Lưu SHSH cho iDevice bằng TinyUmbrella (A), iSHSHit (B) & iFaith (C: Update iFaith 1.5.1)

BUNTEK
3/12/2010 8:17Phản hồi: 2.916
2.916 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xug0n
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn ơi cho mình hỏi chút đến giờ mình mới tải cái này từ Cydia về làm như hướng dẫn rồi chọn firmware 4.1 < hiện tại con iPhone4 của mình cũng là firmware 4.1"bản quốc tế" >. Nhưng khi Save thì nó hiện một thông báo " The requested firmware is no longer available for signing "
Bạn nào biết chỉ dùm mình nhé . Thanks
Có nghĩa là Bạn đã chậm chân và ko thể lấy SHSHs file được nữa (not signed).Giờ nó chỉ cho phép Bạn Signed iOS 4.2.1 mà thôi!
hiện tại mình là iOS 4.0.1 nhưng dùng iSHSHit thì cho lưu cả 4.1 và 4.2.1 luôn là sao ạ?
sau này khi có vấn đề thì làm sao mình quay về 4.0.1 dc ạ?
4.1 có hoạt động ok như 4.0.1 ko ạ?
mình mới use, giải đáp giùm ^^!
Nếu cho lưu iOS 4.1 và 4.2.1 thì tốt rồi Bạn ah.Chắc Bạn sử dụng 3G hoặc 3GS?
4.1 chẳng khác j mấy với 4.0.1 hay 4.0.2 chỉ qua là Apple fix 1 số Bugs - nâng Performance và nâng BB (ko Unlock được thôi 😁).

P/S : Nếu ko có SHSHs file iOS 4.0.x thì Bạn ko thể quay về iOS đó nếu bị treo táo.Do đó sử dụng cẩn thận - cùng lắm thì restore iOS 4.1 cust fw thôi!
oh, 9 xác goỳ, mình use 3gs lock 4.0.1
bạn có thể chỉ mình cách restore firmware custom 4.1 thế nào ko ạ? để phòng sau này táy máy goỳ....
hay là có topic nào hướng dẫn ok 1 xíu ^^!
plz....
Rest cust fw thì Bạn vào đây mà xem và làm theo nhé : http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-2-1-a-445965/
Dung_Escape
ĐẠI BÀNG
13 năm
ờ, cái này hay phết.
hồi trc toàn lưu SHSH qua máy tính.
có cái này rồi thì tiện hơn nhiều.
Mình thấy nên xài kết hợp TU và iSHSHit để lấy shsh cho fw vì có những lúc không lấy đc bằng công cụ này thì mần cái kia. Vd: mình không thể lấy shsh 4.2b3 bằng iSHSHit trên IP/IPAD đc mà phải lấy bằng TU mới đc !🆒
Bạn cho hỏi máy mình chưa JB bao giờ thì JB trước rồi lấy SHSH sau hay ngược lại. IP 4lock 4.1bb02.10
Tất nhiên là phảu JB mớu lấy đc SHSH bạn ạ
Nên lấy SHSH trước, mà giờ mới lấy thì chỉ còn SHSH 4.2.1 mà thôi :p

Đính chính là ko cần JB cũng lấy được SHSH bạn nhé, dùng Tiny Umbrella 😃
-> Có lấy SHSH trên iPhone bằng tool này thì mới phải JB máy ...
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói như bạn LIENHUONG thì mình JB FW 4.1 rồi lấy SHSH cũng thế mà, đàng nào cũng chỉ còn shsh 4.2.1 mà. 4.1 nên dùng Limera hay GreenPoison hơn bạn
3GS thì cứ dùng redsn0w 0.9.6 b_6 đó, iPhone 4 thì dùng LimeRa1n 😃
thanks bạn, minh jb làm tạm con ipod touch trước vậy,xong rồi lưu shsh
Thanks...................................mình xài thấy tiện lợi hơn nhiều so với tiny....
Lưu ý là tool này chỉ lấy shsh cho các fw chính thức của Apple thui, còn shsh fw beta như 4.2b3 hay 4.3b2 vẫn phải dùng TU, bản mới nhất là 4.21.04!🆒
Tất nhiên là như vậy, cần nhất là cần phải có SHSHs file Saved với Official iOS do Apple release Bạn ah 😃 downgrade iOS nhờ SHSHs file này chứ ko phải bản beta - only for develop....!

