
@Free_Skyy Bác mua hết bao tiền ạ ? Làm bài đập hộp đi bác
@llong Cũng đang quan tâm L900 ah bác 😁 đợi có JB cho L900 chuyển qua WP trải nghiệm đc đấy ;)
@Cau.At' Mình cũng muốn thử winphone xem thế nào.
@Free_Skyy ham hố gì cái bọn nokia này nhỉ ;).hệ điều hành thì cổ lỗ sĩ.cũ quá nên phải chạy theo WP.bạn so sánh nokia với Sam sung với Sony thì còn nghe được chứ đừng nên so sánh với HTC và Iphone.vì như vậy thì Nokia còn thua xa lắm.khập khiễng lắm 😁
zorrotran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp quá, biết bao giờ mới sở hữu được 1 em đây.
dính lỗi thì sao nhẻy...đợi hết lỗi rùi về vnam là ok
@Swing_Love1004 Lỗi phần mềm thôi bác. Nokia sẽ sớm tung ra bản nâng cấp firmware thôi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019