Máy hay bị chế độ Exit Safe Mode

tiennam
12/7/2012 3:30Phản hồi: 106
Máy mình không hiểu tại sao thỉnh thoảng cứ tự tắt rồi khởi động lại chế độ Safe Mode nhỉ? Ngày nào cũng bị, mỗi lần thoát toàn phát reboot lại máy. Ai biết cách khắc phục lỗi này chỉ giúp mình với
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

do xung đột phần mềm nào đó trong cydia.
bạn để ý xem gần đây bạn đã cài cái gì trên cydia không, nếu có thì gỡ nó đi thay bằng một cái tương tự khác
Lỗi safe mode này là do cài app không tương thích từ cydia hoặc cài app này đụng với app kia trong cydia. Khắc phục thì phải mò xem là bạn đã cài những app nào từ Cydia, rồi xóa nó, như vậy mới hết được.
tunglam2712
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bị xung đột với Cidya rồi
Restore đi
@tunglam2712 Cái j cũng restore hả bác, chỉ giỏi cái xúi dại!
@bangngocphiende Bác đấy nói cũng có căn cứ đấy, máy mình cũng bị y như bác chủ thớt, mình đã xóa hết tất cả các app cài trên cydia nhưng vẫn không khỏi cuối cùng phải restore mới hết đấy bác à....
@tcl1972 Nhưng trước tiên cũng phải yêu cầu xóa từng app cho hết xung đột hay ko đã, cứ restore vô tội vạ là 1 cách hướng dẫn sao?
@tcl1972 máy mình cũng bị như thế.vào cydia xoá mấy cái app mới cài mà gây xung đột vs app cũ rồi dùng ngon ơ 😃
kenb00
CAO CẤP
12 năm
bác cho cái list cydia xem sao
@kenb00 Xem làm sao được! Nó bị thế chả xem đc ý. Xem được vài cái thôi k đc.hết đâu ;)
tiennam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái list hiện ở đâu hả bác? Em chả nhớ phần mềm cuối cài là j nữa vì lâu rồi.
@tiennam Các phần mềm đã được cài trong cydia có thể xem và thao tác ở cydia/manage/Packages đó bạn.

- Thử remove lần lượt từng app, nếu như không hết thì nên restore lại máy và cài app hạn chế, chỉ cài những cái cần thiết và chú ý khả năng tương thích của app với FW máy đang chạy.
@hiphhh Mình cũng bị. Bạn xem hộ mình sem cái nào ko tương thích để mình soá bỏ. Thaks bạn...!
minh cung moi vua bi xong, hom bua vao cydia cai 1 app nhung gio k nho ten, sau khi cai xong cung bi truong hop nhu vay, va minh xoa app do di thi se het exit safe mode. thong cam vi k danh chu co dau duoc
tiennam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây , nó cứ hãy báo lỗi ntn các bác này

kenb00
CAO CẤP
12 năm
Vào Cydia/Manage/Packages ghi hết list phần mềm trong đó lên đây xem tn bác!
Vào Cydia/Manage/Packages chụp ảnh màn hình rồi post lên.hơi đâu mà ghi cho mệt 😁
bị xung đột cydia rồi bạn retore lại là hết à...cái biteSMS lâu lâu cũng làm máy đứng đó
Bác xóa các app cài gần đây trong cydia nếu không hết thì restore lại máy nhé. Mình vừa hôm qua bị giống hệt bác, cuối cùng phải restore lại máy mới khỏi.
mắc gì fai restore, vô Cydia tìm những app đã cài và xóa lần lượt là xong. Thường thì quicklock, quickdo, logo mang.
Nếu mò đc trong cydia app sung thì xoá đi là đc không nếu máy Word thì restore lại cho sạch bạn à.Máy mình dùng cứ lỗi Exit Safe Mode 1 đến 2 lần là mình restore lại cho sạch sẽ lúc đấy cài những app cần thiết là ko bị nữa ^^
mrhuy91
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như đây là lỗi chung do jaibreak thì phải, con ipad của mình cũng hay bị vậy, nhuqng kệ cứ chạy tiếp, có sao đâu.
@mrhuy91 JB thì ko bị, nhưng cài app trên cydia ko cẩn thận là dính.
Nhẹ thì thế, nặng thì dính táo !

xóa cái phần mềm ko tương thích đi rồi Reset máy là hết

còn cài nhìu ứng dụng quá mà ko biết phần mềm nào gây ra , cách đơn giản restore rùi JB lại
tiennam
ĐẠI BÀNG
12 năm
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019