[Mac] Mời tải về Affinity Photo beta miễn phí, ứng dụng xử lý hình mạnh mẽ kiểu Photoshop

sonlazio
11/2/2015 13:3Phản hồi: 42
[Mac] Mời tải về Affinity Photo beta miễn phí, ứng dụng xử lý hình mạnh mẽ kiểu Photoshop
Affinity, công ty làm ra Affinity Designer, phần mềm tương tự Adobe Illustrator nhưng được đánh giá rất cao và có giá rẻ hơn nhiều vừa ra mắt bản dùng thử của ứng dụng Affinity Photo. Affinity Photo là ứng dụng chỉnh sửa ảnh mạnh mẽ cho phép chỉnh sửa ảnh 16 bit, profile màu ICC và kể cả file PSD của Photoshop. Bản thử nghiệm này hoàn toàn miễn phí và khi nó chính thức bạn sẽ phải trả 49.99$ để dùng. Rất tiếc là hiện tại Affinity Photo mới chỉ hỗ trợ bản Mac, bản Windows đang được phát triển nhưng họ chưa cho biết thời gian ra mắt.

Tham khảo: Affinity
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Mình Android định vào la liếm 😁
@rosejaooh Giống nhau thế. Tưởng đâu cho smartphone.
@rosejaooh Tớ Cũng Vậy :v
Cho Mac trước Windows á, hơi lạ nhỉ
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
@fromoon123 Photoshop cũng viết cho Mac trước mà, có gì lạ đâu.
@fromoon123 Gì đâu mà lạ; Mac dc designer dùng rất nhiều mà.
@fromoon123 người không biết thì lạ thôi. :v
neonrain
ĐẠI BÀNG
9 năm
tưởng windows, xớn xa xớn xác đăng ký ><
Thôi cài Mac đổi gió cái nhỉ.
ghost qua Mac cái kkk
cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
để mai mua con mac rồi về test sau đó làm clip trên tay cho các bác xem
@hieuvn12 nhỡ đâu nó là gay thì sao bạn :v
nhìn có vẻ mạnh mẽ và đơn giản hơn PTS, dự là cái design của hãng này còn bá đạo hơn :eek:
Đợi bản lậu kéo về. Mình ko quen xài PS nên xem xem cái này dễ xài hem...
Xử lý tóc đơn giản thế, bá đạo thật! Mong bản windown ra sớm sớm ! 😃
Hong thấy thớt giới thiệu nhiều nhỉ, máy e chạy con AI đã đủ đuối rồi, chắc k kham nổi AP.
tầm hơn chục triệu có mua đc cái j chạy mac ko nhỉ :oops:
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Clip coi bộ hơi ảo, khó mà tin được.
@buihungkb Đã vọc từ lâu, clip hoàn toàn đúng sự thật.

Lý do mà nó dễ dùng là bởi vì nó dc tạo ra chủ yếu để cho Mac. Phiên bản cho Windows trong tương lai chỉ là làm ra để đáp ứng nhu cầu kinh doanh thui.
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@CrystalShield Vậy à bác? Tại e nghĩ nếu mà nó pro đến mức thế thì cũng phải nổi tiếng ngang ngửa photoshop chứ?
@buihungkb Photoshop ra đời lâu. Quá cồng kềnh và nặng nề.

Mấy cái ra sau này, chức năng ko bì dc so với Ps về số lượng. Nhưng nó làm lại những chức năng phổ biến của Ps để cho ng dùng dùng dễ dàng hơn.

Họ cũng chú trọng về UI và UX nữa chứ ko chỉ số lượng tính năng ko. Về UI và UX thì Ps ko bì dc với mấy cái sau này. Lý do: nó đã ra đời rất lâu, khi đó ng ta chưa chú trọng về "tính dễ dùng" như bây giờ.
hathao184
ĐẠI BÀNG
9 năm
cứ tưởng có gì đấy cho mọi người , thất vọng cái tít và bài viết ........ôi tinhte quá
tachima9999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hathao184 tưởng gì đấy là tưởng gì đấy bạn ? xài hàng free quen rồi nên cứ toàn ngồi cho sung rụng à ?
Má ơi đoạn nào cũng ảo lòi
windows nhiều người dùng hơn mà lại làm cho mac trước lạ nhỉ.
supi7
CAO CẤP
9 năm
ios định nhảy vô @@
Nghe thấy hay ,nhưng mình lại xài windown :eek:
dylan_ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuyệt vời
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã dùng, thấy vẫn còn nhiều lỗi lắm. Dù gì thì bộ Adobe CC 2014 hiện giờ vẫn tốt hơn với hệ sinh thái đầy đủ, muốn gì có đó, đa nền tảng Win + Mac, có sự hỗ trợ qua lại giữa các soft tối ưu hơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019