Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mai có iOS 8, anh em cần làm gì để lên?

TDNC
16/9/2014 3:48Phản hồi: 827
Mai có iOS 8, anh em cần làm gì để lên?
Ngày mai 17/09, Apple sẽ phát hành phiên bản iOS 8 chính thức cho toàn bộ người dùng iPhone, iPad và iPod Touch. Đây là bản iOS lớn nhất từ trước đến nay của Apple, mặc dù giao diện không có nhiều thay đổi so với iOS 7 nhưng chức năng đã được bổ sung rất đáng kể, ngoài ra nếu bạn là một người xài máy tính OS X thì đây lại là thứ bạn càng phải nâng cấp lên. Mạng đang khá chậm... nên anh em bình tĩnh.

Làm sao để nâng cấp lên iOS 8?
  • Cách 1: Máy của bạn sẽ tự động thông báo khi có cập nhật iOS 8, để kiểm tra và cập nhật ngay, bạn vào Settings > General > Software Update.
  • Cách 2: tải file iOS 8 về máy tính và cập nhật qua iTunes. Tinh Tế sẽ có bài hướng dẫn chi tiết ngay sau khi có link tải từ Apple.
Hai chiếc iPhone 6 và iPhone 6 Plus mới sẽ được cài sẵn iOS 8, còn đây là danh sách những máy cũ hơn có thể cập nhật lên:

Lưu ý: một khi đã lên iOS 8 chính thức thì không còn cách nào để quay trở lại iOS 7 hoặc các bản cũ hơn. Nếu bạn muốn xài các app Jailbreak thì khoan hãy lên vì hiện nay iOS 8 chưa Jailbreak được.

Nên sao lưu dữ liệu trước khi nâng cấp
Mặc dù việc nâng cấp không làm mất dữ liệu của máy nhưng tốt nhất chúng ta cứ hãy sao lưu lại toàn bộ dữ liệu cho chắc ăn bằng cách:
  • Kết nối máy với máy tính, mở phần mềm iTunes trên máy tính lên.
  • Trong giao diện quản lý thiết bị, nhấn nút Back Up Now để tiến hành sao lưu.
iOS 8 có gì mới? đọc thêm link dưới nhé anh em

827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Lên luôn ngai gì
nova_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
chả có hứng lên:eek:
@nova_vn Bác không có hứng lên thì dùng Sâm Hàn quốc đi 😁
umumti
CAO CẤP
10 năm
@nova_vn Căng à, không có hứng "lên" là căng lắm đó!
Cáp lại đứt. Lên chắc sẽ bị chậm đây 😔
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@schtroumf Lo gì, nhìn avatar của bác là lên ngay và luôn 😁
ip 4 của mình đâu rồi 😔 , mình còn con 4S đang chạy ios 6 còn chưa thèm lên 7, nếu để qua ngày mai thì coi như lần sau lên sẽ phải lên thẳng 8. Mà chiến lược của Apple là cứ ra máy mới thì máy cách 2 đời sẽ chạy chậm chạp, coi như khai tử! 4S mà lên ios 8 chắc cũng như 4 lên ios7 thôi! :(, chỉ có vứt đi :(!
@truong95 chắc k bạn để lên cho vợ phát 😃
@hoang_nguyenvu209 ko biết lên 8 thì 4s có ngon ko bác nhỉ, e thấy nếu dòng nào apple ko hỗ trợ nữa thì thả dông cho lên xuống tự nhiên thì hay hơn
@haigt11392 cụ thể hơn đi bác :( , nghe oải quá
@ducquang009 iphone5 lên còn lag, 4s lỗi nhiều, chậm nhưng đỡ hơn ip4 chạy ios7, em sợ bản ios8 chính thức nó full option hơn nên nó sẽ nặng và lag hơn!
Thực ra lên iOS8 vẫn xuống được trong thời gian ngắn sau. Như hồi phát hành iOS7 thì thời gian cho xuống iOS6 tầm 48h thì phải 😃
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
10 năm
:v sẵn sàng lên 8 chưa
đang đứt cáp quang đi honkong.dự là quá trình update cực kỳ khó khăn chậm chạp và có khả năng nhiều lúc là không thể
puslee305
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ipod touch 5 lên 8 beta thì có lag k nhễ. Có ai lên ios8 beta 1 cho ipt5 chưa?
dzu2801
ĐẠI BÀNG
10 năm
@puslee305 Đã lên beta 8 cho iPod 5th từ beta 1 cho tới GM. và xác nhận là bản GM này rất ok, mượt mà, pin tốt hơn đáng kể 😃. Hóng em nó ra chính thức là lên luôn
MR_VIP_VDR
ĐẠI BÀNG
10 năm
cáp mới đứt, anh em cứ bình tĩnh... 😆
@MR_VIP_VDR lại đứt cáp quang ah bác
dreameater
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết 4s có đủ sức chạy không hay lại lag tung chảo như hồi 4 lên ios7?
@dreameater Em cũng 4s nhưng vẫn háo hức chờ ngày mai đây bác
jakubin9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dreameater Vô tư nhan bạn,sài từ beta 1 - 5 hiện h đang sài GM.Máy mượt,pin ok lắm nha
@dreameater Lên 8 bản GM rồi thì biết thôi. 4s lên mượt mà như ios 7 thôi nhé
mkhoa0201
ĐẠI BÀNG
10 năm
đứt cáp đúng lúc có iOS 8, vãi thật
@"'Khoa" nhọ hơn là lúc C1 trở lại mà bị đứt cáp :3
ipad air mình đang IOS 7.1.2 jaibreak có nhiều game chơi cực khổ, lên ios 8, có cách nào backup data như android không, xinh chỉ ạ
@trongvosong Bạn cài itools lên máy tính. Cắm điện thoại vào. Vài itools mục app, chọn back ip app nhé 😃
@Đặng Quốc Hưng vâng làm y như bạn , và mình đã phải chơi lại game 😃
@trongvosong Thím chơi game giống đi đày vậy, hãi 😕
Em lên bản 8 GM cho ipad 3 3g 32g so với ios 7 đã fix đc
+ Mở nhiều tab safari k bị đơ nữa
+ Bàn phím tiếng Việt chưa thấy lỗi gõ dấu như 7

