Màn hình Dell 4K 28" giảm giá mạnh còn có 299 USD

TDNC
2/12/2014 0:43Phản hồi: 59
Màn hình Dell 4K 28" giảm giá mạnh còn có 299 USD
Dell 28%22 4K-1.jpg
Màn hình Dell P2815Q 4K Ultra HD (28", độ phân giải 4K) đang giảm giá mạnh từ 499 xuống còn 299 USD nhân dịp Cyber Monday, được bán trên trang của Microsoft Store và sẽ kết thúc vào 3 giờ chiều nay (giờ Việt Nam). Nếu bạn đang cần một màn hình 4K dùng để xem phim, xử lý văn bản, tài liệu, làm bản vẽ thì đây sẽ là một lựa chọn tốt nhưng không thích hợp để chơi game hoặc xử lý video bởi vì tần số làm tươi của màn hình bị giới hạn ở mức chỉ có 30Hz và không dùng tấm nền IPS.

Độ phân giải tối đa của màn hình này là 3840 x 2160 nhưng chỉ chạy ở 30 Hz, nếu giảm xuống Full HD thì sẽ được 60 Hz. Ngoài ra màn hình 4K này chỉ sử dụng tấm nền TN chứ không phải loại IPS, mặc dù theo đánh giá của một số trang cho thấy màn hình cho độ chính xác màu khá cao nhưng góc nhìn sẽ hẹp hơn IPS rất nhiều.

Dell 28%22 4K-2.jpg

Về tần số làm tươi 30 Hz, nó tương đương với 30 khung hình/giây, nếu dùng để xem phim thì OK bởi vì hầu hết các bộ phim đều được quay ở định dạng 24 khung hình/giây. Còn nếu dùng để chơi game hay xử lý video vì thì sẽ bị lag vì dù cấu hình máy có mạnh cỡ nào thì màn hình cũng chỉ hiển thị được tới 30fps là tối đa. Cho nên nếu bạn đã quen chơi game ở mức 60fps trở lên thì sẽ thấy khó mà chấp nhận được 30fps. Ngoài ra khi xử lý video (60fps,120fps, 240fps...) mà màn hình bị giới hạn ở mức 30fps thì cũng rất khó chịu. Nếu nhu cầu sử dụng của bạn nằm ngoài hai thứ này thì OK, bạn có thể nghĩ tới việc mua nó.

Cấu hình Dell P2815Q 4K Ultra HD:
  • Màn hình: LED 28" 4K, tấm nền TN, tỷ lệ 16:9
  • Độ phân giải: tối đa 3840 x 2160 @ 30 Hz, Full-HD @ 60 Hz
  • Độ tương phản: 1000 : 1
  • Độ sáng: 300 cd/m2
  • Thời gian phản hồi: 5ms
  • Cổng kết nối: 1 x DisplayPort, 1 x Mini DisplayPort, 1 x DisplayPort out (MST), 1 x HDMI (MHL), 4 x USB 3.0
  • Kích thước: (435,3 mm ~ 550,3 mm) x (661,3 mm) x (204,1 mm)
  • Nặng: 5,19 kg
Link mua hàng: MicrosoftStore.com

