Mẫu tablet VAIO đầu tiên xuất hiện sau thời Sony: màn hình 12.3" độ phân giải 2K

Trung Dt
6/10/2014 15:57Phản hồi: 69
Mẫu tablet VAIO đầu tiên xuất hiện sau thời Sony: màn hình 12.3" độ phân giải 2K
Bắt đầu từ tháng 7/2014, thương hiệu VAIO dưới thời công ty Vaio Corporation được chuyển giao từ Sony vẫn duy trì hai dòng sản phẩm VAIO Pro và Fit. Vừa qua thì công ty này vừa công bố đang phát triển một dòng máy tính bảng hiệu suất cao tương tự như Surface Pro của Microsoft. Về cơ bản thì mẫu máy này dựa trên chiếc VAIO Tap 11, một trong hai dòng sản phẩm cuối cùng dưới thời Sony, nhưng mẫu máy tính bảng này có độ dày lớn hơn và chân kê máy khác biệt một chút. Với độ dày như trong hình thì cũng không có gì ngạc nhiên khi sản phẩm này có thể trang bị bộ xử lý Core i5 lõi tứ hiệu suất tiêu chuẩn và đồ hoạ Iris Pro, sở hữu màn hình LCD 12,3" có độ phân giải 2.560 x 1.704 pixel với dải màu Adobe RGB đạt đến 95%, cùng bút cảm ứng được dự đoán là của hãng N-Trig, cùng công nghệ với Tap 11.

Máy sẽ đi kèm với bàn phím rời bluetooth có trackpad cảm ứng, với thiết kế nam châm hút vào phần màn hình. Máy có đến hai cổng kết nối USB 3.0, nhiều hơn cả Surface Pro 3, cũng như cổng xuất tín hiệu màn hình mini DisplayPort, HDMI, tai nghe 3.5mm, thẻ nhớ SDXC và cả mạng LAN Gigabit.

Với sản phẩm mẫu này, có lẽ định hướng của Vaio Corporation vẫn là thị trường nội địa Nhật với các dòng sản phẩm cao cấp, nơi mà các tên tuổi như Panasonic, Fujitsu, NEC... vẫn được người dùng yêu chuộng. Sản phẩm có giá bán dự kiến khoảng 200,000 Yên Nhật (tương đương 1.827 USD) và chắc chắn số lượng bán ra sẽ không nhiều.

tinhte_vaio-prototype-tablet-pc-2-600x251.jpg tinhte_vaio-prototype-tablet-pc-3-600x305.jpg

Nguồn: slashgear, vaio
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp nhưng giá vẫn rất đắt
Pop-up
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp thật đấy, nhưng mà cái giá thì....😔
@Pop-up thì ngươi ta bao la ko bán nhiều mà
Gọn nhẹ đẹp , Từ lúc bắt đâu xài laptop là xài vaio ko muốn thây đổi .

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@MrBach248 mấy con dell,asus dòng ultrabook cao cấp ko kém như mac đâu. vaio thì hiệu năng hơi kém.
@aphu1080 Asus mình chưa xài, HP thì bạn mình xài, mình mới dùng Dell và Vaio, hiện tại con Vaio mua năm 2008 tới giờ chạy còn hoàn hảo lắm chứ con HP bạn mình xài 2 năm ra đi vĩnh viễn vì hết RAM rồi tới Mainboard, hồi nó mua cũng khoảng 25tr hình như năm 2009
@aphu1080 Công nhận xài Asus xong chả muốn xài ông nào nữa cả 😃
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@_MaiVanSon_ Mình cũng Fan của Asus, hiện đã xài 5 con Asus. Nếu mua laptop tiếp thì vẫn tiếp tục xài e nó thôi 😁
Hóng thực tế nhưng giá quả là cao thật
Từ nay thì thị trường VN khó mà có em này đc. Vaio giờ chỉ dành cho nội địa là chính. Giá khá cao vad nhin như Surface của M$.
Giá mát quá. Surface có vẻ hợp lý hơn
xúc surface pro 3 chắc ngon hơn em vaio này 😃
@kedote Ngon hơn chỗ nào? Cấu hình thua, trang bị thua, cổng kết nối cũng thua. Ngoài trừ cái tiếng ra thì không có miếng nào ngon hơn cả.
@Wolfrain Tỉ lệ màn 3:2 của surface tiện hơn cho hiển thị và dùng cảm ứng nhiều
@Wolfrain Bạn xem lại các mẫu SP3 nhé 😃
@kut3prince9x Vậy màn chiếc vaio này là tỉ lệ 16:9 à? Thật hài hước! =))
Giá quá đã ;)
Hàng sony lúc nào cũng chất
@vodanhdaisu Có đọc ko vậy? Sau thời SONY
@Vochiquyen Chỉ là chuyển đổi thương hiệu thôi, toàn bộ nhân lực, công nghệ,... thực chất vẫn là của Sony cũ chuyển sang, nên có thể coi vẫn là hàng Sony.
@Black Mamba nhưng giờ chỉ toàn tiếng Nhật =.=
chán gì đâu 😔(, giờ ko còn laptop Sony Vaio, chỉ me đc con Surface là ổn ,còn lại đều ko ra hồn gì. Macbook thì cái ngành nghề nên ko dùng đc...
@Black Mamba Sai rồi bác,
giá chat quá
Chắc chắn SF3 chất liệu sản phẩm sẽ cao cấp hơn rồi;)
quanghashd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ko dám mơ lun

