Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mạng 3G viettel mấy ngày nay quá chậm!

kingtech
16/8/2012 2:21Phản hồi: 31
Bạn nào có gặp trường hợp giống như mình không, mấy hôm nay chậm quá load có khi vài chục kB/s lâu lâu lên được 1xxkB/s trong khi mấy ngày trước rất nhanh và ổn định5-600kB/s, trong khu vực mình ai cũng nói mấy ngày nay làm gì mà chậm kinh khủng, có phải VT bảo trì j không???
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vietteo đang nâng cấp,thông cảm đi bạn

Hãy ấn thích tôi đi vì tôi rất rất rất rất thích bạn
có thể bạn dùng quá dung lượng quy định nên bị giới hạn tốc độ
bạn chủ dùng sim 3G D-com hay sim 3G thông thường??? có đăng ký mức cước tối đa hoặc Mimax ko?
Nếu dùng sim D-com thì gọi 04/08.62500119 nhánh 3 hoặc 1818 đối với sim 3G thông thường để được hỗ trợ.
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 Bác cho em hỏi chút, em có cái sim mimax mà em mở băng thông mà tốc độ chỉ lên đc 512kbs là sao? phá như vậy thì không bị fix nhưng nếu phá tốc 7.2 là bị fix ngay
Có phải nhà mạng cho phá với tốc độ512kbs ko vậy?
😁
@congtampt nhà mạng có các biện pháp kĩ thuật để đảm bảo băng thông hệ thống bạn nhé. ai cũng muốn dùng free thì lấy đâu ra băng thông cho nhiều dịch vụ??? ;)
minhdu81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congtampt câu hỏi hay quá, hỏi luôn xem ai có cách phá băng thông max 7,2 thì chỉ đê
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 Thế ra em phá băng thông vẫn là lỗ hổng của nhà mạng chưa fix ak?
chắc là họ dể câu khách thôi
kozozo116
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 à giống như là bóp băng thông vô tội vạ với chu kỳ liên tục có phải k anh?
ducpro97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ ở đâu vậy 2 hôm trước chỗ e sóng cũng chập chờn .E ở Hà Nam.
Tuy nhiên hôm nay đã ổn định hơn chút rồi. Chắc tại ít cột phát sóng quá!!!!!!!!!😔
ngoanrazo
TÍCH CỰC
12 năm
jống mjh, mấy hnay mạng viettel ở hcm rất chậm, xài 3g mà tốc độ như 2g ah
viettel bấy lâu nay vẫn vậy mà , mình xài máy bố để xem điểm thi đh ,than ôi không vào dc google, viettel tuy phủ sóng rộng và mạnh, nhưng nói về ổn định thì phải kể đến vina. hì xài mạng vina gói max (40k) cày game hiệp khách ầm ầm chả bao giờ bị dis cả ^_^ hề hề mình ở Vũng Tàu
madat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bị đứt cáp ngoài biển nữa rồi các bác ah. Đoạn Vũng Tàu_Singapore, ko biết có phải do mấy bác tàu khựa làm ko nữa -.-
sặc đứt cáp thì liên quan gì đến 3g @_@ :eek:
madat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Quasar123 Bó tay!!! lên google hỏi xem có liên quan ko nhé...
MMQ
ĐẠI BÀNG
12 năm
3G Viettel mình vẫn full sóng.
Speed với Ping vẫn bình thường.

ở HCM, Q.1, phường Tân Định.
Mình ở Vũng Tàu cũng bị tình trạng này.Lúc dow mạnh nhất có 400kb/s,chậm thì ôi thôi thua GPRS 17~22kb/s
có 400kb/s thôi à, mình max dc 600kb/s.
ngoanrazo
TÍCH CỰC
12 năm
hồi sáng này dis liên tục nhưng giờ bớt rồi
xài vina thì hầu như chẳng dis khi nào cả.😁
Các bác cứ đổ lỗi nhà mạng chứ theo em có khả nang ro thời tiết vi mấy ngày nay miền bắc mưa nhiều ma

Sent from my DFP7005 using Tinhte.vn
kozozo116
ĐẠI BÀNG
12 năm
nội thành HCM Q.Gò vấp còn có mỗi 2G thôi này
đời có nhiều người tài lắm và hệ thống ko phải là hoàn hảo 100% trong mọi TH. tuy nhiên dựa vào 1 vài thao tác trên giao diện thiết bị mà đưa ra "phá băng thông" thì mình ko dám bàn......... chắc bạn hiểu.;)
ý bạn là sao???
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 Tuy rằng phá băng thông chỉ đựa trên một vài thao tác đơn giản, tuy nhiên nếu ai chưa làm bao giờ thử hỏi có làm được không? Dựa trên 1 vài thao tác nhỏ đó khiến nhà mạng đau đầu đấy mới là chuyện lớn.
Cũng như hack thẻ cào cũng vậy, một thao tác đơn giản như thế cũng x2 lần nạp thẻ, nếu không truyền tai nhau thì không phải cái đầu nào cũng đủ thông minh để nghĩ ra, mình nghĩ không nên coi phá băng thông là trò trẻ con, không thèm bàn tới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019