Máy Android có lượt tải ứng dụng nhiều nhất, máy iOS trả tiền nhiều nhất

sonlazio
29/1/2015 0:46Phản hồi: 234
Máy Android có lượt tải ứng dụng nhiều nhất, máy iOS trả tiền nhiều nhất
Các thống kê từ công ty nghiên cứu di động App Annie cho biết số lượt tải ứng dụng từ Google Play Store cao hơn tới 60% so với Apple App Store. Tuy nhiên, số tiền mà App Store thu về lại lớn hơn Play Store tới 70%, một phần là vì người dùng App Store sẵn sàng trả nhiều tiền hơn. Một số studio game cũng xác nhận thông tin này, Ustwogames, studio đứng sau game rất thành công của năm 2014 là Monument Valley cho biết trong 5.8 triệu đô la Mỹ mà họ thu được thì có 81.7% đến từ App Store.

Tính theo quốc gia, chỉ cần 3 quốc gia Mỹ, Nhật Bản và Hàn Quốc đã có thể mang lại doanh thu từ ứng dụng cao hơn phần còn lại của thế giới. Các nước BRIC (Brizil, Nga, Trung Quốc và Ấn Độ) là những quốc gia có tốc độ tăng trưởng nhanh nhất. Hồi đầu năm nay thì Apple có công bố các lập trình viên đã tạo ra doanh thu khoảng 10 tỷ đô la Mỹ thông qua App Store trong năm 2014, và riêng tuần đầu tiên của năm mới 2015 này thì số tiền đó là 500 triệu đô la Mỹ.

Về các ứng dụng được tải về thì các game dễ chơi kiểu casual đã có một năm cực kỳ thành công.

Các game đa nền có doanh thu cao nhất:
  • Clash of Clans
  • Puzzle & Dragons
  • Candy Crush Saga
  • Monster Strike
  • Game of War - Fire Age
  • Hay Day
  • Farm Heroes Saga
  • Disney Tsum Tsum
  • The World of Mystic Wiz
  • Brave Frontier
Danh sách các game đa nền liên quan tới phim được tải nhiều nhất:
  • Despicable Me
  • Frozen Free Fall
  • The Simpsons: Tapped Out
  • Angry Birds Rio
  • Cars: Fast as Lightning
  • RoboCop
  • Fast and Furious 6
  • Angry Birds Star Wars II
  • Transformers: Age of Extinction
  • Family Guy: The Quest for Stuff
Các ứng dụng đa nền được tải nhiều nhất, 4 cái đầu tiên là của Facebook!
  • Facebook Messenger
  • Facebook
  • WhatsApp Messenger
  • Instagram
  • Viber
  • LINE
  • Twitter
  • Snapchat
App Annie sử dụng dữ liệu từ hơn 700.000 ứng dụng khác nhau để đưa ra các số liệu này.

