Mac OS X 10.8 Mountain Lion đạt mốc 3 triệu lượt tải về trong vòng 4 ngày

Blaze1st
30/7/2012 14:40Phản hồi: 79
Mac OS X 10.8 Mountain Lion đạt mốc 3 triệu lượt tải về trong vòng 4 ngày

Vào ngày 25/7 vừa qua, Apple đã chính thức cho người dùng tải về hệ điều hành OS X 10.8 với tên mã Mountain Lion, hiện kho ứng dụng Mac App Store đang bán HĐH này với giá 19,99 USD hoặc miễn phí nếu bạn là người mua máy sau ngày 11/7/2012 trở đi. Chính sự dễ dàng trong việc tải về và nâng cấp trực tiếp cũng như giá thành rẻ, Mountain Lion đã nhanh chóng trở thành hệ điều hành dòng OS X thành công nhất của Apple tính đến thời điểm hiện tại. Cụ thể OS X 10.8 đã đạt mốc 3 triệu lượt tải về sau 4 ngày ra mắt (tính đến chủ nhật tuần trước) và chính thức đánh bại OS X 10.7 Lion - hệ điều hành trước đó cũng được Apple cho tải trực tiếp thông qua Mac App Store và đạt 1 triệu lượt tải chỉ sau 24h. Như vậy là chỉ trong 2 ngày tiếp theo sau khi đạt ngưỡng 2,24 triệu lượt tải vào hôm 27/7, số lượng tải OS X 10.8 đã tăng 760 ngàn lượt.

Mặc dù Apple bán Mountain Lion với giá 19,99 USD (hơn 400 ngàn VNĐ), điều đó không có nghĩa họ sẽ kiếm được 60 triệu USD từ 3 triệu bản tải về bởi nên nhớ mỗi một tài khoản mua Mountain Lion có thể chia sẻ với 5 máy khác, bên cạnh đó bộ cài sau khi đã được tải về có thể chia sẻ được vô số máy khác nhau, bởi Apple không bao giờ yêu cầu người dùng nhập số serial hay kích hoạt hệ điều hành của họ.

Những thay đổi trên Mac OS X 10.8 Mountain Lion các bạn có thể xem tại đây.

