Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Màn hình của 808?

hnthanh
1/8/2012 0:28Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình update FW 311 không được nhỉ. (Dùng phoenix 2012)
@hnthanh Khi flash nó báo lỗi gi
máy ko bị j thì flash sống nhé, chọn chế độ USB 1
Flash sống 5 phút là ok ngay,em còn đang sợ không dám về lại 309 nèvif sợ mất imei
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất cả quy trình và hiện tượng xảy ra khi mình làm đây, các bạn xem có sai sót chỗ nào thì chỉ giùm nhé:
Đầu tiên, chép các file đã tải được vào

Bật phoenix, chọn chế độ USB.

Sau đó scan product.

Bấm flashing -> firmware update. Kết quả.

Bấm vào refurbish.
Nó báo:

Bấm OK.
Và đây là kết quả:

bác phải chọn chế độ usb conection và tích chọn ô dead phone USB flashing,như vậy mới ok được,lúc đầu ở chế độ kết nối usb mình chon RM-807 nó ko cho flash,sau đó chọn như bài hướng dẫn này thì ok
http://sforum.vn/threads/4063-Huong-dan-chi-tiet-cach-chay-Firmware-Office-cho-Nokia-808-PureView.html
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuankhom Có nghĩa là: flashing -> firmware update -> dead phone USB flashing -> refurbish ?
Như vậy lúc đầu đâu có chọn chế độ USB1 được?
@hnthanh không,ở chế độ kết nối usb bác không chọn RM-807 mà chọn NO CONNECTION như vậy nó mới cho bác tích vào ô DEAD PHONE USB FLASHING,bác chọn USB 1 hay RM-807 là nó không cho flash đâu,hoàn thành các bước đó mới làm các bước sau được
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuankhom Như vậy thì không phải chế độ USB bạn à, chỉ có 2 chế độ: No connection và USB1, ta chỉ được chọn 1 mà thôi.
Và như vậy có nghĩa là ta flash máy ở chế độ dead phone rồi.
Cũng có nghĩa ta phải tắt nguồn trước khi flash?
@hnthanh em flash như vậy 2 lần rồi đều không off máy vẫn on máy bình thường, lần nào em củng chọn NO CONECTOIN cả nếu chọn USB thì không chọn được dead phone usb flashing,bác cứ làm theo hướng dẫn của link em gửi là ok ngay
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuankhom Link của bạn hình mờ nhìn khó quá😃. Mình cũng đã biết cách flash kiểu dead phone rồi. Diễn giải thế này bạn xem giúp sai ở bước nào thì chỉ mình nhé (vừa làm thử vừa viết):
1. Mở phoenix lên.
2. Để ở chế độ NO CONNECTION.
3. Bấm file -> open product. Chọn RM-807
4. Flashing -> firmware update.
5. Bấm vào ô vuông có dấu .... của product code.
6. Nó hiện ra bảng, chọn 059M9M5...(là cái mình down về để trong ổ C...).
7. Bấm vào dead phone USB flashing.
8. Bấm refurbish
Làm đến đây thì nó lại ra kết quả cuối cùng như ở trên, chẳng hiểu sao nữa....😔 (nếu tốt đẹp thì các bước sau mình cũng đã rành, nhưng thôi chán chả muốn viết nữa)
Bác làm thiếu 1 bước, ở memory card dòng đỏ đã delete chưa!
Down firmware 7 mục bỏ vào thư múc có tên là RM-807, bỏ thư mục nào vào C/Proframfile / Nokia / Phoenix/ product
1. Mở phoenix lên.
2. Để ở chế độ USB
3. Bấm file -> Scan -> open product. Chọn RM-807
4. Flashing -> firmware update.
5. Bấm vào ô vuông có dấu .... của product code.
6. Nó hiện ra bảng, chọn RM-807...(là cái mình down về để trong ổ C...).

Option nỏ cái dòng màu đỏ memory card đi
.
8. Bấm refurbish[/quote]
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 [/quote]
Để thử phát xem sao :p. Nhưng bạn nhuankhom nói là để chế độ NO CONNECTION là sao, vậy để USB hay NO CONNEC?
@hnthanh Để thử phát xem sao :p. Nhưng bạn nhuankhom nói là để chế độ NO CONNECTION là sao, vậy để USB hay NO CONNEC?[/quote]

