Lưu SHSH cho iDevice bằng TinyUmbrella (A), iSHSHit (B) & iFaith (C: Update iFaith 1.5.1)

BUNTEK
3/12/2010 8:17Phản hồi: 2.916
2.916 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình là ip4 đang xài 4.0.2 baseband 01.59.00. vậy mình save hết all versions rồi, giờ mình update lên 4.1 hay 4.2 gốc được không. mình gà nên các bạn thông cảm ạ.
Bạn sử dụng Lock hay World?

Nếu Lock thì vẫn nên ở yên đấy với BB 01.59 để Unlock hoặc Restore fw cust iOS 4.1 (nên) hoặc 4.2.1 (ko nên do sẽ dính cáp + dĩa) giữ BB cũ và cũng Unlock bình thường.

Nếu World thì Bạn up lên 4.1 để có thể Untethered (ko dính cáp khi reboot hay ON/OFF).

Tất cả tùy Bạn lựa chọn!Khi đã có SHSHs file cho tất cả như Bạn nói thì yên tâm hơn nhiều rồi (phục vụ tốt cho restore fw gốc lẫn fw cust)
mình thử rồi, nhưng không biết nó lưu ở đầu, vào Mânge SHSH -->nhấn vào thì gặp thông báo 'Eror. Can not email SHSH blob until an email account há bên cònigured."
File .shsh khi được CT lấy về sẽ được lưu ở đường dẫn /var/mobile/documents/shsh
Cái này là do bạn chưa thiết lập tài khoản email nào trên IP nên chương trình iSHSHit KHÔNG biết phải gửi file .shsh đã lưu bằng địa chỉ mail nào. Bạn chỉ cần vào phần Mail của IP và thiết lập ít nhất MỘT tk email đã có của bạn rồi vào lại CT gửi lại file .shsh là xong.
namandy89
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi cái này ạ
hiện tại máy em đang ở 4.1(ip4),e đã lưu shsh 4.1 r ạ,nhưng chưa up lên 4.2 thì có lấy đc shsh 4.2 ko ạ,và nếu e ko lưu 4.1 lại thì sau này nếu ra 4.3 4.4 mà em up từ 4.1 lên thì có đc ko ạ
tại e thấy 4.2 h chưa ổn định lắm nên chưa dám up
chờ tin các bác ạ
thanksss
Nếu đã có SHSHs file cho iOS thì Bạn yên tâm để thực hiện Down-Up fw
Đang ở iOS 4.1 vẫn lấy SHSHs file cho các iOS sau này bình thường - chẳng hạn 4.3 ; 4.4 ; v.v.v

4.2.1 hiện là iOS tốt nhưng do tool jaibreak vẫn chưa phải là Untethered (ko dính cáp + đĩa) nên tốt nhất là ở 4.1 bên cạnh đó các app trên Cydia đa số đang trong quá trình Update cho tương thích với 4.2.1 nên hay xảy ra các bugs - khuyên nên đợi 1 thời gian nữa cho ổn định các app và tool reds đã rồi hẳn up vẫn chưa muộn Bạn ah 😃
mấy pác cho em hỏi là nếu lưư shsh trên cydia thì khi cần mình chỉ cần restore bình thường chứ k cần làm mấy bước như umbrella fải ko ạ.còn một vấn đề nữa là sau khi restore jaillbreak xong thì trong cydia sẽ có lại shsh những FW đã lưư đúng ko?thanks pro.
Đây chỉ là tiện ích cài đặt trên iPhone để lấy SHSHs file cho những ai gặp vấn đề với Umbrella trên PC do đó về cơ bản Bạn vẫn luôn cần Umbrella để restore down-up Fw nhé!

