Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia Denim được phân phối rộng rãi hơn ở khu vực Châu Á, sẽ có cho mọi model trong tháng 1

Duy Luân
18/12/2014 22:23Phản hồi: 121
Lumia Denim được phân phối rộng rãi hơn ở khu vực Châu Á, sẽ có cho mọi model trong tháng 1

Hôm nay thêm nhiều thiết bị Lumia tại các nước Châu Á đã bắt đầu nhận được bản cập nhật Lumia Denim, chẳng hạn như tại Bangladesh có chiếc Lumia 720, ở Ấn Độ là Lumia 525, Indonesia là 520 và 625, Malaysia, Philippines cũng là 520... Trang web của Microsoft Mobile cũng cho biết ở Việt Nam chúng ta có Lumia 625 là đã được lên Denim. Như vậy, có thể thấy rằng bản cập này đang được phát hành ở diện ngày một rộng hơn và áp dụng cho nhiều thiết bị hơn. Microsoft chia sẻ thêm là ngay trong tháng 1 hãng sẽ tích cực phân phối Denim đến "mọi smartphone Lumia" trên thế giới sau khi các đối tác, nhà mạng đã thử nghiệm xong. Chúng ta hãy cùng chờ đợi nhé. Bạn cũng có thể truy cập vào đây để xem máy nào ở quốc gia nào đã được nâng cấp.

Xem thêm: Những tính năng mới sẽ có trong Lumia Denim

Nguồn: Microsoft Mobile
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Microsoft hỗ trợ phần mềm tốt quá nhỉ 😃
Lu520 mà cũng được lên 😃
@phonzglinh hì, lỗi đánh máy mà, thông cảm cho mình ha.
Nhưng mình tìm trong danh sách rồi mà vẫn ko thấy. Sao ra trc lại không có trong ds nhỉ? Cái 630 ra cùng đợt vs 530 mà cũng có trong đó kìa:oops:
@alahana danh sách bị thiếu thôi. trong video giới thiệu tính năng của denim microsoft đã dùng 530 để giới thiệu đấy bác ạ. với các nước khác danh sách cũng vẫn có 530 mà
dghbcjh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunter_dimond bạn nghĩ sao vậy 520 mệnh danh là thần thánh đó,không như bên sam sung mấy con tầm thấp cả đời dùng một bản đâu
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alahana cũng khó để tìm được câu trả lời nhưng trước sau gì thi đầu năm sau sẻ có nhưng nếu bạn xài Develoer Previews thì cũng có gần hết chức năng rồi.
soskhanh
TÍCH CỰC
9 năm
822 có được lên không nhỉ?
@soskhanh theo như bài viết thì là mọi máy đều lên đc.
huyentrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soskhanh 822 hiện tại bản chính thức của 8.1 còn chưa có, chỉ có previews thôi, làm gì có denim de níp gì? Chán (chết mẹ) luôn! Xài nó mà như con ghẻ vậy!
huyentrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soskhanh Mình vừa cập nhật lên Denim trên 822 (bản chính thức của Verizon). Các bạn làm như sau:
- Download Nokia Recovery Tool, cài đặt và connect điện thoại vào.
- Tự động download firmware về và tự động cài tiếp các bước. còn lại.
@soskhanh 822 em lên được rồi bác ạ, mỗi tội cũng chưa kịp vọc xem nó khác lạ thế nào @@
HTC 8x ra đi mãi mãi các bạn ạ...
natomedia
TÍCH CỰC
9 năm
@etribsr Có phải của Anh No đâu HTC đem con bỏ chợ rồi.
dghbcjh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@natomedia htc là con nuôi lumia con ruột phải khác chứ
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@etribsr cũng may chứ k mua 8x giờ ôm hận rồi, đang xài 928 vẫn update rầm rầm 😁
Sướng quá.
Ai HTC 8x chắc khóc :v
Mãi chẳng thấy tí miếng nào
@OoOVampiratesOoO Bởi vậy có nsx nào chơi với wp đâu,và ít nsx nào chịu đầu tư vào wp lắm vì có đc hỗ trợ đâu,gặp mình thì dù khoái htc nhưng vẫn phải mua lumia nếu có nhu cầu mua 1 máy wp
@chavalier theo mình được biết thì cái này do thằng HTC đem con bỏ chợ, chứ liên quan gì MS nhỉ,
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@chavalier Bạn nói tào lao @@ Cái này là do HTC chứ do gì MS. Chẳng qua thằng HTC thấy sản phẩm nó bán ra chẳng được bao nhiêu nên nó không đầu tư update cho sản phẩm thôi :mad: HTC mới là thằng chịu trách nhiệm chỉnh sửa WP của MS cung cấp cho nó!
@OoOVampiratesOoO Đừng bi quan thế chứ. HTC sau thời gian cũng lên cyan hết rồi mà. T đang dùng Lumia và thấy hiện tại đã ổn rồi, không có Denim vẫn sống tốt, có Denim thì tiện thêm một số thứ thôi (Đã từng thử 8.1 Developer update 1 nên cũng cảm được đôi điều về Denim rồi, không điêu 😃 )
@OoOVampiratesOoO mình htc 8s xác định khóc từ lâu rùi 😃
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
quá ngon. 928 của em vẫn đang black, chưa lên cyan được. không biết bao giờ vẻizon mới thử nghiệm xong đây :mad:😔😕
@longt61 Video Lumia 928 chạy Lumia Denim vơi1 thông tin RAM trong Extra + Info. Extra + Info hiên RAM là bản mới nhât từ hôm quá