Có điều có hiện tượng khá hài: thỉnh thoảng fb bị treo cứng, mở multitask đóng hết các ứng dụng khác trừ fb, quay lại dùng bt 😁
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
10 năm
@son01490517 tình trạng như ipad mini đang xài bản GM :v
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@son01490517 hè hè có ios 8 bác chuột bạch cho em với :d
hóng lên mà ngại nó lag hơn 7 thì buồn
dùng 7 lag kinh hồn =="
Back Up Now , là bakup app sang file ipa, hay bakup data game???
@trongvosong back up now trên itunes là back up toàn bộ dữ liệu trên đt của bạn lên itunes,sau khi up lên ios 8 xong,bạn khôi phục lại back up thì ip của bạn lại y chang lúc chưa up ios 8 chỉ khác là ios 8 😁
@gkcongthien thank BRO

http://cuteshopdvd.blogspot.com/
@trongvosong nút like đấy bạn 😁
máy jailbreak thì có lên bình thường không? mất jailbreak hay sao các bợn.
update qua OTA (wifi) hay tải về chơi bang iTunes cho chấc ăn hay sao
@daituongquan Đọc kỹ bài trước khi đặt câu hỏi 😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@allstreet Restore sạch về ios 7 xong up bằng itunes, không vấn đề gì.
@daituongquan Máy đag jailbreak rồi thì phải update bằng itune, bác up OTA là toi đấy 😁
ptk8588
TÍCH CỰC
10 năm
@daituongquan Nếu máy bạn là iphone lock thì nằm yên đó chờ nhé, đừng manh động. Vì ko chắc lên ios 8 sim ghép sẽ tương thích và dùng tốt, thêm nữa là hiện tại chưa có JB cho ios8, nếu hàng lock mà lên thì ko thể fix được các lỗi của sim ghép !!
kemkem87
TÍCH CỰC
10 năm
ipad 2 già nua vẫn lên đc iOS8, tuyệt thật
cái của nợ gì mà máy mình ko chạy lại được cả phần mềm với cả update chắc do cái itunes 12.0 nó k tương thích hay sao mà ko chạy được 7.1.2 báo ko đủ đièu kiện để nâng cấp mắc dịch thật.
@김대한 hom qua chú bảo đã đặt ip 6 mà
giờ đập lun cái ip cũ cho nó quách nào
uycuong
TÍCH CỰC
10 năm
ghét nhất cái vụ này, lên kô xuống đc, những máy yếu lẽ ra ngưng hỗ trợ đi, để chi lên rồi yếu xìu chạy kô nỗi thì kô về đc. như ipad2 voi mini vậy, lên iOS 7 giờ lướt web bị đứng miết
@uycuong Tinhte thuê server lởm nên nó mới đứng, các trang web khác vẫn vào thoải mái bác ợ
@uycuong Có khi bác mua fai máy tàu 😃,ipad 2 em lên 7 chậy phầm phầm
manhten
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu có máy QT thì lên ngay. Nhưng do máy lock nên phải chờ JB đã. 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119