Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 950 XL sẽ trông gần giống như thế này: 5,7" 2K, Snapdragon 810, USB-C?

Duy Luân
24/7/2015 23:40Phản hồi: 292
Lumia 950 XL sẽ trông gần giống như thế này: 5,7" 2K, Snapdragon 810, USB-C?
Những hình ảnh bạn thấy trong bài này không phải ảnh rò rỉ, nó chỉ là ảnh được trang Windows Central dựng lại bằng máy tính dựa theo những thông tin mà họ biết được về Lumia 950 XL (còn có tên mã là Cityman). Mặc dù vậy, nó cũng cho chúng ta thấy được những cái nhìn đầu tiên về một trong hai chiếc smartphone cao cấp mà Microsoft chuẩn bị ra mắt trong năm nay. Về cấu hình của Cityman thì vẫn giống những đợt rò rỉ trước, bao gồm màn hình 5,7" OLED độ phân giải Quad HD, chip Snapdragon 810, RAM 3GB, có cảm biến mống mắt, camera chính 20MP PureView + 3 đèn flash LED, pin 3300mAh, sạc không dây chuẩn Qi, và đặc biệt là có cổng USB Type-C. Máy sử dụng vỏ polycarbonate màu trắng, xanh hoặc đen, mặt sau có cụm camera lồi lên theo kiểu Lumia 830 hay 1020.

Nguồn: Windows Central
292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn k đc thuận mắt cho lắm
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi vọng ở một Smartphone cao cấp vỏ kim loại. Ít nhất cũng phải như 930 chứ không phải vỏ nhựa :oops:
mitd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KunaiNTC 930 khung nhôm thôi bạn nhé
@KunaiNTC Vỏ kim loại thì giá nó 15-16tr khi ấy lại có ng bảo ảo tưởng
@mitd Nói chuẩn là 930 có mỗi nắp lưng là nhựa, còn lại là nhôm nguyên khối và kính! Con 950 này mà sử dụng kiểu thiết kế như 930 là ngon!
sunny78999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KunaiNTC có nhưng bạn phải chờ sau con này khung kim loại camera tốt hơn, dự là 1 thời gian nữa
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn hơi dày thì fai
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko liên quan nhưng trc giờ mình thấy các thiết kế dòng 9xx đều rất đẹp 920, 925, 928, 930, đều là tuyệt phẩm về mặt thiết kế, nếu 950, 950xl mà như này thì đã phá vỡ truyền thống đấy r =='
@fernandopham Tóm lại là phần cứng lumia miễn chê,mỗi phần mềm là không ưng nổi thôi ,thiếu một số app thông dụng,,nếu đem kho app của wp ra so sánh với kho app của nokia symbian thì thua xa về tính hữu dụng
kết nhất con 930 là đỉnh của đỉnh cho nhu cầu như fb,web,zalo,email.....
pvming
TÍCH CỰC
9 năm
nhựa cầm không bị nóng... chứ như 930 bây giờ cầm nóng bỏ nhựa...
@pvming Vỏ kim loại nóng là bình thường. Vì kim loại dẫn nhiệt tốt mà. Còn vỏ nhựa thì cách nhiệt.

Vỏ kim loại nóng gây bất tiện cho người dùng nhưng lại có lợi cho máy. Vì máy tản nhiệt được ra ngoài.