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm viền mỏng lại 1 tý thì đẹp
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
đúng là tiền nào của đó, rẻ thì có vấn đề ngay
@bakery00 Vấn đề gì vậy bạn.Người ta làm ra màn với thông số phụ hợp vs 1 số nhu cầu nhất định, vs mấy bạn nũ chỉ học ,xem phim, lướt web thì màn này quá ngon quá phù hợp rồi còn gì nữa.bạn chơi game thì sẽ có màn cho bạn
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
@vivavivu123 vấn đề ở chỗ tần số quét thấp quá k phù hợp với đại đa số người dùng đó bạn, cách chủ theard nói trong bài giống như là 1 cách chữa cháy hơn là nói về mục đích sử dụng của màn hình
goodwill267
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi chơi game giảm xuống fullhd còn khi xem video để 4k, giời ạ bất tiện quá
bocua
CAO CẤP
9 năm
Tiền nào của nấy thôi 😁 nghe coi bộ hấp dẫn nhưng lại ko hấp dẫn . Đang dùng con Asus ML229 . Cũng muốn đổi mà chưa kiếm con nào ngon để đổi !
ray-rung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này dùng xem full không che thì tuyệt :rolleyes:
P/s: Có lẽ chẳng bác nào hiểu em nói gì @@
@ray-rung Mình xài con Dell U2414H xem phê lắm :rolleyes: đáng đồng tiền bát gạo :p
sigemura
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ray-rung xxx
Sunslayer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ray-rung Kiếm ra cái không che 4k để coi hơi bị khó đấy. Cái này về chơi game hoặc làm đồ họa thì sướng hơn.
công nghệ nào mới ra cũng đắt . một hai năm sau là bỉnh thường . kiểu này chắc năm sau không thèm mua full HD mà chới luôn 4k . lúc đó người ta xài 8k 😁
Tấm nền TN hay IPS với màn hình thì cũng chả quan trọng lắm.
Vì đằng nào mà chả ngồi giữa so với màn hình để làm việc
@Ryzkie Ngồi giữa nhưng đầu và mắt của bạn chắc chắn không thể giữ nguyên một vị trí mãi, chỉ cần bạn xoay đầu hay lắc mình nghiêng chút xíu thì chất lượng hình ảnh có thể đã giảm rồi 😃
@Ryzkie designer dùng 2 màn hình thì nó ko trực tiếp vào mắt ng dùng, lúc đó nghiêng nghiêng thì IPS quan trọng lắm 😃
dùng mãi màn full HD 21.5 inch rồi thấy ngán ngán
chưa có máy quay hay nguồn phát 4K, nhưng vẫn muốn mua 1 cái màn 32 inch 4K IPS
giá tầm 1k thì đẹp
Cái này giống như mua moto 250cc ở vn chỉ cho chạy 50km/h vậy đó.... Giá này mua cái màng 30inh samsung full HD rẻ hơn nhiều
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@thik vọc màn hình 30inch full hd thì chán
@viaipi Sao mà chán. Cả làng cả nước vẫn đang xài màn 18.5 inch HD thôi. Người rành or chủ động đầu tư mới chơi màn full HD. Với tốc độ mạng của Việt Nam, youtube or các link phim, video xem trực tuyến chắc cũng chỉ đến HD là cùng. Full HD ai load nổi
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@Kim note com bạn xem phim chơi game thì ko nói làm gì, chỉ có người làm thiết kế đồ hoạ mới hiểu

mà thôi ví dụ bạn đang xem màn hình 18.5 inch HD thôi. chỉ cần bạn cắm sang màn hình 32 inch HD, chẳng hạn tivi led cũng đc, rồi bạn xem là hiểu liền về tỉ lệ giữa độ rộng màn hình so với độ phân giải, ảnh và text cùng độ phân giải HD nhưng ra màn hình rộng hơn sẽ bị căng nhoè ra, vỡ hạt
@viaipi Thế màn Samsung full HD 21.5 inch 3tr4. Bác thấy tn? Để trên bàn làm việc xem youtube vs phim torrent thôi
@viaipi Mình thấy cái samsung 24inh của mình fullHD vẩn làm photoshop nét đấy chứ... 30inh thì 1440px là ok rồi hổ trợ 60 fps
Nếu mình bên Mỹ thì mình xúc ngay. 😃
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
Con này xài cho mac mini thì tuyệt vời nhỉ. Chẹp chẹp.
thế thì thôi
đúng là tiền nào của đó à, 60Hz mà đôi khi cũng cảm thấy ức chế, ngồi lâu mỏi mắt nữa là 30Hz
TUYỆT
geometry
TÍCH CỰC
9 năm
Có ship về Vn được k nhỉ mình làm 1 quả ngay và luôn!!
30 hz thì chơi game kiểu gì 😁
@bacsidien94 Kiểu như giả lập ps3 vậy đó bạn...
@thik vọc hic em chào thua 😔
cái màn hình này xoay đứng được không nhỉ
chitrung712
ĐẠI BÀNG
9 năm
Panel TN có khác bảo sao giá rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095