Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy em vừa mới cài Iphone Themes tên là DreamBoard bị treo máy

honglaumong3005
15/10/2011 16:13Phản hồi: 9
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn, giúp em với có cách nào tháo cai Themes DreamBoard này ra khỏi Iphone4 của em không? Hôm qua tới giờ em đã mất ngũ vì nó đây. Em cứ tất mở đi mỡ lại nó cứ lock cái màng hình hoài àh, xong em vào itune thử restore lại không được, vào resnow chạy lại chương trình xong hết cũng giống hệt, với lại rất khó để đưa máy về DFU. Và em không có máy tính Apple nữa nên không biết là dùng cái PwnageTool có thể tháo cái DreamBoard đó ra dược hay không. Anh chị giúp em cho em cái phần mềm nào chạy trên Win7 để vào tháo cái Theme DreamBoard này ra khỏi máy của em. Cám ơn anh chị nhiều.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vao cydia ma go bo thoi

Sent from my iPhone using Tinh tế
6260
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chịu khó suy nghĩ giùm đi, nói thế mà cũng nói đc hay thật ! ngta bị treo máy thì lấy gì vào Cyida mà gỡ ....?
lxh1290
TÍCH CỰC
12 năm
reset Ip ( giữ HOME +Power ) rùi cắm vào PC xem đưa được về DFU ko ?
Down ifunbox rồi cắm ip vô, tìm đến mục var/mobile/app/Dreamboard xóa nó đi.
@Minhtm Giải quyết như thế này, đã ok
@Minhtm em mới xài IP. ko rành. thấy app DreamBroad hay quá. down về dùg thử. thì bị đứg máy. e đã làm theo cách của a. mà sao nó vẫn bị vậy??
@vipprotn6 Giờ chỉ có RS lại FW cho máy là nhanh nhất thôi bạn ah. Bạn down FW 6.0.1 về rồi RS thôi, nhưng với máy quốc tế thôi bạn nhé.
Cách đưa về DFU: Bấm phím power trong 3s, tiếp tục bấm phím home trong 10s( vẫn giữ phím power); nhả phím power và vẫn giữ phím home thêm 15s nữa. Như vậy là ok! Màn hình iphone khi đưa về DFU là tối đen, cắm vào máy tính itunes sẽ báo là máy đã được đưa về DFU.

---------- Post added at 10:38 AM ---------- Previous post was at 10:32 AM ----------

Tình huống này không cần đến máy tính mac. Nhưng gỡ đi được trên cydia khi nó bị nhẹ (safemode) chứ bị treo thì khả năng phải restore lại cho nó lành. Đưa máy về DFU và cho em nó lên thớt. Thông thường, restore, jailbreak, backup và cài đặt lại như cũ mất khoảng tổng 1h.Nhưng bạn phải lưu ý khi cài phần mềm trên cydia nó có tương thích với Firmware đang dùng hay không?! Bạn có thể tham khảo ở đây:http://www.tinhte.vn/f163/bang-phong-than-cydia-cho-ios5-ios4-update-04-12-2011-a-453555/
lxh1290
TÍCH CỰC
12 năm
ý mình là bây giờ đang treo thì phải reset lại máy trước rùi mới đưa về DFU mà RS chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019