Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mất Iphone, có Ios 7, muốn thay đổi pass Icloud

williamvx
29/10/2013 6:51Phản hồi: 16
Thưa các Bro, tình hình là tối qua em bị mất em 4s yêu quý :-(
Em ấy đang ở Ios 7 bản cập nhật lần 2 rồi, mới nhấtm hạn chế phần mềm vào máy qua lockscreen.
Em có cài pass ở lockscreen, có bật Icloud, có định vị nhưng hiện thời bọn kẻ cắp chắc chưa tẩu đi đâu được nên dù em vào Icloud để locate nó vẫn báo em 4s của em ở chế độ Offline, lock mode.
Em tự nhận thấy cần phải làm cho pass icloud của mình khó hơn nữa, giờ em muốn hỏi các Bro là nếu giờ em change pass Icloud thì em có tiếp tục theo dõi được em 4s nữa không để em change luôn ạ?
Xin các bro nhiệt tình tư vấn, cả tài sản của em dành dụm bao ngày :-((((
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Steven0509
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn cứ đăng nhập vào acc icloud tren pc rồi retore máy, coi như nó ra sác bán luôn.
panther2703
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Steven0509 cái mục retore ở chổ nào zậy bác 😔
@panther2703 lên icloud đăng nhập, find my iphone rồi khóa passcode lại
nhưng nếu mà restore thì nó lại ko locate với track IP nữa bạn ạ, mà mình vẫn hy vọng track được.
Thứ hai nữa là có thể nó đoán được pass icloud thì nó không phải rã xác, nên mình muốn đổi pass thật là trắc trở vì cho hả giận, một tháng nữa mà không tăm tích gì thì mình mới restore...
@williamvx Máy bạn có passcode. Nó không thể nào mở 3g hoặc wifi đc làm sao mà locate đc. Trừ khi máy mất đã mở 3g sẵn thì còn đc
@dknyxdie41 Nó rút cái sim ra thì 3G cũng đắp chiếu luôn bạn ạ.
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP ừa, không thể tìm lại máy được, mà thằng trộm đó cũng đắp chiếu nếu có passcode và icloud
nói chung khi mất máy có icloud thì 2 bên đều khổ.
Nó về bán linh kiện thôi 😃
Giờ em băn khoăn là nếu nó luộc đồ thì bán được cái gì hả các bác? Nó thay màn hình zin bằng màn hình đểu rồi nó liên lạc bán lại cho mình kiếm lời dc ko nhỉ?
Vẫn sài được mà. Chỉ cần biết được imei của bạn thì cái icloud không vấn đề gì nếu máy bạn không báo mất với apple. restore lại thì sẽ bắt đăng nhập icloud để active, nhưng bỏ tiền ra làm dịch vụ clear icloud là xong thôi
Mình tưởng clear icloud không ăn thua với ios 7 bạn ơi :-( moi người bảo hên xui 50-50 mà ?
Mà Imei của máy thì phải vào setting mới biết, mà máy khoá icloud thì sao truy cập được hả bạn?
@williamvx Muốn xem imei thì đâu có chuyện j khó khăn đâu bạn. Chỉ cần restore lại, nó bị đứng ở màn hình active, thì cắm máy kết nối với itools, xem được hết.
cảm ơn bạn đã trả lời cho mình, mình không biết được cách này :-( thế này Ios 7 cũng không làm gì nổi hacker rồi
@williamvx cái clear icloud chắc do apple mở ra, không phải hacker. Nếu là hacker thì apple đã fix rồi
datinh007
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai mà lấy bạn thì tốt nhất nên tìm và trả lại. chứ để dùng đâu được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019