Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumina chính thức ra mắt trên trang web Nokia Việt Nam

warmboy24
3/4/2012 0:50Phản hồi: 42
Hôm nay vào trang web Nokia Việt Nam mình đã thấy hình ảnh, video clip giới thiệu về dòng điện thoại Lumina của hãng.
Khi vào trang chủ thì chúng ta chỉ thấy Lumina 800. Chắc đây sẽ là chiếc Lumina được bán ra đầu tiên và là sản phẩm chủ đậo trong chiến dịch PR cho Windowphones ở Việt Nam. Các bạn yêu thích 710, 900 hay 610 cũng đừng thất vọng vì khi search vào ô tìm kiếm chúng ta vẫn có thể thấy thông tin và các mẫu điện thoại này. Hi vọng nokia sẽ cân nhắc để phát hành Lumina 900 trong thời gin gần!
Các bạn quan tâm thì hãy vào ngay http://www.nokia.com/vn-vi/ để tiềm hiểu! 😃
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dzuman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks !
jackieTong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không chỉ có thêm sự xuất hiện của sản phẩm Lumia, tên miền của website cũng đã thay đổi: từ nokia.com.vn sang nokia.com/vn-vi. Logo đồng thời giao diện trang web của nokia cũng thay đổi. Thấy rõ nhất là màu nền từ xanh trời nhạt đã trở nên đậm hơn ngã sang trắng theo kiểu của facebook. Trên trang chủ cũng ít hình ảnh hơn, hình to nhất là lumia 800, dưới đó là 3 hình nhỏ hơn giới thiệu sản phẩm của nokia bao gồm cả dịch vụ. Nhìn trang chủ làm ta liên tưởng đến giao diện Metro UI của WP7 Mango đến từ Microsoft
@jackieTong đúng là Website đã thiết kế lại cho đồng bộ với các Website của Nokia ở các nước trên thế giới! Rất đẹp! 😃
dung_xk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe đồn là 8/4 là bắt đầu bán tại Việt Nam mà.
ua chà, nóng từng ngày nhỉ. chỉ chờ những em gái chạy piagio hay vespa đi pr trên đườg nữa thôi 😁
lee2a
ĐẠI BÀNG
12 năm
hóng hóng, cũng đang rất mong chờ @.@
ko bít giá cả sao nữa đây ^^!
Em nghĩ giá tầm 10 củ là đủ độ hot
Chứ > 11 e là chỉ tầm tầm thôi. Ko hot được
IBMr52
ĐẠI BÀNG
12 năm
N9 bản 16GB hiện nay giá khoảng 11 triệu, vậy Lumia 800 giá 10 hoặc 10.5 triệu là good. Lumia 900 ra sau, đắt hơn 1-2 triệu là bán được rồi.
@IBMr52 900 mà như bác này nói thì ngon
hi vọng là tầm 10 củ như vậy là giá phải chăng. chứ đắt hơn thì hơi ngại
😔
900 thấy bên US nó bán không hợp đồng có 450USD. hi vọng về VN tầm 11, 12 củ là quá đẹp! 😃
@warmboy24 HÌnh như 450ÚSD không hợp đồng nhưng chỉ xài đc mạng At&T nên đc AT&T trợ giá 😔( ! Còn bản World đến 640 USD :((
Hic! thế thì nói chung là giá L800 và L900 chắc sẽ chát lắm đây!:oops:
Chắc L800 phải 11tr còn L900 chắc phải 14tr mất:eek:
Thui rùi giấc mơ of em:rolleyes:
luumanhso
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cho em hỏi khi nào lumia 610 về VN vậy
@luumanhso Khoảng tháng 6 tháng 7 bạn.
luumanhso
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepthong hic,kiểu này đợi dài cổ rồi@@
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thíc con lumia 800 cơ mà con 710 rẻ hơn con 800 nhiều quá mà cấu hình tương đương, khác cái màn hình led vs camera thui. phân vân ghê chênh 3tr liền 😔
@cuongga311 710 thiết kế không đẹp bằng 800 nhưng cầm rất đầm và thoải mái khi sử dụng! Trên hình nhìn 710 hơi xấu nhưng bên ngoài cũng khá đẹp. Còn màn hình thì chưa chắc 710 thua 800 đâu! Mình nhắm em 710 rồi, nếu 800 giá cao quá thì mua ngay 710 không lăn tăn! Sinh viên xài tiền gia đình như mình thì đua đòi em 800 thấy cũng hơi áy náy!hihi...
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@warmboy24 ôi chuẩn quá bác ạ, em sinh viên đi làm thêm cơ mà vẫn thấy tiêc tiền. Bác ơi pin em nó xài dc bao lâu vậy bác
@cuongga311 Thấy bên mấy web nước ngoài thì pin cũng khá là tốt đấy! Không hề thua kém 800! Xài trung bình thì khoảng 1,5ngày! Còn theo thông tin trên Web Nokia thì thời gian chờ của nó lâu hơn 800! 😃. Xài Nokia thì không phải lo vụ pin đâu bạn! 😃
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@warmboy24 ngày xưa em xài nexus one pin kém kinh khủng, xài nhiều buổi sáng đi học là hết rồi. Nokia ra cái là bán đi luôn chờ e này lâu quá rùi 😃
@cuongga311 Có thời kỳ xài qua galaxy S với Desire HD thấy cũng sạc pin suốt ngày thôi! pin mau hết thì chán lắm!😕
Chúc mừng anh em sắp có cơ hội xài lumia chính hãng rồi, con này cầm sướng tay lắm, ra đường buôn điện thoại bằng con này tự tin lên hẳn
lee2a
ĐẠI BÀNG
12 năm
hy vọng giá Lumia 800 ko quá 10 triệu, tầm 8 triệu là đẹp 😃
chắc chắn không có giá 8 - 9 triệu ùi. hi vọng tầm 10 đến 12 triệu thôi. Chứ cao hơn lại chờ nó xuống giá ngại lắm...
không biết giá thế nào
nhưng mình mình mong chờ Lumia 900 hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019