[MAC] App Cleaner - gỡ bỏ phần mềm thật sạch sẽ, hoàn toàn miễn phí

Duy Luân
9/8/2011 14:37Phản hồi: 59
[MAC] App Cleaner - gỡ bỏ phần mềm thật sạch sẽ, hoàn toàn miễn phí

[TAG]Mac[/TAG] có thể [TAG]gỡ bỏ ứng dụng[/TAG] một cách đơn giản bằng việc kéo thả ứng dụng vào thùng rác. Tuy nhiên, không phải ứng dụng nào cũng có thể được gỡ sạch hoàn toàn bằng phương pháp thủ công này. Nhiều ứng dụng đã ra đời để khắc phục nhược điểm đó. [TAG]App Cleaner[/TAG] là một ứng dụng như vậy nhưng lại được cung cấp hoàn toàn miễn phí.

Việc gỡ bỏ ứng dụng với App Cleaner chủ yếu được thực hiện qua thao tác kéo thả biểu tượng ứng dụng muốn gỡ vào phần Uninstall của App Cleaner. App Cleaner sử dụng công nghệ [TAG]SmartDelete[/TAG] để theo dõi xem bạn có xoá ứng dụng nào thủ công hay không. Nếu có thì App Cleander tự động dọn dẹp phần thừa còn lại. Bên cạnh đó, App Cleaner còn có khả năng xóa bỏ widget, plugin trình duyệt và nhiều thứ khác nữa.

Nếu quan tâm, bạn có thể tải về tại đây.

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ufdb
CAO CẤP
13 năm
Ok, cảm ơn bạn, giao diện của app này trực quan hơn cái CleanMyMac
Để dùng thử xem sao 😁
lại của Mac à @@
nhưng win gỡ bỏ ứng dụng lâu và rắc rối lắm, ko như mac chỉ cần kéo vào Uninstall của App Cleaner là xong
myheartalone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân A Duy Luân cho e hỏi cái này tí, dạo này có phần mềm nào mới về lĩnh vực xoá sạch file rác cho Mac k vậy a. E chân thành cám ơn nhiều.
@Duy Luân Như thế này có phải bị virus không ah, phải làm như thế nào với nó ah
Xài cũng ngon đó chứ, nhẹ
Bao giờ mới có 1 em mac đây 😁

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Ngon .
cái này gỡ ko sạch bằng cleanmymac đâu máy bác à.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
kái gì chứ miễn phí là thix nhất à.
Chà! Em k cần cái này lắm! Kể cả trong Windows vì cứ lâu lâu không cài lại máy là lại thấy thiếu thiếu cái gì đó!

---------- Post added at 06:52 PM ---------- Previous post was at 06:48 PM ----------

Bác thích ứng dụng của Mac à?
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này với appzaper thì cái nào ngon hơn nhỉ ?
có phí thì ngon hơn chứ 😁
mình sài appzaper quen rồi, gỡ cái gì là nghe cái chíu 1 phát. nói về mảnh gỡ này thì nó chuyên ngiệp hơn bên Win nhiếu đấy chứ nhỉ ? kéo thả thùng rác 1s xong, còn bên win mà gỡ cái gì nặng thì cũng khá là lâu
Mình cũng khoái dùng appzaper giống bạn, có vẻ sạch sẽ hơn cái em App Cleaner này.
Cảm ơn bác chủ topic đang góp phần cho cộng đồng dùng Mac ngày 1 phát triển
Mình cũng dùng Appzapper từ lúc sắm con Mac hiện tại.. xài rất tốt... chỉ cái là lâu update quá à.
Re0
CAO CẤP
10 năm
@C0ld8x cái zapper mk gỡ vài app là nó bắt điền code , mà mk mới dùng không bik code đâu ra ,nên đang chơi appcleaner
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
anh chủ topic chắc là người dùng mac 😁 cám ơn anh chủ topic đã chia sẽ 1 ứng dụng hữu ích
power1
TÍCH CỰC
13 năm
ô, đùa chứ cái này em lúc mới mua cách đây 1 tháng đã cài rùi, mà mới dùng Mac nhé, giờ tinhte mới đưa lên à :-/ kỳ lạ ghê
Sao mấy bài windows rất ít khi lên home nhỉ?!
khi nào windown 8 ra thì bạn tha hồ mà đọc bài viết về những mẹo, thủ thuật nhé !
Cứ miễn phí là ngon roài......................
cái này chắc cũng giống appzapper
bluepay
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có soft nà o dà nh cho Ipad ko cá c Bro ....?
@bluepay bạn nhấn giữ biểu tượng nó hiện lên dấu x nhấn vào đó là ok ! giống IP mà ! đơn giản;)
BVTIEN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks! Đánh dấu mai cài. Bác nào biết nếu so sánh vs appzapper thì cái nào ngOn hơn ko?
Mình cũng đang quan tâm vụ này.
haivugv
TÍCH CỰC
13 năm
toàn cho mac thôi à ^^
phiên bản mới nhất đây phải không bác chủ thớt?
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
tải rồi, giờ thử thôi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019