Marley: loa, tai nghe, ba lô nguyên vật liệu thân thiện với môi trường

cuhiep
23/11/2014 15:59Phản hồi: 43
Marley: loa, tai nghe, ba lô nguyên vật liệu thân thiện với môi trường
Mời anh em xem qua hình ảnh những sản phẩm rất thân thiện môi trường của Marley. Chúng ta có những chiếc loa di động, những chiếc tai nghe, những chiếc balo được làm từ gỗ, vải, kim loại... tức là những nguyên vật liệu thân thiện với môi trường. Marley do Rohan Anthony Marley, con trai của nghệ sĩ BOB Marley, người Mỹ gốc Jamaica sáng lập năm 2012. So với các hãng về âm thanh khác thì nó rất mới nhưng rõ ràng về thiết kế và nguyên vật liệu nhìn rất là cao cấp và chuyên nghiệp. Mình chưa được thử những chiếc loa, tai nghe này nên chưa chia sẻ với anh em nhiều về âm thanh, chỉ muốn để anh em xem hình ảnh.

Anh em có thể tham khảo thêm về những sản phẩm thân thiện với môi trường của Marley ở website của hãng: http://www.thehouseofmarley.com

One Foundation

Get Up Stand Up

Get Together

Bag of RIDDIM

Root Rock

Chant

Rise Up và Liberate

Tai nghe in ear

Hình ảnh khác từ gian hàng của Marley ở CES2012
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nghĩ phải định nghĩa lại khái niệm thân thiện với môi trường, Chặt cây để làm mà gọi là thân thiện với môi trường thì...
QT_Wolf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Gỗ này không như gỗ lậu Việt Nam anh, nó trồng lên và đạt nhiều chứng chỉ quốc tế như FSC và CoC, ở nước ngoài ngta có ý thức lắm, sản phẩm từ gỗ mà ko có dấu chứng nhận nó ko mua. Ở Việt Nam chỉ mới bắt đầu làm quen thôi.
Gỗ tụi nó trồng cho mục đích sản xuất chứ ko chặt rừng phòng hộ hay đặc dụng, ngay cả quy trình đốn gỗ cũng nghiêm ngặt lắm.
Do ở VN 99,9% sản phẩm từ gỗ là không chứng minh đc nguồn gốc nên gỗ lậu tràn lan làm mình có tư tưởng cứ chặt cây là phá rừng...
general
ĐẠI BÀNG
9 năm
@QT_Wolf Bạn trả lời rất ngon lành 😁
@Airblade14 ha ha
hiver1986
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Ở nhiều nước phát triển, cây được trồng để lấy gỗ nằm trong khu vực được quy hoạch, sau bao nhiêu thời gian mới được khai thác, chặt 1 cây phải trồng bù mấy cây. Cứ thế cây này vừa bị chặt lại có cây khác lớn kịp bù lại. "Thân thiện với môi trường" ở đây là nguyên liệu có thể tái sử dụng, hoặc tự phân hủy trong môi trường tự nhiên. Tuy chặt cây làm gỗ, giấy mà vẫn "thân thiện với môi trường" là vậy.
kuluoj
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp tuyệt, chất liệu, design thì thân thiện chứa giá chắc không 😁.
Cây trồng chuyên dụng để lấy gỗ nhé.

