Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Marvel Contest of Champions - Siêu phẩm đối kháng cập bến Mobile

Tieu-Ngan
15/12/2014 7:44Phản hồi: 143
Marvel Contest of Champions - Siêu phẩm đối kháng cập bến Mobile
Marvel Contest of Champions đã chính thức cập bến nền tảng Mobile, cho game thủ cơ hội hòa mình vào những trường đoạn đả chiến giữa các siêu anh hùng nổi tiếng.

Siêu anh hùng luôn đứng tự hào trong thế giới giải trí như là một chủ đề bất tận mãi mãi nằm sâu trong tâm trí người hâm mộ, dù là dưới dạng thể truyện tranh hay phim ảnh. Video game tuy chưa thể so sánh với những ngành giải trí này về mặt số lượng, nhưng vẫn có cho mình một vài cái tên đạt tầm xuất sắc. Marvel Contest of Champions - tựa game đối kháng vừa chào sân trên nền tảng Mobile, chính là ứng cử viên nằm trong số đó.. một cái tên kỳ vọng giải cơn khát hành động cho game thủ.

Marvel Contest of Champions New York Comic Con Trailer​

Nếu như đã kinh qua những bộ phim bom tấn như Thor: The Dark World hay gần đây là Guardians of the Galaxy, hẳn bạn đọc đã quen thuộc trước nhân vật The Collector - ác nhân ám ảnh với sở thích sưu tầm, một trong những đại diện cuối cùng của giống loài hùng mạnh vũ trụ đã tuyệt chủng từ lâu. Tuy chưa thể đứng ngang tầm với những thực thể Cosmic, nhưng The Collector vẫn sở hữu sức mạnh phi phàm.. cho gã khả năng triệu gọi những vị anh hùng Trái Đất để tham gia vào giải đấu quy mô toàn vũ trụ.

Mục tiêu mà những vị siêu anh hùng bị tiêm nhiễm vào tiềm thức là đánh bại đại diện từ phía Kang The Conqueror - một ác nhân tham vọng khác, bất kể họ từng là đồng đội hay anh em đã sát cánh bấy lâu. Mục tiêu của giải đấu này là gì? Bí ẩn nào nằm sau mục đích của The Collector và Kang? Chỉ với bạn - game thủ, những vị siêu anh hùng Trái Đất mới có cơ hội tìm ra..

Phong cách lối chơi của Marvel Contest of Champions ngay từ cái nhìn đầu tiên sẽ khiến bạn liên tưởng tới đại diện phía DC Comics là Injustice Gods Among Us. Tuy nhiên, hướng tiếp cận của Marvel Contest of Champions tới cơ chế điều khiển lại có đôi phần thoải mái, dễ dàng tương tác hơn. Ở đó, game thủ sẽ nằm lòng những chức năng cơ bản nhất như chạm nhả để thi triển đòn thế, giữ góc phải màn hình để vận lực, góc trái để thủ thế, hay quét ngang trái - phải để tùy nghi tiến lùi.

Tuy phân bổ nhiều cơ chế điều khiển như vậy, nhưng game không hề bày bố hệ thống nút bấm ảo, phối hợp với một góc nhìn rộng và bao quát, thực sự mang tới người chơi một cảm giác thoải mái khi tham gia vào những trận chiến nảy lửa của Marvel Contest of Champions, trở thành một điểm cộng đầu tiên trước con mắt giới mộ điệu.

Ngoài phong cách điều khiển dễ tiếp cận, tựa game đối kháng dưới mái nhà Kabam còn nắm trong tay số lượng nhân vật có thể điều khiển cực kỳ phong phú, bao quát từ phía siêu anh hùng cho tới ác nhân hùng mạnh. Những Ironman, Hawkeye, Thor, Hulk, Wolverine, Captain America hay Star-Lord, Winter Soldier, Ronan The Accuser... chỉ là một vài cái tên tiêu biểu mà game thủ có thể chiêu mộ vào đội hình chiến đấu.. Tất nhiên, những thành viên trong tổ đội của người chơi hoàn toàn có thể nâng cấp, mở khóa kỹ năng và phát triển sức mạnh một khi tiến sâu hơn vào giải đấu, tạo động lực bước tiếp trong chuỗi hành trình chinh phục ngôi vô địch.

Xét tới nền đồ họa của Marvel Contest of Champions, tựa game như đưa bạn tới một cuốn comic tương tác của thế giới ảo, nơi những mô hình và khung cảnh hoạt họa làm chủ đạo. Ở đó, những gam màu tươi sáng điểm trên từng ánh mắt, vóc dáng hay trang phục đã tạo nên sức sống cho một thế giới Marvel rộng lớn. Bên cạnh đó, đi sâu vào mặt công nghệ, game còn cho thấy sự thành công trong việc lột tả tính chi tiết qua vân phủ, hiệu ứng đổ bóng và ánh sáng chân thật.. tất cả góp phần tạo nên ấn tượng về mặt hình ảnh cho Marvel Contest of Champions.

Quảng cáo

Vốn đã là một cái tên được kỳ vọng, Marvel Contest of Champions nay với những tố chất nhãn tiền trong lối chơi và đồ họa, trở thành cái tên đáng giá trước sự lựa chọn của cộng đồng người chơi.