Khi có SHSHs file rồi nó sẽ hiển thị trên Cydia sau khi lấy được từ vài ngày đến vài tuần 😃
satan87
ĐẠI BÀNG
13 năm
lấy lâu òi hôm nay mới thanks
hay quá. thanks bác nhìu
các bác ơi mình cài đặt ihshit rồi nhưng sao k gửi dưoc ( send ) màn hình của nó có 4 hàng gồm
-Uniquechip ID ......
-Model iphone 3GS >
-Fimware 4.1 > (TRONG CÁI NÀY có All Versions và 9 hàng FW từ 3.0 đến 4.2.1)
-Manage SHSH > ( còn ở cái này thì không có gì cả mình nhấn send thì nó báo lỗi )mình vào var/mobile/doccuments/SHSH -NHƯNG K CÓ GÌ
vậy là sao hả các bác giúp mình với như vậy là đã thành công chưa còn thiếu bước gì nữa k ?

cảm ơn nhiều
Bạn xem lại hướng dẫn ở trang 1 và làm lại!
Bạn đã vào đúng đường dẫn và ko có j chứng tỏ Bạn chưa lấy được SHSH file rồi 😔

- Đó là ECID của máy - auto detect.
- Đó là loại iphone - auto
- Loại Fw Bạn cần Save -> nên chọn All
- SHSH cache -> nó sẽ save lại trong đây.

Sau khi nó lấy SHSH file xong (done) thì Bạn vào SHSH cache đó xem sẽ thấy 😃 rồi chọn Send all là được thôi!
nhưng bạn ơi trong cái shsh cache k có gì cả mình theo đường dẫn var/mobile/documents và cũng không có gì cả . đung ra theo hướng dẫn của bác là nó sẽ backup comlete nhưng của mình nó báo k phải là comlete mà là cái gì ấy theo mình hiểu thì nó k thành công. vậy là do lỗi tại khâu nào hả bạn do pm hay do mạng , hay do máy , hay do thao tác . bạn cố gắng giúp mình nhé
Lỗi như thế nào?Bạn miêu tả vậy thì ko cách nào người khác giúp Bạn được.Chụp cái hình báo lỗi up lên đây xem sao?

Đa số AE đều lấy được SHSHs file bằng việc sử dụng app này trên iphone khi PC của họ bi trục trặc!
mình k biết chụp hình của IP ngày trước mình dùng quickdo để chụp bây h mình cũng dùng quickdo để chụp nhưng k được k biết vì sao nữa mong bạn thông cảm vậy để mình tìm cách chụp lại vậy
Nếu ko được nữa thì Bạn remove app đó rồi reinstall lại xem sao nhé!

Muốn chụp hình thì đơn giản thôi Bạn nhấn đồng thời nút Home và Power là nó action ngay 😁

Hoặc dùng Umbrella trên PC, hay post ECID lên đây mình lấy file giúp cho 😃
e mới lấy con ip4 qte của vina,
vậy theo topic này là cứ việc JB rồi vô cydia cài ct iSHSHit để lấy SHSH thôi mà ko cần phải dùng TinyUmbrella để lấy đúng ko ạ?
Thấy cái iSHSHit này cũng mới nên ko biết ổn định ko nên cho e hỏi xíu:lỡ khi JB xong,vô cydia cài iSHSHit đó để lấy SHSH mà vì lý do trục trặc nào đó lấy ko đc thì còn có thể dùng Umbrella để lấy lại SHSH hay dùng cách nào khác để lấy SHSH ko ah?tai đọc 1 vài bài thấy tầm quan trọng của việc lấy SHSH nên e cũng muốn hỏi kỹ trước khi JB,
sorry all vì e mới xài nên cũng ko rành lắm,mong đc giải thích rõ để e yên tâm JB hơn ạ,tks all 😁
Bạn nên sử dụng Umbrella trước bằng PC để lấy SHSHs file.
Khi PC ko thực hiện được hoặc bị lỗi java, thiếu driver hay v.v.v thì mới dùng đến app này trực tiếp trên iphone!