Không có gì quý hơn độc lập tự do
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hy vọng là hiệu năng sẽ tốt. Chứ như Vaio Tap 11 thì vứt.
Hàng nội địa thì xong.
wow, nhìn cái bút sao nó giống cái bút bi thế nhỉ
cẩn thận con em mà nghịch quăng vào tường thì ntn?
Cái giá này so với các hãng khác thì đắt, nhưng mình nghĩ do là hàng nội địa nên cái giá như vậy cũng không quá ngạc nhiên.
@EvilCrab có thể bạn biết rồi.
nguời nhật rất ghét xài hàng hàn quốc và ngược lại
@inconsolable1910
@inconsolable1910 Có thể bạn chưa biết: Điều này đúng với Hàn Quốc, không hoàn toàn đúng với Nhật.

Một ví dụ là TV LG vẫn nằm trong top 10 được ưa chuộng tại Nhật (còn anh Sam rất được chúng ta ưa chuộng thì tăm hơi không thấy mặt mũi đâu).
Nếu bạn từng so sánh trực diện SS và LG cùng tính năng, cùng mọi thông số và tự tùy chỉnh hình ảnh bằng tay, đặt cạnh nhau bạn sẽ thấy LG chất lượng hình đẹp hơn hẳn SS, trong khi giá mềm hơn quá nhiều.
@EvilCrab mình đồng ý là tiền nào của đó, nhưng người Việt mình biết nhìn thông số, ko lẽ người Nhật họ mù? Còn bạn nói iPhone ở nhật đắt mình ko nghĩ là đúng, giá iphone ở nhật gần như là rẻ nhất trên thị trường, và nếu cam kết sử dụng của các nhà mạng thì giá gần như là cho không (bạn bè mình bên đó đăng kí xài rất nhiều, và hàng xách tay kẹp nách cũng nguồn đó mà ra cả).
Còn mình nói ảo tưởng sức mạnh ở đây là cả khía cạnh về giá lẫn sản phẩm: tất nhiên xài 1 máy tính ~2000$ người ta có quyền tự hào và cho mình đúng, chẳng hạn đơn giản cái màn hình cảm ứng bấm êm hơn hãng khác hay bàn phím thiết kế tốt hơn,...rất nhiều tính năng nhỏ đáng giá khác VD: được thiết kế body nhôm hay loa bật max volume ko rè... Người đúng ngoài thì cho đó là bị khùng, người mua để xài thì luôn cho mình đúng.
mình thấy cảm quang là dày hơn Surface rồi, cấu hình thì mới chỉ biết chip, còn Ram riếc, ổ cứng, tản nhiệt thế nào cũng chưa rõ, mà chip cũng chưa biết con nào. Chỉ biết mỗi cái giá (ở Nhật đó nhé) quá là ảo tưởng.
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko còn sony nữa, ko biết e vaio này làm ăn thế nào?
đối thủ của SF là đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019