Flash deadphone thì chọn kiểu đó, còn flash mà ko tắt máy thì USB
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 [/quote]
Có phải file RM-807 _M016.07.emmc.fpsx không vậy bạn?
bác có skype thì em làm hộ cho, ko thì thôi, 😃 thắc mắc chỗ nào cứ post lên đây
@hoangduykt7990 Bác ơi cho em hỏi tí nhé,từ fw 311 mình trở về 309 bằng pheonix được không,em ko dám flash trở lại vì sợ mất imei và chết ngắc
@nhuankhom Chưa thử và cũng ko thử!
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuankhom máy mình chụp cận cảnh khi up lên 311 cũng chẳng khác gì trước, thậm chí lấy nét còn nhanh và dễ hơn
@hnthanh đúng vầy vì nó đã giảm dung lượng ảnh xuống ! o chế độ Creative 38M lưu nhanh lắm, tầm 1s thôi ko phải 3, 4 s nữa
@hoangduykt7990
đừng nói là sẽ có 1 ngày có 1 ngày quay lại 309 nha bạn ===>>>> mình sợ ban đầu vì quảng cáo đình đám nên phải xài cái cam cho nó chất sau đó fix lại cho nó nhẹ dung lương nhanh hơn nhưng chất giám 1 chút cái này lo từ ngày ban đầu nên vẫn để 309
nó đó!
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã xong, OK, vậy là ngay từ đầu mình chỉ thiếu bước xóa file màu đỏ thôi. Cám ơn các bạn nhiều lắm!!!😁
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa cắm đt vào để flash nhưng quên lắp pin laptop, đang flash cứ lo mất điện.
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sơ bộ thì màu nâu đỏ khi độ sáng min chẳng được cải thiện gì. Có lẽ do màn hình nó vậy. Phần email có thêm thẻ "ngày", những phần khác chưa xem.
Lại mất buổi chiều cài phần mềm.
Theo mình nên đợi Nokia cho up rồi hãy up! up bậy bạ nó lỗi rồi kêu tại ai
@hnthanh chỉnh qua chế độ scene - macro rôi chup, mafn hinh sony đúng là lác lang ben nhiêu lắm, trc dung Xperia S thấy vàng vàng là biết mình ngu khi ko test kỹ, dể ôm cục tức trong lòng, tóm lại màn hình IP là nhứt.....cư!
@hoangduykt7990 xperia s lúc vừa về em mua 16t,dùng không như ý vì quá thất vọng với camera 12mp của em nó,sau một ngày từ 16tr xuóng còn 13tr,kinh hồn vía luôn,bỏ cái tật ham hố😁
@nhuankhom
chỉ trong 1 ngày ah==>> hàng sony minh kg thich lắm
@kipliumang thật mà,em mua bên cellphones,bên cell gọi xin lỗi vì giá xuống nhanh quá,nói chung họ làm việc ok
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn dùng 808 có bị như vậy không: vào menu, để màn hình dọc, mở camera lên thì camera không mở được, màn hình tối thui như kiểu treo máy, nhưng bấm vào nút ngắt cuộc gọi thì lại về menu chính. Nếu để menu ngang thì vào camera OK.
@hnthanh thỉnh thoảng máy mình bị như vậy nhưng từ lúc 7370 thì hết luôn rồi,lõi đó là do nắp che camera ko mở
@hnthanh Giống máy mình, nhưng ko quan tâm lắm, nên cứ để như cũ ko format gì hết. Cái màu nâu đỏ của màn hình là khi để độ sáng min, hoặc max, max nhìn rất rõ, toàn màn hình ám hồng luôn, nhưng để độ sáng ở khoảng giữa thì nhìn đẹp
Thực ra thì mình cũng chưa ưng cái màu của con 808 này lắm (thích nhất là màn hình đen tuyệt đối, con của mình ko bị loang lổ như chủ thớt), tuy nhìn rực rỡ và tương phản cao. Trước đây xài 701, thích màu của nó hơn, tuy màu nó nhạt hơn, nhưng ko bị ám xanh, vàng, đỏ ji hết khi min, max độ sáng, chỉ là nó ko đen tuyệt đối như 808 thôi, mà màn hình con 701 rất là sáng, sáng nhất trong những con điện thoại mình từng thấy (nó xài panel IPS thì phải, mình ko rõ lắm)
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tinhteplay2 vụ maù hồng giống y chang mình, để ở mức 50% thì khá nhất, màu này xem hình chụp buổi tối thì xấu tệ. Loang màu đen ở con thứ 3 này đỡ hơn, nhưng lại dính lỗi này, còn bực hơn vì thấy thường xuyên hơn. Hôm qua đã phản ánh với Nokia Careline.
@hnthanh chia buồn cùng bác, mong Nokia Care hỗ trợ tốt để lấy lại niềm tin người tiếu dùng
có mình bác bị thôi, reset máy lại đi!
TLAF
TÍCH CỰC
12 năm
- chắc cái lô của cửa hàng đó nhập về lỗi hay sao ý, em test di test lai đủ kiểu không bị nhưng lỗi như của bác, bac bảo người ta xử lý dứt điểm đi, cứ đổi đi đổi lại mình đang thích nó cũng chai lì mất cảm xúc của mình. Điện thoại chụp ảnh mà màn hình không đẹp khó chịu lắm. Em đến giờ vẫn trung thành với con 50D của em vì cái màn xem ảnh nó đẹp ghê cơ, trong khi đó có điều kiện để lên mấy con đời cao nhưng vẫn giữ em nó. Mối tình đầu với nhiếp ảnh hi hi
@hnthanh
ôi nghe bác nói về cái màn hình, mình chia sẽ cái uất ức màn hình loan lổ với bác nha!!!!!!!!!!😔
@hnthanh Bạn cho mình 1 hình của bạn bị loang màu xem, mình sẽ test trên máy mình xem !
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tinhteplay2 Mình cũng dùng Belle Extra Buttons để chỉnh độ sáng, nhưng chỉ đỡ hơn thôi, vẫn hồng, mặt khác như vậy là vẫn lỗi, lúc muốn để min không được, max cũng hồng rực.
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 Bạn chụp một bức hình trong bóng tối không flash là có ngay, hoặc hình nền màu đen mặc định trong máy (trong máy có sẵn các màu nền xanh, đỏ, đen, trắng...).
con n8 cũ của mình thì bị loang màu nhưng con 808 thì không bị,lúc n8 mới ra bị bà con phàng nàn ghê lắm nhưng nokia vẫn im ra rồi từ từ chìm luôn,đến con n9 sau này củng bị còn dòng lumia 800 không biết có bị ko
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay đã mang lên Nokia care, mai lấy. Không biết ra sao.
@hnthanh chúc bác lụm được em nó về hết bịnh
@hnthanh "Em về tinh khôi" nhe!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019