Và đây là bài báo
http://www.zdnet.com/article/windows-phone-roundup-denim-trickling-out-carrier-billing-expanded/

h
@BlueSky2008 Nghe đồn có sắp xếp mục cài đặt mà nhìn không thấy đâu nhỉ. Điêu cho nhà MS dễ sợ.
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
@BlueSky2008 cảm ơn bác về bài chia sẻ, cơ mà đọc bài báo thấy "century soon" là chán rồi. lại đợi, cơ mà đợi chờ chưa bao giờ là hạnh phúc
@longt61 928 có Lumia Denim luôn rồi nhá.
http://www.microsoft.com/en/mobile/support/software-update/wp8-software-update/availability-in-north-america/
Chúc mừng bạn
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
thằng nào ra trước được hổ trợ trước...hay thiệt...
quanbvp
TÍCH CỰC
9 năm
730 có denim rồi ko bít cập nhật mới thì bổ sung thêm j ko ta
@quanbvp bản cập nhật tiếp theo sẽ là Windows phone 10 .. thay đổi đáng kể về giao diện người dùng tính năng mới
cauamloveyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ô hay sao không có quốc gia phần lan nhỉ các bác? Phần Lan là quê hương của Nokia mà. Nhọ thế.
@cauamloveyou Phần Lan không nằm trong khu vực châu Á TBD mà, bạn phải xem châu Âu mới có.
530 ko hề có trong danh sách.
Đành chịu lỗ thôi....
luongbalam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đỗi mã vùng thì có cập nhật đc ko nhỉ, đang xài 520
@luongbalam k, bản cập nhật không phụ thuộc vào vùng mà phụ thuộc vào firmware bạn đang dùng có thuộc nước hay nhà mạng đó không
@luongbalam Đổi Product Code thiết bị thì mới được bạn nhé. Mã vùng thì trừ khi là mua xách tay về thì được 😁
Như vậy Lu 520 của mình sẽ nhận đc 4 bản cập nhật lớn Amber>Black>Cyan>Denim và sắp tới là Windows 10 for Phone! hé hé
maiquoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất thích wp vì được updates hoài.. Dù thay đổi ít ít từ từ nhưng được up hoài cũng thú vị.
hêhê, vậy là một năm hai mươi của mình sẽ được quay 4k đúng ko ace? Mà mình cũng éo dùng đến, full HD đủ lắm roài
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy_P900 k dùng thi để rẻ cho e đi bác 😁
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
9 năm
928 vẫn Black, cứ sài Preview Dev update cho bằng bạn bằng bè 😔(
natomedia
TÍCH CỰC
9 năm
Đang đợi em 920 ở Sing và 925 ở Nga lên Denim
Up từ hôm qua rồi!
625 là đt Lumia lên đầu tiên cả bản Cyan lẫn Denim...
Nhưng check thì lại ko thấy tính năng mới ở đâu cả, kể cả theo danh sách liệt kệ những điểm mới.. chẳng khác gì bản Cyan....
ko biết có lỗi gì hay ko nữa? 😔
PhucViolet
ĐẠI BÀNG
9 năm
520 lên win 8.1 có lag hơn 8.0 ko các bác
Không chịu đọc kỹ thôi, MS đã nói là "mọi smartphone Lumia" rồi thì còn phải lăn tăn gì nữa, chờ thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019