Màn hình điện thoại sámung Android bị khóa

raindaily
19/6/2012 9:47Phản hồi: 27
Mình mới dùng e điện thoại Samsung. Nhưng mà mấy đứa e nó nghích điện thoại thế nào bây giờ màn hình nó bắt đăng nhập tài khoản thì mới mở khóa được. mà mình dùng Tài khoản Gmail đăng nhập vào thì không được. Bác nào biết thì bảo hộ mình với. Đang bí quá mà không làm j được rồi. Mình đã thử tháo pin và khởi động lại máy rồi mà vẫn không ăn thua
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungquyk
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem ra hoi khó đấy khóa màn hình của android hoi kho cuu, neu ko dk ban phải chịu format wipe data thôi
Bác dùng máy gì thế bác
Nếu thử các cách vẫn không được thì bạn thử nhập chuỗi sau vào:
*2767*3855# để máy thực hiện hard reset.
raindaily
ĐẠI BÀNG
12 năm
Van de la man hinh no chi cho dang nhap tai khoan. Chu ko go lenh dc ban ah
Không truy cập được cả vào Emergency Call à?

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
raindaily
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vt8victory Mình vào được cuộc gọi khẩn cấp. Bước tiếp theo làm như thế nào nữa. Bạn hướng dẫn cụ thể được không. Mình không hiểu ý bạn nói cho lắm.
@raindaily Bạn thử nhập vào chuỗi số *2767*3855# xem có hard reset đc ko?

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
bạn vào cuộc gọi khẩn cấp và thao tác như bác trên kia nói..nếu không được thì tắt máy.bấm tổ hợp phím nguồn và phím home để vào chế độ recovery sau đó wide data cái là xong..mình cũng mới xài androi thôi.chỉ bít máy cái đơn giản thôi.nếu được thì mừng cho bác....thân
raindaily
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không được bạn ạ
Không được bạn ạ. Mình đã thử nhưng mà chúng không reset được. Cái từ này nghĩa là phải làm như thế nào đó bạn: Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
songgio100
ĐẠI BÀNG
12 năm
@raindaily Bn di toi trung tam bao hanh di . Minh da di roi , tinh trang cua bn giong minh
Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@raindaily Mày bạn đã có cwm chưa? nếu có rồi thì tắt máy, dùng tổ hợp home+power+volume down rồi chọn chạy hai dòng wipe, sau đó vào lại thử xem.

Nếu cách trên vẫn không được thì bạn down ROM về cài lại từ đầu xem, nếu có đưa ra sửa thì cứ vào tiệm mà sửa chứ đừng hy vọng vào bảo hành.

Dòng "Sent from..." là cụm từ tự động add khi mình truy cập diễn đàn bằng phần mềm Tapatalk.
Máy bạn có rom ko, up lại ron stock là đc

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
rylryl79
TÍCH CỰC
12 năm
kô vào được Gmail là hơi khó àh. chắc chỉ còn bước up rom lại thôi hoặc full wipe thôi
Bác có bật internet ko mà đòi vào gmail bật internet đi đã
raindaily
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khaitranphu Nếu bật được Internet thì đã không cần phải nhờ mọi người nữa rồi
@raindaily Nếu dùng ROm 2.3 thì bác giữ y phím nguồn ra cái bảng Chế độ mạng dữ liệu đó chọn là bật internet còn 2.2 thì chịu @@
bkute3110
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up room là xog ngay ý mà 😁
dtoonia
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách hữu hiệu nhất là up lại rom.Nếu chưa có CWM thì up bằng ODIN,sau đó tạo recovery,cần thiết thì làm thêm 1 bản backup,lần sau bị thì restore lại là ok
đọc hướng dẫn bực thât. biết thì chỉ mẹ ra cụ thể cái. toàn nói cao siêu.
nghia28691
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung_1020 cái gì cũng phải tìm hiểu, thói ăn sẵn ko ổn tý nào đâu bác ạ.
tuipro
ĐẠI BÀNG
11 năm
google, kiếm recovery, bấm tổng hợp phím tắt đó, xong rồi chọn wipe data là xong, làm gì nóng thế!!
quantt
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng đang bị dính 1 máy đây bực mình quá.... có ai làm ngon rồi ko chỉ phát ko muốn mất data!
@quantt Cái này thông thường do đặt pass để mở nếu quẹt sai tới giới hạn đặt trước nó sẽ lock và chỉ cho mở nếu vào được tk mail đăng ký trên điện thoại. ĐK cần phải có đầu tiên là bạn phải có nguồn phát wifi sau đó nếu máy của bạn nếu sau mỗi lần khởi động nó hỏi có bật wifi khay không thì bạn chọn bật và đang nhập bình thường là xong, còn trường hợp lúc khởi động nó cứ im phăng phắc không hỏi han gì đến wifi thì chịu. 😁
quantt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã fix được lỗi này nhé.
ai có cách nào hay chỉ em với máy em avio sen s5 android 4.0.4 bị khóa ùi giờ phải làm sao/?😔
rylryl79
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenzhan samsung thì còn có rom để cứu, chứ con này thì thua. có bán xác thì hú mình nhé, về "em yêu khoa học" tí
Reset nóng là xong hết mà, bác có biết reset ko vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019