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích Mac nhưng chưa đủ gạch đổi máy. 😃
mới hôm nọ đưa tin rồi. có 1 ngày lại đưa thêm cái tin này làm gì nhỉ. mặc dù dùng mac nhưng mà k thích pr nhiều quá. nghe nhiều đâm nhàm quá. hết tin để đăng rồi hay sao mà đăng đi đăng lại thế.
tất nhiên là theo thời gian thì nó sẽ tăng thôi k nhất thiết phải đăng mấy cái tin này lên trang nhất nhiều lần như thế
@trungonljne bạn mới là ng rảnh, nói j kệ tôi chứ liên quan j đến bạn đâu nhỉ mà phải quocte bài tôi, rỗi hơi
duongpham
TÍCH CỰC
12 năm
@princesun Phản cảm.... đọc thì đọc không đọc thì thôi, đã update tin tức cho mở mang đầu óc rồi còn tinh tướng.
@duongpham lại 1 thằng tinh sờ tướng vào phán bậy nữa, liên quan đến chú ah
Dogmatix
TÍCH CỰC
12 năm
@princesun Cãi nhau làm cái gì, các bác có cãi nhau hay ko thì vẫn có người download về cơ mà 😁
thanhnsl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua Macbook air hồi tháng 5, xong vẫn gửi mail cho apple khai sau 21/6 mà vẫn nhận được redem code để download. Cảm giác vẫn lâng lâng he he.
drngsanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhnsl Bác cho hỏi làm sao để đang ký nhận code vậy? Mình mua hôm 20/7 tại Hongkong nhưng sao không đang ký được (vào chỗ đăng ký phần nơi mua không thể gõ được). Chỉ giúp mình với!
Thanks
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhnsl thực ra 2012 đều đc 😆 mình củng thế 😁
thanhnsl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@drngsanh Bạn vào trang này https://uptodate.apple.com/UtdPrepareAction?program=Mountain Lion&locale=en_us
Xong phần Place of Purchase chọn là reseller là điền được. Cứ điền đúng code, poster code là vùng mà bạn đăng kí trong apple ID.
drngsanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhnsl Cám ơn bạn nhiều
Mình đã điền đầy đủ nhưng đến phần proof (hoá đơn?) thì thua (vì mình làm mất tiêu nó rồi!)
Chắc phải đi copy đâu đó về để up thôi
Thanks anyway
.Đúng là nhanh hơn Lion hihi.sẽ có một số vào ss với cái kia cho sem.
kyl2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tinh Tế mà không đăng tin Apple nhiều còn gì là Tinh Tế 😆
@kyl2511 Thằng nào hay , có công nghệ mới thì đăng , làm gì mà ghét Apple quá vậy bạn . Thử tưởng tượng ko có Apple thì điện thoại hiện nay ra sao ? Có được đẹp và tiện dụng như bây giờ ko ?
@kyl2511 Việt Nam không nhiều xe máy sao gọi là Việt Nam?
@kyl2511 Các báo khác cũng đăng nhiều bạn ạ. Bạn lướt mấy trang tin công nghệ mà thấy ít bài về Apple với SS thì mình tin là mấy trang đó drop chắc rồi. 2 hãng sản xuất lớn, thành công, nhiều người quan tâm. Không có lý do gì không đăng cả. Thử lượn mấy source nước ngoài xem?
Dogmatix
TÍCH CỰC
12 năm
@kyl2511 Cũng bình thường như cân đường hộp sữa thôi mà.
Nghe "Cu Hiêp" nói là tuyệt vời nhưng chưa có dịp trải nghiệm vì đang xài Windows !
vnilife
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hê hê. Chỗ này chưa tính anh em shared cho nhau.
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Mac đã trở lại và lợi hại hơn xưa ^^
mac os ngon k --> ngon , ios ngon k -->ngon nhưng chính sự ích kỷ của apple làm chúng cứ phải sếp hạng 2.
iPad 2 64GB
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trankhacchan nó mà xếp hạng 2 thì ko thằng nào xếp hạng 1 😁
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@trankhacchan xin lỗi bạn nhé, ở Mỹ iphone vẫn là cái j đó luxury đó 😃 đừng nghĩ nước giàu là họ chịu chi tiền cho cái điện thoại đắt tiền. Nhưng mà hầu như họ lại dùng macbook hay imac cho công việc và học hành... chắc bạn chưa rõ ràng về định nghĩa hạng 2 hay hạng 1, nhiều người dùng chả đánh giá đc j.
@trankhacchan Cha này stupid quá nhỉ, apple có có thuê những chuyên gia kinh tế số 1 thế giới về từ vấn, nó có chiến lượng kinh doanh rõ ràng và lâu dài chứ ko để cho 1 thằng vô danh như pác phán đâu :|
hackerZ
TÍCH CỰC
12 năm
@namct_sn cái này đúng này.Bên Mỹ nó thực dụng lắm,nó chi tiền để đầu tư có lợi chứ ít khi mua để khoe lắm.Đi ăn với bọn nó mới thấy bọn nó chi tiêu tính toán lắm.Ít có chuyện "bao" như kiểu dân châu Á lắm.
e nó mà xem DVD dc là e xúc liền 😁
@thongtg_2007 Bị gì vậy?
@tolamvienkhoa hình như mac cũ có DVD thì xem k dc bác ah
Chả hiểu Server nhiều người tải quá hay sao mà mình kéo về lâu thấy mồ luôn!😔(
@William_Bruce anh làm ơn cho xin link down Mountain Lion được không ạ? em xin cảm ơn.
apple luôn tạo nên nhưng cơn lốc IT.....
Tốc độ kinh thật đấy. Quả là Apple
Đã up xong và đang tận hưởng đây.
Anh em cho mình hỏi ngoài lề chút.Mình đang cần mua SSD M4 512 anh em ai biết chỗ nào bán giá tốt .Bảo hành tốt chỉ dùm mình.Mua về ráp cho con Macbook Pro.
3 tr lượt tải về từ appstore thì đương nhiên là apple có 60 tr $ rồi mà, sao lại không nhỉ? ( 3 tr lượt tải chứ có phải 3 tr người dùng đâu)
@TTaokhuyet 3tr * 20$=60tr $ chứ bác
@phuongvic84 mình ghi thiếu số 0, Thanks bác sửa lại ngay.
@phuongvic84 vậy mà bài viết trên nói không, không hiểu gì hết luôn
(^O^)
@TTaokhuyet ACE trong Box Mac OS vui là chính ,tận hưởng là 10,chứ có sai bao nhiêu tiền cũng là của App hết muh hihi
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỗi lần Apple tung ra sp mới thì hầu như các kỷ lục cũ đều bị phá vỡ :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019