Tham khảo: App Annie, ảnh: dsconsultants
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
9 năm
Chứng tỏ xài iPhone có tiền , còn androi ko tiền cài app chùa
Mà đã chùa thì nhiều là chuyện bình thường . Cài xong bỏ
@see022 bạn được nhiêu tiền mà nói nghe giống bố đời vậy?
Elnino242
TÍCH CỰC
9 năm
@see022 Trích : "
Các thống kê từ công ty nghiên cứu di động App Annie cho biết số lượt tải ứng dụng từ GOOGLE PLAY STORE ..."
Ghét nhất mấy thằng chỉ biết đọc cái tiêu đề rồi auto dìm , rồi thì android cài lậu nên mới nhiều thế , xin lỗi chứ cài trên play store gọi là lậu à mấy thánh
ngoanrazo
TÍCH CỰC
9 năm
đều này chứng tỏ những người xài android biết tiết kiệm tiền 😃
unlimits
TÍCH CỰC
9 năm
@ngoanrazo Chứng tỏ apk rộng khấp mọi nơi nếu không có file apk thì chắc android cũng phải tốn tiền như ios thôi có khi còn nhiều hơn tại ios người ta bỏ tiền ra mua máy hết rồi tiền đâu mà mua app còn android máy cũng rẻ mua được nhiều app hơn
TQD.
TÍCH CỰC
9 năm
Cái gì iên quan đến tiền thì apple luôn đứng đầu hay sao đấy !!!!!
Máy Android có lượt tải ứng dụng MIỄN PHÍ nhiều nhất =))
@htpcty Doanh thu từ quảng cáo tốt cho dev hơn bạn à, in-app purchase làm cho dev lười biếng không chịu cải tiến app.
@daovangiangtnvn Bạn xem lại thử app android hay iOS cái nào được cập nhật trước hay phát hành trước là biết liền à
@king_of_mar1311 Bạn nên xem lại khả năng đọc hiểu của bản thân.
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
clash of clan
@HieuVoSG Mình tải trên 10 lần là ít 😁; IOS thì tải 2 lần 1 lần do cài lại fw còn android thì cài lại nhiều 8 lần còn lại là của nó =))
Vì android nhiều app free hơn 😁
@hieu.vt Tiền nào của nấy thôi bạn ơi!
Có thể các bạn ko cảm thấy có vấn đề gì với việc liện tục phải xem quảng cáo hoặc in-app purchase nhưng với một số người đi làm (như mình chẳng hạn), tối về chơi game được có một chút giải trí, nên ko thích quảng cáo làm phiền, cũng ko thich thể loại app free rồi phải mua item nên bỏ ra ít tiền mua app luôn cho khỏe.
Mình thấy app có phí hầu hết đều rất chau chuốt, trải nghiệm cũng tốt hơn app free
Mà giá app trên market cũng có mắc lắm đâu nhỉ, thường khoảng 1-5$ chứ nhiêu, tính ra bằng ly cà phê - bữa ăn chứ có phải quá mức thu nhập đâu.
Apple mà tạo điều kiện để dễ dàng mua app ở VN hơn thì doanh thu sẽ tăng nữa, mình dùng Internet Banking nên ko JB máy. Có những app rất hay cần mua thì lại liên quan mấy vụ Visa, Paypal... nên lười làm. Game hay muốn mua cho con chơi trên iPad cũng ko mua đc. Làm kiểu như trừ vào tiền điện thoại là tiện nhất 😁
@bang3lang 2 cái giống nhau bạn. bản thân cũng từ 1 thẻ visa bây giờ ra ngân hàng họ làm miễn phí cho
liên kết tới tài khoản visa thì google rễ hơn apple chỉ cần điền mã thẻ số xxx là ok. apple thì phải đăng ký tài khoản vn địa chỉ vn và kho app cũng hạn chế quốc gia
@bang3lang vậy xài android đi bạn, android mua = tiền Việt luôn.
@vidia.vn Mình xài cả Android & IOS bạn ạ, nhưng mình thấy app trên IOS dùng ngon hơn trên Android. Đặc biệt app dành cho Tablet.