Bản beta chúng ta cần lấy chẳng qua đợt vừa rồi rơi vào "Backup plan" của iphone dev team - phải có 4.2b3 mới thực hiện jaibreak Monte được.

Cái này chỉ hữu dụng cho ai ko sử dụng máy tính chỉ sử dụng iphone và đặc biệt ko sử dụng được Umbrella do lỗi Java.
LIEN HUONG cho mình hỏi mình đã dùng iHSHit lưu shsh 4.2 rồi mà sao mãi k thấy nó hiển thị trên cydia , vậy là sao ?
Từ từ nó sẽ hiển thị cho Bạn thôi ko có j mà sốt ruột cả 😃 Bạn đã có SHSHs file là yên tâm rồi.
Theo Notcom author của Umbrella thì việc cập nhật SHSH file trên Cydia thường từ 4-8 tuần.

life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi cho hỏi sao ở bài trả lời ở trên chị LH có nói
2. Còn tùy xem bạn lưu SHSH ở đâu, server Cydia hay lấy bằng TU ra trên PC mà có các cách RS khác nhau
vậy là như nào thế bạn? nếu mình lấy bằng TU thì RS kiểu gì? mà lấy bằng iSHSHit thì RS kiểu gì? Mong bạn chỉ giúp
Restore downgrade cần thực hiện trên PC.
Bạn save SHSHs file trên iphone bằng chương trình iSHSHit thì lấy file đó ra (thông qua chương trình khác như iFunbox, iphone folder, v.v.v) chép vào PC để có thể thực hiện được.Nếu thực hiện trực tiếp với Umbrella trên PC thì ko mất thời gian với việc này 😃
Cuối cùng thì cũng restore trên PC đúng ko? do đó Bạn ko quá lo lắng việc này - quan trọng là phải có lưu SHSHs file iOS by Official release 😁
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu giờ máy mình 3GS World muốn lên 4.2.1 chỉ cần cắm cap vào Itunes Update thôi phải ko? Có cần chỉnh sửa gì trong file hosts ko?
Cái này thì cần lưu ý : File hosts phải là gốc - tức sẽ ko có dòng 74.208.10.249 gs.apple.com (của Cydia Server), Bạn cần thêm dấu "#" trước dòng đó hoặc xóa hẳn dòng đó trả file host về như trước (lúc chưa RUN Umbrella 😆 rồi Restart lại PC thì thực hiện update iOS 4.2.1 ko lỗi!

Bạn xem thêm ở Topic của [MENTION=208210]hoangmbm[/MENTION] để rõ hơn việc này nhé!
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-luu-ecid-shsh-restore-down-upgrade-fw-ios-voi-tinyumbrella-362781/
cuongkennet
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm ơn giúp dùm mình , đã JR ip4 4.1 bằng limera 1n , báo done , cài được cydia nhưng vào iturn 10.1 không syns được app . không xóa được music ( máy cũ ) mình không lư được shsh4.1 vì mơí lấy maý được 2 ngày . cám ơn
Bạn nói tình trạng ko rõ....?
Nếu muốn sync app thuốc thì phải cài appsync for iOS 4.x
Muốn xóa Music cũ thì phải thực hiện sync với Itunes chọn mục Music và ko stick chọn nó.
Dùng Umbrella ver mới cắm iphone kết nối với PC chạy app này để save tất SHSH có thể lấy được tại thời điểm này - nhất là các bản iOS beta.
cuongkennet
ĐẠI BÀNG
13 năm
em hơi ngu xin anh chỉ dum cặn kẽ : appsyns lấy ở dâu ? nếu được anh cho em xin link , em dung umbrella save đượcc 2 file 4.2.1 và 4.3b2 .thanks anh
Chỉ cần add source GSM là có.
Hoặc add từ Source gốc : http://cydia.hackulo.us tìm vài cài đặt appsync for iOS 4.x là ok thôi.
nemmatlanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn muốn cài appsyns thì vào Cydia>>>>Sources, add sources iphone.gsm.vn vào sau đó search sẽ thấy. Máy bạn chắc mới lấy nên chỉ lưu được SH 4.2.1 và 4.3b2 thôi là đúng rồi.
batista11b5
ĐẠI BÀNG
13 năm
1.pro cho mình hỏi , mình đã lưu SHSH 4.2.1 thành công , vậy nếu khi restore thì mình dùng itune hay TU ?
2.theo bài restore bằng TU đối với bản lock "của topic ở ngoài" phải cần "SIM" vậy nếu mình ko có SIM vậy có restore dược ko ?
Trả lời :

