Lưu SHSH cho iDevice bằng TinyUmbrella (A), iSHSHit (B) & iFaith (C: Update iFaith 1.5.1)

BUNTEK
3/12/2010 8:17Phản hồi: 2.916
2.916 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi chút là Em dùng "tinyumbrella" lưu SHSH thì ra được 3 file :
* 584669474188-iphone4-4.2.1.shsh
* 584669474188-iphone4-4.2.b2.shsh
* 584669474188-iphone4-4.2.B3.shsh

dùng iHSHit thì lại ra được 1 file.
Em tưởng SHSH có 2 file. chẳng biết có được ko nữa.
Em mới sài IP nên còn thiếu kinh nghiệm nhiều mong các bác chỉ bảo.
Thân mến!
Bạn xem lại giúp nội dung trong trang #1, mình đã có nói và giải thích trong đó 😃
mình lưu trên TU rồi và xem trong bảng cũng đã có 3 firmware đc lưu (của ip4) nhưng khi vào cydia thì chỉ thấy có 4.2.1 vậy mình đã lưu đc chưa hả bạn?
Chắc chắn đã được lưu nếu đã dùng TU và có file xxxx.shsh trên PC.Còn chuyện hiển thị trên Cydia chỉ là thời gian thôi, còn để thời gian cho Cydia Server cập nhật nữa chứ Bạn 😃 và thông thường thì thời gian update hiển thị trên Cydia từ 4-8 tuần!
Hung_war3
TÍCH CỰC
13 năm
lưu xong trên PC cứ save 1 cái vào email là chuẩn nhất
bạn cho mình hỏi là lưu shsh = cái này là yên tâm restore thoải mái rôi phải không hay là phải lưu trên pc nữa.
Đúng vậy Bạn ah, thực hiện lưu SHSH file bằng app này cũng như TU.Chỉ khác nhau ở chỗ TU lưu được các iOS beta unofficial release (only developer).Bạn có thể send file đã save qua mail mà cất giữ sau này cần file mà restore!
@ thanhnh091: nhờ bạn giải cứu binh nhì dùm mình vừa post bài bên topic homlee, thanks.
hi các bác, ip4 4.1 bb2.10 em cài ishsh rồi mà không save được các bác ạ, thế là vì sao ạ, có phải bây giờ chỉ lưu được 4.2.1 không ạ? Em không muốn up lên 4.2.1 thì làm sao để lưu ạ?
1. Do server ko cho lấy SHSH 4.1 nữa bạn à
2. Sau này bạn nhỡ may phải RS thì chỉ có thể kiếm FW Custom 4.2.1 để RS mà thôi (ko nâng BB) nên bạn lưu tạm SHSH 4.2.1 đi
Bạn cho mình hỏi là mình đã cài xong ishshit trong cydia nhưng không biết backup shsh kiểu gì cả!
làm ơn giúp mình với.
Tks.
Bạn cào iSHSHit, chọn All version rồi cứ ấn Save thì nó lưu được SHSH của FW nào thì nó lưu hết cho bạn 😃
mình đã lưu được và lưu ra mail. tuy nhiên nó là dạng bản tex có dãy số và .shsh. không biết có phải không bạn?
hôm nào mình qua 147 TTV cho học hỏi 1 chut về Iphone.
mới dùng nên ko biết gì cả.hihi
TKs.
Bạn Save được file là xxxx.shsh thì đúng 😃
Việc lưu SHSH file này có giá trị quan trọng và Bạn nên qua Topic này đọc để biết thêm về công dụng của nó :
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-luu-ecid-shsh-restore-down-upgrade-fw-ios-voi-tinyumbrella-362781/
tuylypp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi ngoài lề một chút" Mình lưu SHSH các bản 4.3b2, 4.3b3 rồi mà sao vào Cydia nó không hiện lên trên đầu vậy Anh/Chị. Hay Cydia chỉ hiện thị SHSH của IOS chính thức thôi....?/
Ai biết giúp EM với. Thanks
Bạn phải để thời gian cho Cydia Server cập nhật nữa chứ (thông thường nhanh thì 4 chậm thì 8 tuần mới xuất hiện shsh file đã save trên Cydia) 😃
tao_xank
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anh em cho mình hỏi là chương trình này có lưu cả 2 SHSH k, vì mình thấy nói là có 2 SHSH mà, 1 của FW và 1 của BB
Ko Bạn ah, ai bảo với Bạn là lưu cả 2 SHSH (1 của Fw, 1 của BB)....?
Chỉ lưu SHSH file cho Fw chính thức do Apple release thôi 😃
tao_xank
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho mình hỏi thêm là trên 4rum có 1 bài hướng dẫn nói là nên lưu lại SHSH BB cũ để sau này up lên FW mới thì có thể vẫn giữ lại được BB cũ và vẫn unlock tránh tình trạng đắp chăn như FW 4.2.1 BB 3.10 như hiện nay mà. mình chưa hiểu rõ đoạn này lắm, AE có thể giải thích kĩ cho mình k? và điều này có cần thiết k hay là chỉ cần lưu lại SHSH FW thôi là đủ, mình thấy lưu SHSH BB khó quá 😔
Hiện tại đó là cách hướng dẫn và 1 hướng đi cho việc save SHSH BB của homlee.Mình cũng đã hỏi rất nhiều về vấn đề này trên Twitter với notcom - author TU nhưng có lẽ anh ta ko quan tâm gì đến vấn đề này cho lắm 😃
Nhưng với những gì đã qua thì cho thấy việc save SHSH BB cũng chưa có tác dụng j cả, thực sự các tool như TU, Pwange Tool, Sn0wBreeze sẽ đảm nhận nhiệm vụ này làm sao đó để vượt check BB và Exit (DFU hay Recovery Mode) cho iphone khi thực hiện Rest....!
tao_xank
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bạn nhiều ! hi vọng là 28.2 này FW 4.3 ra nhanh nhanh, đắp chăn lâu quá rồi 😔
zoom10x
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình tool Redsn0w sắp tới phát hành sẽ có nhìu cái mới phải ko bác thành ? cái topic [cần biết thêm] của bác đâu rồi . update thông tin đi 😁
[MENTION=11467]zoom10x[/MENTION]

