[Material Design] Secret Eye - Ứng dụng quay phim bí ẩn

hoaianh2210dk
1/3/2015 14:1Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuuquy
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nghiên cứu được chức năng bật/tắt quay phim = phím cứng khi máy đang tắt màn hình nữa thì ngon.
tuannhi
TÍCH CỰC
9 năm
@hoaithanh0610 Ok được rồi bạn
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
@hoaianh2210dk phiên bản mới bỏ tính năng kích hoạt bằng phím nguồn hả bạn.
@DzatBuon Hiện tại do tính năng này bị lỗi trên một số thiết bị và gây khó khăn trong quá trình sử dụng thiết bị như bấm nhầm nên bên mình quyết định bỏ tính năng này đi bạn nhé.
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
@hoaianh2210dk tính năng kích hoạt bằng *1234# call thì không chạy nhé bạn, bắt buộc phải dùng icon. (os 5.1)
Hay đây
@hoaithanh0610 Cảm ơn bạn nhé, mong bạn ủng hộ để app ngày càng phát triển thêm
Mọi người ủng hộ nhé
Mọi người ủng hộ nhé
hung4m
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cũng bị như vậy, sáng qua nó tự quay làm điện thoại nóng rang mà chả hiểu tại sao, pin thì tụt ầm ầm, đến khi cần chụp hình thì máy báo máy ảnh hỏng, nghị mở ra thì nó quay cho cả đống luôn, phải đóng nó lại thì điện thoại mới ổn định 😔
@hung4m Ban bo tick chon bam 2 lan nut nguon de chup anh nhe, co the do ban vo tinh ban nut nguon 2 lan lien tuc dan den app tu quay phim do.
@hung4m Bạn vào phần setting và bỏ chọn phần Power key giúp mình nhé. Bên mình sẽ cố gắng cải thiện hon về tính năng này bạn nhé
hung4m
TÍCH CỰC
9 năm
mình bỏ rồi mới yên ổn đến giờ
@hung4m Hiện tại thì phiên bản này bên mình đang hổ trợ tốt cho Android 5.0 nhé bạn, bên mình đang kiểm tra lại và hi vọng là sẽ hổ trợ được tốt cho tất cả các thiết bị
Một ý tưởng khá hay. Mình đã dùng thử nhưng có 1 thắc mắc vì sao Permission nó lại đòi cho phép kết nối truyền dữ liệu wifi nhỉ. Có khi nào đoạn film bạn muốn quay 1 cách "secret" lại đc truyền tải lên 1 địa chỉ nào đó sau khi quay xong k nhỉ. Thêm nữa k bít do máy hay sao mà chất lượng quay k đc tốt lắm. Quay thời gian dài thì phần hình bị lỗi 1 phần k xem đc, phần tiếng thì hoàn toàn k nghe đc, toàn nghe những tiếng tạp âm.
@bomnocham123 Chào bạn, cảm ơn bạn đã gởi ý kiến về cho bên mình. Về câu hỏi của bạn mình trả lời như sau: Hiện tại app mình có 2 tính năng cần truy cập wifi nên bên mình cần cấp permission là wifi bạn nhé:
- Thứ 1: chức năng upload hình lên google drive (để lưu trữ hình, trong trường hợp máy không đủ bộ nhớ hoặc muốn đồng bộ)
- Thứ 2: phần App Sticker bên mình làm từ server trả dữ liệu một cách động nên phải cần wifi để lấy dữ liệu về và k up dữ liệu lên bạn nhé.
Nếu bạn biết kĩ năng về máy tính bạn có thể kiểm tra dc là app mình không gởi dữ liệu đến bất kì địa chỉ nào mà chỉ lấy dữ liệu xuống phục vụ chức năng app sticker thôi nhé bạn.

Rất cảm ơn bạn đã gởi ý kiến và mong nhận dc sự ủng hộ từ bạn!
ai chỉ giúp mình quay bằng camera sau ở chỗ nào, nó toàn dùng camera trước
@tienmanhNo.1 Chào bạn, nếu bạn dùng shortcut để khởi động quay phim thì bạn có thể chọn 1 trong 2 shortcut là back và front nhé bạn. Còn nếu bạn khởi động quay phim bằng cách gọi số *111# chẳng hạn thì bạn vào phần setting để chỉnh lại là camera sau bạn nhé (Setting ->.Choose Camera -> backfacing)
Mong các bạn ủng hộ đế app được phát triển thêm
tuuquy
TÍCH CỰC
9 năm
Em thấy chức năng sử dụng phím cứng là bấm nút nguồn 2 lần để kích hoạt/tắt hơi bất tiện và thi thoảng chồng lấn với chức năng tắt/bật màn hình của nút này, gây đơ. Bác có thể thiết kế thêm lựa chọn phím cứng khác không? Ví dụ:
- Bấm và giữ (hoặc bấm 2 lần) volume + hoặc - hoặc cả 2.
- Bấm và giữ volume + và power hoặc volume - và power.
@tuuquy Cảm ơn bạn đã góp ý, bên mình sẽ ghi nhận lại và tiếp tục hoàn thiện hơn trong thời gian tới nhé bạn
bb8800_hp
TÍCH CỰC
9 năm
Khóa màn hình thì app vẫn tự động quay à bác
@bb8800_hp Đúng rồi bạn nhé, khi khóa màn hình thì app vẫn quay và người khác không thể biết dc là app đang quay nhé bạn
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
vừa mới nghiên cứu và dùng thử, riêng cái này mình thấy là có/không nên tự động upload lên drive không vì nếu là file nhạy cảm.
@DzatBuon Chào bạn, bạn có thể chọn/ không chọn sử dụng tính năng này bạn nhé. Vì tính năng rất cần nếu bạn đồng bộ nhiều thiết bị khác nhau. Bên mình hổ trợ nhiều tính năng nhất nhằm mang đến sự tiện lợi cho người dùng bạn nhé. Rất cảm ơn bạn đã ủng hộ và đóng góp để app ngày càng hoàn thiện hơn.
Mọi người ủng hộ nhé
Các bạn ủng hộ nhé
cuongck17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đề nghị bro check lại khả năng tự động lấy nét của ứng dụng nhé. Hí hí... mình dùng HTC E8 thấy out nét hoài à
@cuongck17 Cảm ơn bạn, bên mình sẽ kiểm tra lại giúp bạn nhé. Thanks bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019