Trước mình có dùng Sony Tablet Z & iPad nhưng con mình chỉ chơi iPad chứ đưa Tablet Z nó đòi cái kia 😔
@bang3lang Viettel thì cho thanh toán app cho WP Store. Hi vọng Viettel làm điều này cho Play Store và App Store
appleno1
TÍCH CỰC
9 năm
@bang3lang tại thanh toán qua cc ở VN chưa thông dụng lắm,nhưng bây giờ làm cũng dễ rồi,bạn thử xem 😃
1 thực tế là để xài chùa trên IOS khó hơn trên android chứ ko thì cũng ngang ngửa thôi 😆 dân ở đâu khác nhau thế nào ko biết chứ cứ free thì dân nào cũng thích và ưu tiên số 1 😁
h.hung
CAO CẤP
9 năm
@hieu_map Cái này tuỳ quan điểm! Apps free thì kèm quảng cáo rất khó chịu. Bỏ ra 1 hay 2 đô xài ko quản cáo dễ chịu hơn nhiều.
@h.hung Vấn đề đấy thì mình thấy còn phụ thuộc vào mức độ cần thiêt của app đó đến đâu, app nào thi thoảng lắm mới mò đến thì quảng cáo nhiều nữa vẫn kệ, khó chịu quá thì xóa 😁
TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
9 năm
số lượng máy am roi nhiều hơn iphone , tải chùa nhiều là phải ,,,
Đọc tiêu đề xong cmt luôn 😁 Vì đa phần những ai sd Iphone đều ngu ngu ngơ ngơ :eek:, trong đó có con vợ tui :p bỏ tiền ra mua app tiếc đứt ruột , trong khi en đờ roi free tất :D
@- Người Nhà Quê - Thế bác ở làm cảnh hay sao để vợ bác mua bằng tiền thế hả 😆. iOS vẫn có nhiều app free mà 😃)
@skyofstars1605 Không làm gì được đâu bác 😔 mình bảo cài appvn về xài free mà éo chịu :eek: mà chửi thì làm đủ kiểu mệt lắm :mad: lúc cái Iphone 6 ra là nó giận tôi cả tuần, mặt mày lúc nào cũng hầm hầm 🆒 mua xong tươi như hoa ngay.... 😁 đấy, thành phần xài Iphone ( đa phần ) nó như thế đấy :p họ rất thông minh lại giàu có nữa cơ :D:D:D
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
9 năm
@- Người Nhà Quê - Tôi đồng quan điểm với bạn, vì tôi tiếp xúc nhiều người sử dụng iPhone đều thế này. Họ chỉ đơn thuần là nghe gọi nhắn tin thôi, những cái khác thì nói chả biết, đổ lỗi ngay dốt công nghệ.. nhưng vẫn dùng iPhone đơn giản là họ thích nó, và có tiền mua nó :D
@- Người Nhà Quê - Điều khiển đc cả bác nữa cơ mà,ko thông minh sao đc,giỏi cỡ mấy cũng ko qua vợ đc:p
TQD.
TÍCH CỰC
9 năm
Mình ngĩ là dân ios chịu chi hơn chứ ko phải giàu hơn đâu 2 bác
@ngminhman123 Ở VN thôi,mấy nước giàu nó suy nghĩ cho cộng đồng trước,bạn giúp ng này,người khác sẽ giúp bạn,với lại nc ngoài toàm internet banking nên chẳng ai dại mà đi xài đồ free vài đồng mà có khi bị hacker cuỗm cả trăm đồng,kể cả android hay ios
@vnstockguru Cần quái gì mà phải khổ thế,bên Android tải về là đã tự động unlock hết rồi ko thì gamekiller,etc,... hân hạnh tài trợ 😁
@VALN Lạy hồn. Hồn làm như android và ios ở trên mặt trăng ấy nhỉ?
@vnstockguru Không hiểu câu nói của bạn ?
Ứng dụng bên App Store chất lượng đáng mua hơn hẳn bản dành cho Google Store. Có vẻ được LTV ưu tiên nên được chau chuốt nhiều hơn 😁
@tgianglk bạn lại không tinhte rồi, trau chuốt nhé.
nth_275
ĐẠI BÀNG
9 năm
K liên quan nhưng mọi người cho mình hỏi app tinhte trên Aáptore đâu rồi ?
@nth_275 Định bán .... mà bán không ai mua, nên dẹp rồi bạn 😁:D:D
cdlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nth_275 Tai tren appstore vn di
Thế nào cũng có một lô một lốc ý kiến: dân dùng android ít tiền, app rác nhiều...bla bla bla...
TamPhong2910
ĐẠI BÀNG
9 năm
@brightsea2001 Thế nào cũng có mấy đứa vào bla bla kiểu nầy
@TamPhong2910 Vậy đếm coi đứa nào nhiều hơn. Nhưng rõ ràng đứa comment như bác mới thấy lần đầu.
Trong 80% thị phàn android chủ yếu toàn từ ấn độ châu phi toàn nhưn
thế mad toàn thấy ứng dụng ios toàn được cập nhật trước android ngoại trừ mấy ứng dụng google.
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
App lậu cho Android nhiều hơn, và giá trị của 1 thiết bị sở hữu Android cũng đủ loại, tức là đủ đối tượng sở hữu, giàu -> nghèo. Còn Iphone thì khác, đa phần (không nhất thiết là tất cả) người sở hữu Iphone thường ở mức trung lưu trở lên, nên việc mua đc Iphone thì mua app cũng không thành vấn đề.
Apps trên playstore đa số free thì vấn đề có gì mà lạ,IOS chỉ chạy duy nhất một thiết bị,trong khi Android nhiều hãng xài thì không free thì tax cái gì
@Azion App trên android không free thì cũng có vô vàn cách tải về mà ko phải trả phí trong khi vs Ios phải JB 😁
@VALN JB cũng có khác gì root,có những apps bên android dù free nhất là pm nhưng ko root thì đố tận dụng tối đa
@Azion Thì bạn đọc cmt của mình đi coi xem mình nói cái gì , mình nói JB khác root hả bạn :O mà bạn nói tối đa gì thế, liên quan, mình đang nói app trả tiền đấy. Ah mà có nhiều phần mềm cũng ko cần phải root mà vận có cách tận dụng tối đa mà đố bạn biết đấy
@VALN Ồ tất nhiên có những pm ko root cũng tận dụng tối đa và đố bạn trên cả những cái đố đã biết và được biết
Khổ quá .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019