Vậy ai chơi game bằng iPhone, iPad khi thấy máy nóng cũng đừng lo lắng và so sánh với các máy vỏ nhựa mát. Vì thực ra cái máy vỏ nhựa cầm mát kia thì máy đang bị nóng hơn nhiều. 😃
thaloduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@exciterc Chắc là vì nó tản nhiệt ra ngoài nhanh quá nên e thấy các vụ cháy nổ, điện giật đa phần là Iphone 😁 cậu e ổng sài iphone mà mõi lần sạc ổng ko dám sài luôn (e đùa thôi nhá bác, ko chiến 😃 )
@thaloduy Các điện thoại khác cháy nổ thì chả ai quan tâm. iPhone cháy nổ thì to chuyện rồi. Còn vụ rò điện khi sạc thì đã có thông báo điều tra rõ ràng cả rồi. Là do dùng cục sạc, dây sạc hàng dỏm của Tàu. Tất nhiên nếu rò điện với máy vỏ nhựa chắc ko sao. iPhone thì vỏ kim loại nên tiêu đời :-"
nokia0155
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thông tin rò rỉ là viền siêu mỏng mà !?
Ko hiểu vuông như thế cầm kiểu gì nhỉ. Đau tay chết. To thì phải bo mép thôi. Thích bo kiểu 1320, chứ như 930 cầm có phần cấn tay, con này dựng lên vuông thế thì chắc cầm đc 5 phút là có dấu đỏ ở tay rồi.
Lần đầu tiên xài wp là con 610 cùi bắp. thấy khá hay. đến giờ chưa xài lại. chắc kiếm 1 con xài xem sao. ios với android cũng chán rồi.
@nguyenvansi_mta Vâng, ko sao, mỗi người 1 kiểu mà, nếu bạn muốn tranh luận thì bạn cứ ra cửa hàng cầm con iphone 5 và iphone 6. bạn sẽ hiểu mình nói. Cầm điện thoại đầu tiền đó là cảm giác. Chả thế mà apple đã bỏ kiểu bo mép vuông trên iphone 4,5. SS luôn vát mép. Lumia mấy con cũng vát. HTC thì khỏi nói. cầm rất phê.
Đơn giản như Z. Bạn cứ cầm con z1 với z2 thì thấy. z1 cầm rất khó chịu. cần tay.
có thể bạn là người dễ tính. chứ người bt cầm 5 phút là đã thấy khó cầm rồi.
@timmuasim.com xài đi bạn
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenvansi_mta Tại sao bạn lại ghét ??? Mình không cầm nổi những con vuông và cấn tay như Iphone 4->5s 😃 đối với mình điều đó rất quan trọng 😃😃
@hecbigcat Ip4,5 mình chưa sử dụng lâu nên ko rõ, nhưng Sony XZ, Lu928, 930 mình sử dụng không thấy chút khó chịu nào dù máy to.
thích hệ điều hành
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
cụm camera lồi lên lại là vấn đề của xước và xước. Kiểu gì rồi cũng ốp rồi dán. đủ chuyện.
@sonbkmta Lumia là đt trung thực nhất. Chịu lực và xước rất tốt. Gorilla Calass3 thứ thiếto chứ không bố láo như Iphone hoặc SS, Rơi vỡ be bét.
@ANHTUANXP vậy bạn nên bỏ tiền thay kính cho 1 fan lumia nhé, màn hình xước tơi tả cũng vì nghe quảng cáo mà ko dán màn hình. thử chà lên cát hay rơi xuống coi có nức bể hay ko nhé. kính cũng nhà sản xuất mà làm thấy ghê. giống như độc quyền cho lumia vậy.
@ragefighter Thử cùng xát, cùng rơi xem con nào bị trước? Ok?
overgamers
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ANHTUANXP ATSM à, Lumia rơi vỡ be bét đầy ra, lên TT bảo hành xem toàn là đi thay màn hình, với nút bấm liệt
kevinpham720
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn thô quá... chả lẽ nào trình thiết kế của anh Bill thế này sao... ?
maiuyman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kevinpham720 Bản mẫu do dân công nghệ tự nghĩ ra mà bạn. Có phải bản chính thức do Ms cung cấp đâu.
Nhìn cứng và xấu vãi, với lại giờ chơi kim loại nó mới sang, chứ cầm con phone nhựa mất chất lắm. lại còn chạy Win...
@Wind my love thế thì vào đây bình luận làm mẹ gì?
@Wind my love Kim loại để điện giựt chết tươi như iphone à. Nên nhớ ở vn không có xài ổ 3 chấu nhá. Thiết kế đẹp ls được rồi. Cần quái gì phải kim loại
các phím cứng quá lạ so với các máy wp.
Applenick
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng góc bo tròn như chú Táo àh, công nhận cái góc bo tròn mà Táo làm ra thế mà cũng đc gọi là chuẩn nữa chứ !
@Applenick Bị thế này do bẩm sinh hay luyện tập? Góc thì chỉ có tròn hoặc vuông. Đừng có n g u muội mà thấy gì cũng bảo Táo làm ra.
@Applenick Mẹ đẻ ra bạn có 2 mắt 1 mồm giống same same thằng hàng xóm vậy thế bố bạn ko chuẩn ah
@Applenick Thế trước táo thì điện thoại góc vuông nhọn hả bác.
OLED LOL 😁
@nguyenthanhhieuthanson Mình cũng bị dị ứng với amoled
treble
TÍCH CỰC
9 năm
Mọi thứ đã quá đủ, Gắn thêm cho nó quả pin 4k là tuyệt vời 😁
quocthjnh87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cứ cảm giác thiết kế của Micro chưa bao giờ bằng anh Nokia được. Nhìn cục mịch và thô thiển.
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
@quocthjnh87 Nokia mình thấy cũng cục mịch 😁
Cao cấp mà vỏ nhựa à
@quocanh_ltk nhựa đấy để làm boeing đấy em ơi 😆
@kut3prince9x Nhưng ko làm dc tàu vũ trụ nhé.
Mà boeing nó làm bằng nhựa cũng chỉ để cho rẻ
@quocanh_ltk vậy chắc tính mạng mấy hành khách chắc rẻ lắm 😆 làm nhựa cho rẻ để nó rụng rồi hành khách tiêu hết à?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019