Jaibreak thì Bạn tham khảo thêm trên 4R.iphone 4 nếu iOS 4.2.1 jaibreak nhưng sẽ dính cáp+đĩa khi reboot hay On/Off.
tks bác,để có gì e thử bằng Umbrella trước coi sao,máy e iOS 4.1,JB chắc ok dễ dàng hả bác?
IOs 4.1 thì jaibreak ok Bạn ah với reds tool ver 0.9.6 beta4 là ok nhất!
Ban oi sao minh hok luu duoc SHSH 4.1 het noi : no bao loi The requested firmware í no longer available for signing
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ok mình hiểu rồi. Có lẽ cái số mình đen.hehe.
À bạn cho mình hỏi. Vdụ mình lưu được SHSH của 4.1 nhưng trên Itunes nó lại lên 4.2 rồi, vậy thì mình chỉ cần down bản 4.1 về bật Itunes lên và Shift + Restore tìm đến bản 4.1 là ok hử?
Mà cái SHSH này lúc mình restore thì nó tính trên PC hay Cydia vậy bạn?
Mình ko để ý mấy cái này nên bây giờ gà mờ quá. Mong bạn chỉ giúp
1. Xem thêm về SHSH bên dưới
http://www.tinhte.vn/threads/362781-Huong-dan-va-ho-tro-lay-ECID-SHSH-!
2. Còn tùy xem bạn lưu SHSH ở đâu, server Cydia hay lấy bằng TU ra trên PC mà có các cách RS khác nhau
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu em lấy từ TU ra thì RS kiểu gì? Mà lấy từ iSHSHit thì RS kiểu gì? Mong chị chỉ giúp
mình thắc mắc một chút là tại sao mình lấy shsh cho 2 con ip4 fw 4.2.1 bb 03.10.01 mà 1 con thì lưu đc cà sh2b3 và 4.2.1, 1 con chỉ lưu đước 4.2.1 mặc dù trong danh sách fw version đều hiện tất cả các fw
the requested firmware is no longer available for signing là như thế nào hả các bác ơi?
Có nghĩa là Bạn request fw mà apple đã close fw đó rồi và Bạn ko được phép sign cái fw đó nữa.
Khi request nên chọn All để nó tự động lấy những fw có thể lấy được Bạn àh!
Cho mình hỏi. Minh mới mua con iphone 4 của AT&T iOS 4.1 vẫn chưa có unlock. Mình có thử dùng Umbrella để lưu SHSH nhưng không lưu được 4.1 chỉ lưu được SHSH iOS 4.2.1 thôi. Không hiểu vì sao. Có anh em nào biết giúp mình lưư lại iOS 4.1 với. thank you
Hện tại Apple đã close require sign iOS 4.1 rồi Bạn ah, do đó Bạn sẽ ko thể lấy được SHSHs file cho iOS 4.1 đâu mà chỉ lấy được tối thiểu là iOS 4.2.1 (hiện tại)
Vậy là nếu có lỡ tay hay bị gì đó mà phải update lên iOS 4.2.1 thì coi như xông luôn rồi. không thể nào quay về lại iOS 4.1 nữa. phải không bạn?
Đúng rồi Bạn, noway! Khi ăn táo hay trục trặc j đó chỉ có restore iOS 4.2.1 gốc thôi vì ko có SHSHs file cho iOS 4.1 mà 😔
Cho mình hỏi thêm 1 việc nha bạn. Cái iPhone 4 của mình mua vẫn chưa có đút Sim vô sài. Nhưng bên trong đề là AT&T. như vậy máy của mình thuộc loại bản lock hay là bản world vậy bạn?
AT&T là Lock Bạn ah - USA mà, nó ko có bản World đâu!
anyquestion
ĐẠI BÀNG
13 năm
AT&T có bản world rồi bác ah...đừng nói lung tung keỏ người ta hiểu nhầm...ai không tin có thể alo cho mình để kiểm chứng....

good luck
Xin lỗi Bạn nên xem lại thông tin chút :timebomb:, nếu mua máy AT&T hoặc Vez bên US thì hoàn toàn là máy Lock ko có World ở thị trường US.
Có bản World AT&T chẳng qua là hàng Care - Warranty của Apple mà thôi lúc đó check S/N sẽ thấy khác hoàn toàn với Full box factory.