Loa gỗ nhìn đọc đáo thiết kế thì không đẹp lắm, giá hơi cao $999.99 cho mẫu loa One Foundation.
@tuyen_kientruc2013 Giá của Marley chắc chắn cao rồi các bạn. Còn âm thanh của nó thì không chê đâu được. Mình vô tình có ông anh bên Úc tặng cho cái Bag of Riddim vào dịp sinh nhật. Mang về Vietnam nghe đỡ ghiền. Nhưng mình phát hiện ra nó hay hơn cái amplifier Denon 5.1 + Sub Woofer Jamo + cặp loa 100w Jamo mà mình có sẵn. Rất là tuyệt đó các bạn nếu có Marley. Đó là lý do mình lang thang tìm thêm thông tin hoặc có ý định mua thêm 1 cái tốt hơn...
boykisslove
ĐẠI BÀNG
9 năm
Là con trai của BOB MARLEY, chứ k phải là BOD nhé bác Hiệp @@
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
làm bằng gỗ là phá hoai môi trường
dg189
ĐẠI BÀNG
9 năm
@7594195230 Vậy là tư tưởng của bác theo sau thời đại nửa thế kỉ
Làm bằng nhựa thì mới là bảo vệ môi trường đúng k ạ?
chidangit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không hiểu sao vẫn có vài đứa nghĩ cái giống gì trong đầu không biết, hiểu thế là phá hoại với thân thiện môi trường không? Cứ vào nào là làm bằng gỗ là phá hoại môi trường, rồi chặt cây làm giấy viết bảo vệ môi trường này kia==> tụi nhãm *
Hay lắm, cái gì chứ thân thiện với môi trường thì nên phát huy tối đa
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn bộ loa này thấy thiết kế ấn tượng quá, nhưng giá hơi chát để trang trí, k biết chất lượng âm thanh thế nào
Nhìn ko đặc sắc lắm, nhưng dc cái mác bảo vệ môi trường nên giá cao ngất 😁
minhlengoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu như thế này gọi là thân thiện với môi trường thì chắc nhà mình đạt tiêu chuẩn rồi: bàn ghế cột kèo toàn là gỗ sưa không à, đến cái bát ăn cơm cũng làm từ gáo dừa nhé! Đi làm thì đi bằng xe này:
@minhlengoc Bác nên chuyển qua xe đạp gỗ 😃
audi10
TÍCH CỰC
9 năm
nhà bác Hiệp chuyên làm đồ gỗ đi tiên phong gỗ hóa âm thanh Vn luôn 😁
Trong này có 1 số đồng chí không biết phân biệt hay sao ý ... Bài có ghi Vật Liệu Thân Thiện với Môi Trường ... trước khi CM nên hiểu đã toàn CM kêu chặt cây này nọ
:3 đẹp ghê
ussh999
TÍCH CỰC
9 năm
Hơi hướng cổ điển, đẹp, thanh nhã. Riêng cái tai nghe in ear thấy buồn cười khi nghĩ mình đang nhét nút gỗ vào lỗ tai.
dragonbluevn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng thích đồ gỗ, ghế gỗ cao su, kệ TV gỗ Pallet, có tiền lụm mấy bộ loa này hơi bị hợp à.
Gỗ phá hoại môi trường là các loại gỗ quý hiếm mà các gia đình khá giả hay làm 1 bộ sofa đặt ngay phòng khách đấy
Gỗ bảo vệ mội trường là gỗ được lấy từ rừng đặc dụng (chủ yếu thông, cao su, tràm...), với nước ngoài cái này có tiêu chuẩn đàng hoàng,phải đạt kích thướt hay tuồi nhất định mới được khai thác
QT_Wolf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dragonbluevn Có 1 sự nhầm lẫn, những cây bạn nói là phải ở rừng sản xuất mới đc chặt,rừng đặc dụng hiểu nôm na là rừng của khu bảo tồn,rừng dành cho nghiên cứu,rừng có ý nghĩa chính trị quốc phòng v.v..., ko đc chặt bán đâu
dragonbluevn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@QT_Wolf Vậy hả, cứ tưởng đặc dụng là công dụng đặc biệt 😃
Cái màng loa nhìn cao cấp vãi ra.....😁....Hàng mỹ có khác
Phá rừng lấy gỗ thân thiện gớm, hơn nữa những hóa chất dùng để tẩy trắng, làm bóng gỗ. Đặc biệt các hóa chất sơn, bám trên bề mặt gỗ cực độc vậy mà bảo thân thiện với môi trường, nên đổi thành làm từ gỗ thì hay hơn.
QT_Wolf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chàng trai cô đơn 95 Tuỳ cái rừng phá là rừng thuộc loại gì, rừng trồng có quy hoạch là sử dụng đc bạn ơi. Và các bước xử lý gỗ thông qua tiêu chuẩn quốc tế CoC thì hóa chất hiện đại hơn và làm nghiêm ngặt, không làm thủ công như các xưởng gỗ mình hay thấy đâu
@QT_Wolf nói là nghiêm vậy thôi hóa chất vẫn là hóa chất ảnh hưởng đến mình biết gì mà lần. Dù ít nguy hại nhưng vẫn là độc hại :v
dg189
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chàng trai cô đơn 95 Quy trình sản xuất những sản phẩm đắt tiền thế này nó ảnh hưởng xấu tới môi trường ít lắm bác
Còn nếu muốn k ảnh hưởng tí nào thì bác k nên tồn tại và gõ phím ở đây nhé
okia123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bằng gỗ là thân thiện hay phá hoại môi trường 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119