Mình update thông tin đó trong topic của homlee lúc chiều rồi 😃 vì ko liên quan đến việc Untehtered iOS 4.2.1 (Topic mình đã lập) nên ko post trong đó :D
Bạn xem thêm ở đây : http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-2-1-a-445965/index296.html#post6965273
cho mình hỏi ,( unique chip ID) là số mặt định ,sao mình thấy không giống số nào trong iphone vậy
MÌNH DÙNG PHONE 4 LOCK ! FW 4.2.1 CUSTOME ! MÌNH CÓ CÀI iSHSHit TRÊN CYDIA ! MÀ KHI VÀO LƯU ALL VS NHƯG ĐỢI 1 HỒI LÂU MÀ KO THẤY GÌ CẢ ! BỊ SAO VẬY CÁC BÁC ?
Hãy thử Save lại vào lúc khác xem sao Bạn nếu đã thực hiện đúng các bước!
Đôi khi do server busy nên ko save được thôi, hiện Apple vẫn còn cho save 4.2.1 nên tối thiểu iphone của Bạn phải save được nó........
Bây giờ mới lấy thì các shsh fw trước khó mà lấy đc. Nhanh nhất là bạn vào tab Firmware sau đó stick chọn vào 4.2.1 rùi Save sẽ lấy nhanh hơn. Tương tự với những shsh fw trước nhé!
🆒
Update thêm Link file deb new ver 1.0.2 ở trang 1 cho AE down về sử dụng.😁
ntnk1984
TÍCH CỰC
13 năm
Cách này hiện tại có lưu được SHSH cho IP4 4.1 ngay trên máy ko vậy....?
Hên xui thui bạn, cứ thử xem, nếu là 3GS thì dùng Tiny Umbrella 4.21.11 lấy shsh fw4.1 sẽ có cơ hội nhiều hơn!🆒
Ko Bạn ah, kể cả TU cũng ko làm được chuyện đó 😁
Nếu Apple đã close rồi thì chịu thua - chờ các Dev Team ra tool mới để làm được chuyện Bạn đang mong muốn...!

---------- Post added at 10:37 AM ---------- Previous post was at 10:35 AM ----------

Hihi đọc kỹ chút rồi mình comment cũng được mà, Bạn ấy sử dụng IP4 và đang hỏi về nó đó...!😃
3GS thì hên xui có thể lấy được 4.1, mình có hỏi Notcom author của TU nhưng Anh ta reply nghi ngờ về chuyện đó và sẽ check lại thông tin mình hỏi.Potay.com
Thanks bác, nhìn không kỹ, ke ke...
ntnk1984
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy mà mình nghĩ đc, thằng Apple có cái cách làm hệ điều hành độc quá
meoluoios
ĐẠI BÀNG
13 năm
chào các bác ! chả là e mới vào Cydia cài app này vào rùi tiến hành lưu SHSH cho con 3GS của e

Bình thường là sẽ chỉ lấy dc SHSH 4.2.1 thôi phải không ạ

Nhưng máy e lại lưu dc 3 SHSH của 3.1.3 / 4.1 / 4.2.1 , trong khi các SHSH còn lại trong list thì không lấy đc ( no longer available for....)

e vào iFile thì đúng là thấy 3 file SHSH đó..

Máy e là 3GS lock, mạng Canada, chạy firmware 4.2.1 custom của bác homelee, đã up lên baseband 6.15 để unlock , giờ không biết có restore lại 3.1.3 hay down firmware xuống đc không các bác ?

e không rành IP cho lắm, mong các bác giúp đỡ ạ
Được bạn à, có SHSH 3.1.3 thì hạ được 😃
-> Xem HD dùng SHSH để hạ FW
http://www.tinhte.vn/threads/362781-Huong-dan-va-ho-tro-lay-ECID-SHSH-!
Chào cả nhà. E tải iSHSHit về cũng lâu rồi. Tại ko bit xài. Cũng ân save. E ip4, fw 4.1. Rồi vào manage SHSH , send all , nhưng nó báo. Error . Cannot email SHSH blobs until an email account has been configured. Rồi mình tải phần mềm Yahoo Mail về đang nhập. Nhưng cũng ko Lưu dc. Rồi bỏ qua tới h. Mà backup SHSH ân save. Có co lưu unique chip id :3017046877006
Model :iphone4
Firmware: 4.1
Còn manage SHSH có lưu dòng :
3017046877006_iPhone 3,1-4.1shsh
-vậy các bác cho em hỏi. Mấy e đã lưu SHSH chưa vậy. Nếu có thì nên lưu ở đâu và cách lưu như thế nào. Để sau này cần có thể lấy ra sử dụng. E cùi bắp. Mấy bác chỉ dùm nhé.
Bạn vào private/var/mobile/Document/SHSH file có đấy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019