Link tải game
Dành cho Android : click here
Dành cho iOS : click here
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới thử, thấy ấn tượng đấy !
@NAMCOCO Bác đang cày nhân vật nào rồi 😁
@Tieu-Ngan Mới zo chơi dc chút à, đang đánh Spider 😃, mình không có nhiều thời gian để chơi nên vào khám phá tí thôi 😃
@NAMCOCO Đang đánh iron man 😔
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
😕hơ mở 100 crys ra ngay con black pander 3*. Bác có tí kinh nghiệm nào chia sẽ cho với😁
@luanptt Chắc để thời gian nữa e cày lên rồi mới chia sẻ đc :D
mình cũng mới cày, mở 100 crys dc em 2*, xui kinh
@pelenh Cố lên bác 😁
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
😕Nó có cái rank gì ấy là sao k biết. Làm thế nào để nó lên.
:DMở cái 100 thứ 2 đc típ e 3*. Được 1050 chip rồi. Hình như 2k chip đc 1 e 4* thì phải🆒
@luanptt bác chờ đấy, cuối tuần chơi mình sẽ vượt :D
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@Tieu-Ngan :DChiều nay sẽ có thằng 4* đầu tiên
Em cũng ko bik lên rank kiểu gì...bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em cái..
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@Đào Qang Huy 😁Biết đc rồi. Khi max lv sẽ nâng rank đc. nâng rank yêu cầu 2 loại Nl 1 loại kiếm đc trong event hằng ngày 1 loại kiếm đc trong event special. Cái special này chắc mỗi ngày 1 loại NL quá. Cũng khá giống như khi awake bên summoner war sky arena chỉ khác là phải max cấp. Lên rank sẽ đc tăng chỉ số và tăng lv max lên.
Hiện h chỉ thấy đi cái versu kiếm mấy cục crystal để mở kiếm chip với hên xui ra thằng tướng 3*. Còn kiếm unit thì chắc chỉ lên lv với đi quest mới có. Mở lần 3 ra thằng wolfvirine 2*. Xui quá. Nó nhảy qua 1 lượt 3-4* mà lại rớt ở cái 2*:oops:
Thế bác cho
Thế bác cho em hỏi cái battle cheap để làm gì vậy bác....
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@Đào Qang Huy :oops:Cứ tưởng 2k chip sẽ đc chắc chắn 1 thằng 4* ai dè nó cũng phải quay y như mấy cục quỷ kia. Bác lấy 2k chip rồi bấm vào cái vault rồi vào cái gì mà versus ấy. Mua cái cục crystal 2k rồi quay:oops:
@luanptt hehe, bác đi trước cho anh lấy ít exp 😁
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@Tieu-Ngan :oops:Số xui quay ra đc có 3k gold. Các bác ráng kiếm mấy con đi cái vs 3vs3 á. Phần thưởng thấy ngon lắm:D
Cũng ráng kiếm mà Champions hên xui quá
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
:oops:2k chip lại ra 3k gold nữa. Số con rệp mà😔
@luanptt Chỉ mong cuối tuần để ngồi cày, mấy ngày thứ bận ko chơi đc :(
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@Tieu-Ngan 😁 canh 2h vào 1 lần. 30 phút chứ nhiu.🆒
@luanptt 30p là cả 1 vấn đề đấy :v
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@Tieu-Ngan 😕Hơ bận đến thế ah.
@luanptt 2k chip mà như shit ấy 😔(
chuongdk
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới chơi dc 2 hôm, đội hình gồm 2 em 3* và 3 em 2* để đánh arena 3 vs 3
chuongdk
ĐẠI BÀNG
9 năm
cách dễ nhất để kiếm 3* là tham gia arena 3vs3 2h 1 lần, tuy nhiên phải có dc 3 em 2*
3-star Hawkeye Arena:

- Top 4,000: 3-star Hawkeye, 2-4 star crystal x2, Tier 1 skill catalyst, Tier 2 basic catalyst x3
- Top 20,000: 3-star Hawkeye, 2-4 star crystal x2
- Top 40,000: 3-star Hawkeye, 2-4 star crystal
@chuongdk Chưa đánh đc 3 vs 3 😁
Lần đầu mua gói 100, mở phát ra đc luôn e Winter Soldier 3*, phê quá các bác ạ 😆
Có ai quay dc hero 4 sao chua
Mình mới chơi trò này đánh đấm giải trí quá phê, mà hình đẹp, cũng chút may mắn lần đầu mở gói 100 được con black panther 3* dame to vãi, oánh ầm ầm mình nó cân hết,hôm qua giờ lên được lv7, cái game này chưa có group face việt nam các bác nhỉ, có ai biết mấy cái hình kèm theo hero là gì ko nhỉ, như kiểu thuộc tình ấy (người sói hình ADN, spider man hình bình thuốc mầu xanh..), hix thiếu 1 con 2* nữa mới chơi được 3vs3, thấy bác trên nói ham quá @@.
chuongdk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa có arena 3-3 mới nhé, dùng hero sao nào cũng dc, có 2 ngày để lên top 40000 lấy hero 3 sao
chuongdk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đội hình yếu thì sẽ gặp đối thủ yếu ở arena nên ko phải xoắn nhé, trò này cũng nhiều yếu tố chiến thuật phết đấy, vd về sau gặp đối thủ mạnh toàn phải xếp đội hình 2 mạnh 1 yếu, cho thằng yếu đấu với thằng mạnh nnất bên kia
Mà chưa thấy có xếp hạng hay 2 ng chơi chọn tên để đấu vs nhau nhỉ
Có 6 class là Science, Cosmic, Skill, Mutant, Mystic, Tech xem ở đây
Hôm qua gom được 2000 battle chips mở dc 3000 gold, hạnh phúc ngập tràn
Vừa theo chân bác, 2k battle chips mở được 5k gold, hạnh phúc cũng ngập tràn. ^^.
Có bác nào biết xem rank ở chỗ nào không chỉ giúp với mình với, tìm mãi mà không thấy để phấn đấu kiếm 3 sao versus các bác ah. tks all. ^^
chuongdk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@endnow ko xem đc rank đâu nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019