Cho dẫn chứng cụ thể đi Bạn - ko thể nói suông như thế :redcarded:
Cảm ơn bạn nha. Vậy cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nha. Nếu mình ra ngoài mua iPhone 4 thì làm thế nào mình biết cái iPhone 4 đó là bản World. Mua tại mỹ thì có bản World không vậy bạn?
Có thể check qua S/N của nó mà model Bạn ah Bạ có thể tham khảo topic phân biệt Lock/World trên TT.
Ở Mỹ có 2 nhà mạng lớn là AT&T và Verizon là Lock hết ko có world, nếu Bạn mua ở ngoài do các cá nhân kinh doanh xách tay từ các nước khác có bản World thì đương nhiên Bạn đã mua được máy W từ những người bán đó.

Đứa em họ mình bên USA cũng đã mua bản W như cách trên!
uhm cảm ơn bạn nha. vậy là mình bị lầm rồi. chắc phải sang tay con iphone 4 này để mua con khắc quá. mình còn gà về iphone lắm nên mắc công lỡ tay cái là đắp chăn luôn. cảm ơn bạn đả chia sẽ nha 😃
Ko có j cả, Bạn nên theo dõi 4R nhiều hơn nữa - nếu Bạn mới gia nhập iphoner thì sẽ cần đọc - đọc tìm hiểu rất nhiều từ các topic của những AE đi trước để ko phải vướng những tình huống xấu nhất có thể xảy ra với iphone của Bạn trong quá trình sử dụng nha!
mấy a cho e hỏi, tình trạg máy e là 3gs nhưng ở os 4.0 (version 4.0 (8A293)), e đã cài ishshit và làm như hướng dẫn, chọn all firmware nhưng kết wả thu về chỉ có file dạng ....Iphone2,1-4.2.1.shsh .Vậy file này e có dùng gì được cho sau này k ạh?
Cho e hỏi thêm là sau khi lưu ssh rồi, vào cydia, e cũg vẫn k thấy xuất hiện shsh đã lưu nữa vậy là nó k lưu đc fải k ah?
Có nghĩa là Bạn chỉ lưu được SHSHs file cho iOS 4.2.1 thôi và Bạn đã có file đó trong SHSH Cache !
Nếu sau này có iOS 4.3 hay 4.4 thì Bạn có thể quay về (downgrade) iOS 4.2.1 😁

Từ từ nó sẽ hiển thị thông tin Bạn đã lưu SHSHs file trên Cydia, hiện giờ nó chưa hiển thị đâu - để Server Cydia update đã nhé!
Hi bác [MENTION=216043]thanhnh091[/MENTION],
bác có câu trả lời từ musclenerd chưa, mình có thể restore lại 4.1 cho 3G/S without SHSH?
Ko thể Bạn ah bắt buộc phải có SHSHs file.

Sáng nay MuscleNerd có trả lời mình về vấn đề mình quan tâm đến chuyện Untethered trên iOS 4.2.1 mà Muscl đã post video và tại sao ko thể build too cho iphone, liệu có sự khác biệt exploit trên 2 dòng sản phẩm ?

đúng là càng ngày càng khó cho những người sử dụng iphone sau này. Cám ơn bác nha.
bác cho e hỏi thêm, e vẫn đang ở fw 4.0.1 chứ chưa có lên 4.2 mà sao lưu sh 4.2 là sao vậy bác? e mới dùng, k biết, xin bác giải thích hộ ạh vì e nghĩ mình lưu sh là sh của bản cũ để nâng lên mới có thể quay về, còn đằng này e chưa lên con đó, đang ở 4.0 mà nó đã lưu cho e 4.2 rồi. E xin cám ơn!
Nó cho phép bạn lưu SHSH của những FW bạn có thể lưu chứ ko phụ thuộc FW bạn đang dùng bạn à 😃
tuancauchui
ĐẠI BÀNG
13 năm
e cài cái shshit trên cydia nó báo lỗi nhỉ?trên cydia e lưu shsh rồi hay vì thế ko cài đc nữa nhỉ!mua máy về đã thấy lưu rồi
Báo lỗi j Bạn? Nếu đã lưu SHSHs file trên Umbrella được rồi thì Bạn ko cần phải lưu bằng iHSHSit trên iphone đâu!
Đến thời điểm này chỉ lưu được SHSH 4.2.1 thôi à bạn không thể lưu được SHSH 4.1 à
Thế bây giờ không thể restore iOS 4.1 gốc nếu không có SHSH à bạn
Đúng bạn à, ko lấy được 4.1 nữa & ko có thì cũng khỏi RS 😔
-> Thế nên mỗi khi có FW mới đều yêu cầu các bạn lấy ngay, đừng để đến khi Apple ra FW tiếp theo chặn mới nháo nhào đi lấy ...
cooly2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic, mình mới mua máy của viettel (4.1), vậy máy mình ko thể RS cũng đồng nghĩa với việc ko được bảo hành phải ko bạn?
Mình chưa dám JB vì còn đang lo, vì mới xài ip lần đầu nên ko biết gì hết nên đang tìm hiểu mấy cái này.
Thanks bạn.
Bạn hiểu sai vấn đề.