1. Rest iphone ko có cái nào khác ngoài Itunes (TU chỉ hỗ trợ rest downgrade ->trỏ SHSHs file để Start TSS server connections Cydia server của Saurik).Hiện tại 4.2.1 Apple chưa Close nên có thể Rest trên Itunes thoải mái mà ko cần TU hỗ trợ (chỉ cần khi Apple release 4.3 Final).

2. Thường các máy Lock khi Rest cust nên Active bằng SIM lock nhà mạng để tránh lỗi như Youtube, Safari, Mail, iPod, v.v.v (nếu cust fw hỗ trợ Hackactivation thì thôi).
Vừa vào TinyUmbrella 4.21.05 định lấy SHSH cho iP4 4.2.1, cần SHSH 4.2b3 thì nó lấy 4.3b2, thế mới đau!
Bác biết đùa nhỉ 😁
Giờ này iphone 4 mà save được iOS 4.2b3 thì lạ đó....!
w800i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix, đúng là trâu chậm uống nước đục. sau khi chạy 1 hồi nó báo là thế này "The requested firmware is no longer avaible for signing". Em nghĩ là kô thể nào lấy SHSH có đúng vậy ko?. vì FW của em la 4.1
Nó báo ko lấy được SHSH 4.1 thôi, bạn chọn dòng All version rồi save thì sẽ có SHSH 4.2.1 cho bạn 😃
batista11b5
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho hỏi ,đã có 4.2.1 chính thức rồi mà tại sao lại có 4.2beta 2 ...beta3 là sao [phải là 4.3beta....x chứ , mình ko hiểu cái này ,các bác giải thix hộ mình ,Thanks
4.2.0 rồi mới đến 4.2b3, 4.2.1 là final, giờ đang có 4.3b2 sắp đền 4.3 nhé.
mình cài đăt ishshit giống như chủ topic nói nhưng khi mình chuẩn bị send all thì nó nói error.. rồi nói valid login email gì đó... vậy bi giờ mình phải làm sao
Bạn cần lấy ra thì dùng ifunbox vào private/var/mobile/Document/SHSH lấy vậy 😃
iùnbox ở đâu vậy liên huơng trong iphone hay là phải download về pc....
mình copy và làm theo những gì bạn hướng dẫn hiện trong cydia của mình đã có file shsh và trong ishshit của mình cũng đã có file đó... bay giờ mình phải làm sao nữa bạn....?
Chạy trên PC, iPhone cần cài afc2add 😃
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/bgb-newbie-ifunbox-cach-de-nhat-de-chep-data-cho-iphone-284921/

Thế bạn muốn làm j nữa, lưu vậy thôi - sau này Restore FW thì mới cần dùng hoặc khi JB nó đòi SHSH thì dùng thôi :p
Mình đã lưu các file SHSH của máy mình bằng PC suite rùi.vậy khi restore lại thì đưa file SHSH vào ip thì pas ngược lại thui phải k?Mong các pac chỉ giáo thêm.Thanks.
Nếu bạn có SHSH thì xem cách RS với file SHSH đã lưu ở dưới 😃
http://www.tinhte.vn/threads/362781-Huong-dan-va-ho-tro-lay-ECID-SHSH-!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019