Màu gold ip6 bị nhạt

Kiêncambac565
3/3/2015 10:11Phản hồi: 40
chào cả nhà, mình cứ thắc mắc một điều là cái ip6 màu gold 16gb mua ở viettel của mình khi đem so với các con màu gold khác của mấy ông cùng cơ quan thì mình thấy ip của mình màu gold bị nhạt, và màu sắc bên ngoài của nó như kiểu bị phai đi mặc dù mình mới mua được tầm 2 tháng, mấy nguời cùng cơ quan cũng cảm thấy như vậy, giờ em hoang mang quá! Hay là do cái ip của em nó bị lỗi ? Có bác nào gặp hiện tượng này giống em không ?
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lea2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thang_eu vào giải thích dùm chủ píc câu hỏi này đê
@thachnhattrung bạn biết tại sao ko vậy???
@Kiêncambac565 Chắc hàng bị loại ra và cung cấp cho thị trường dễ tính.
Màu sắc ko quan trọng lắm, chủ yếu là máy ntn thôi.
Nếu bạn ko hài lòng thì đến VT hỏi xem.
@thachnhattrung Thông tin này ở ra đâu vậy bác?
@hotelinhochiminh Theo suy luận cá nhân thôi bác.
Trong sx hàng loạt thì làm sao tránh khỏi hàng Đạt và sắp vượt tiêu chuẩn?
Nó không lỗi thật sự, vẫn nằm trong dung sai (thang tiêu chuẩn cho phép) thì đâu có tiêu hủy. Nhưng những loại hàng này thường để riêng.
Mình từng làm cty cơ khí nên có biết qua thể loại này.
chỉ là màu nhạt thôi không có gì đâu bạn ah
Tannn1301
TÍCH CỰC
9 năm
Màu nhạt đẹp đấy bạn. Mình đang muố nó nhạt như 5s mà không dc đây. Nó cứ đậm như màu đồng.
@tanvip99999 5s vàng hơn 6 chứ bạn, cái này của mình màu nó cứ giống như con z3 màu đồng của sony í
Tannn1301
TÍCH CỰC
9 năm
@Kiêncambac565 Đúng là 5s vàng hơn bạn nhưng ý mình nói màu ip6 đâm hon7 nên nhìn nó ra màu đồng, mình thích vàng 5s hon.
Máy mình 6 plus Việt Nam! luon thấy cũng giong màu đồng z3.
miseryme
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc trúng con bị lỗi lớp mạ, thôi cứ để cho nó khác biệt với mọi người 😁
@miseryme Lỗi lớp mạ là sao? Sao mình ko biết nhỉ??
Nếu lỗi thì bị chung k lo chứ khác người là mệt lắm à. Máy bình thường là ok r màu có quan trọng đâu. Nhưng hàng VN thì đa số bị lỗi rất nhiều thường là v. Những lỗi làm rất khó chịu. Em đã xài 2 máy hàng của vn rồi. Cam lỗi sọc, máy còn lại mỏ nguồn k lên. Bởi xài ip hàng vn có chất lượng bh của apple thì ok chứ hàng vn lỗi mệt nghĩ.
@Hieuhayhoi 😔
Chụp phát ảnh lên cho ae xem coi bạn, mình cũng thấy con 6 mình hơi nhạt, hàng mỹ LL/a
@kingavip Chụp ảnh rồi lại gây tranh cải xanh đen hay trắng vàng à 😁
@kingavip
mrbon1dr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kiêncambac565 Bác muốn con màu đậm thì đổi cho mình nè. Mình thì lại thích con màu gold đó hơn
ôi nước mạ mỗi lần pha có lẽ cũng không thể đồng nhất được tuy pha bằng công nghệ cao nhưng cũng như sơn vậy không thể đồng màu 100% được
@annaphuong Chắc tại mình số đen vớ phải con này
:D
Thấy cũng tựa tựa màu của mình đó
@kingavip Đấy! màu này xấu như màu đồng í.
xác nhận con ip6 viettel chị cơ quan màu rất đậu hơn ip5s gold!nói chung mỗi con màu không giống nhau 100%
Tannn1301
TÍCH CỰC
9 năm
Mình lại thích màu nhạt như vậy. Máy minh 6 plus vàng nó đậm như màu đồng nè. K ưng. Bác mà 6 plus đổi vs bác ngay
@tanvip99999 😁 Liệu có mang đi bảo hành đc ko nhỉ??
Cái màu ko ảnh hưởng gì đâu máy tốt dùng ngon là oke rồi
@Thang_eu Mình tắt rồi, tắt luôn cả 3g lẫn wifi rồi, có bạn mách là phải restore đi nhưng mình ko muốn làm 😃
@Kiêncambac565 Nếu máy chạy ko ổn cũng nên restore lại cho sạch sẽ
@Thang_eu Restore tốn nhiều thời gian quá, tải itunes về máy đã mất 1h đồng hồ rồi, vs cả công đoạn thế nào mình cũng chẳng rõ nữa trên mạng giải thích mơ hồ quá :eek:
@Kiêncambac565 Mạng bạn cùi thế à tải lâu vậy bao giờ làm mới xong.
Tải itunes mới nhất rồi cho nó tự restore cũng đc mạng kém thì để qua đêm cho nó tải
Đậm nhạt quan trọng cái gì. Quam trọng máy có ngon hay k. K lỗi là ok.
Của bạn đúng là nhạt thật. Máy mình thấy màu đậm hơn
mkien80
TÍCH CỰC
9 năm
Cá nhân mình thấy màu nhạt vậy đẹp hơn, chứ đậm hơn nhìn quê quê sao đó ko sang. Lý do tại sao mình chọn Gray
C
@Kiêncambac565 Có phần mềm nào làm sạch máy mà ko cần phải restore không?
@Kiêncambac565 Không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019