Nếu Bạn mua của Viettel thì chẳng có j phải lo cả, trục trặc j thì Restore iOS gốc rồi đem đi BH thôi.

Vấn đề Bạn cần SHSHs file ở đây là có thể Downgrade (ví dụ đang ở iOS 4.2.1 về 4.1) và jaibreak ko bị dính cáp + đĩa (Unthered) mỗi khi ON/OFF hay reboot.

Bạn đọc các Topic trên 4R sẽ hiểu rõ hơn và biết cách jaibreak như thế nào cho hiệu quả, gặp vấn đề j thì post lên AE TT sẽ help cho Bạn!
cooly2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin cám ơn sự nhiệt tình của bạn.
Thật sự mình mới sử dụng ip lần đầu nên có nhiều vấn đề rất khó hiểu, mong bạn thông cảm, mình sẽ cố gắng search và tiếp thu dần dần.

Vậy là mình cứ JB bình thường, nếu có trục trặc thì RS lại 4.1 vẫn được phải ko bạn? chỉ việc cắm vào itunes và RS theo cách sau?:
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/khai-niem-phan-loai-cach-restore-firmware-iphone-176686/

còn JB thì với máy của mình thì theo cách dưới đây là ok nhất phải ko bạn (máy mình là bản lock viettel, 4.1, 16gb)?:
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/guide-cach-jailbreak-ios4-1-bang-limera1n-496907/
Mình chỉ tính JB thôi chứ ko unlock vì mình sử dụng sim mạng viettel.

Thanks bạn rất nhiều.
[MENTION=615823]cooly2k[/MENTION]

Hiện giờ Bạn ko thể Restore iOS 4.1 cust vì app đã close sign SHSHs file cho iOS này rồi do đó nếu có gặp trục trặc j hoặc muốn đem đi BH chính quy - ko để Viettel viện cớ mình jaibreak này nọ thì Restore iphone về iOS gốc (lúc này sẽ là 4.2.1) là ok thôi.

4.1 thì Bạn dùng Reds 0.9.6 beta4 mà jaibreak - nó ổn định vì chính mình đang sử dụng!
cooly2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic, mình mới search thử thì tìm được link này:
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-dung-pwnagetool4-1-3-tao-fw-redsn0w0-9-6-b5-jb-fw-4-2-1-a-143594/
nhưng là: Hướng dẫn sử dụng Redsn0w 0.9.6-b4 Jailbreak Firmware 4.2.1 mà bạn?
Vậy nếu theo hướng dẫn này thì sau khi JB máy mình sẽ có FW 4.2.1?, mình thấy 1 số bạn nói JB cho 4.2.1 chưa ổn định phải không?
Chính xác là nó vẫn jaibreak cho iOS 4.2.1 được!Mình chỉ nói với Bạn nên sử dụng reds tool 0.9.6 b4 để jaibreak iphone iOS 4.1 (hiện tại tool đã là 0.9.6 b6 rồi) Bạn nên dùng tool này jaibreak iOS 4.1 sẽ ok!

Tool chỉ có nhiệm vụ jaibreak cái iOS mà Bạn đang sử dụng chứ ko thể nâng iOS của Bạn lên 4.2.1 được 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019