Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy hay bị chế độ Exit Safe Mode

tiennam
12/7/2012 3:30Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Remove quick lock 2 la duoc ha b. tien day cho Minh hoi sau khi bat Chuyen Che do aairplane roi vao mang lai thi bao no service. Va may tu nhien hao pin, Che do cho chi 2 ngay la het pin. Mong cac pro giup Minh. Dang nhap bang dt ko biet dau duoc xin thing cam. Thanks cac b.
Re0
CAO CẤP
11 năm
chạy lại FW thôi ,
à mà giwof nếu 4s thì không dc rồi , đây cũng đang ngậm ngùi đắp chắn cho 4s vì ăn táo nên đành lên 6.0 😔(((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((
mình có cách để thoát chế độ Exit Safe Mode , nên mình góp ý cho các bạn tham khảo .
+ Đầu tiên các bạn Remove phần mêm gây ra lỗi Exit safe mode
+ Sau đó , các bạn vào lại Cydia ===> chọn Manage ===> chọn Packages ===> kiếm phần mềm có tên xxx Safe Mode .
+ Cuối cùng các bạn Remove đó và Restart lại là ok ! Mình đã test và thành công !
frims
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi bị safe mode các bạn cần bình tĩnh đừng vội restore hãy suy nghĩ xem những app nào có chức năng tương tự nhau chỉ cần xóa 1 trong số những cái giống nhau đi là hết.ví dụ như cái sbsettings vs batterydoctorpro nghe có vẻ chẳng liên quan nhưng cái batterydoctorpro cũng có chức năng bật tắt 3g wifi... lên cũng giống cái sbsettings nên sẽ dính safe mode là điều chắc chắn.
IMG_1039[1].PNG IMG_1040[1].PNG IMG_1041[1].PNG IMG_1042[1].PNG IMG_1043[1].PNG IMG_1044[1].PNG IMG_1045[1].PNG IMG_1046[1].PNG IMG_1047[1].PNG
ip mình cũng bị tình trạng như vậy giup mình với.
mình giửi các app lên các Bác xem giup mình app nao bị xung đột nha!
View attachment 885327 View attachment 885332 View attachment 885333 View attachment 885335 View attachment 885336 View attachment 885340 View attachment 885342 View attachment 885344 View attachment 885345
ip mình cũng bị tình trạng như vậy giup mình với.
mình giửi các app lên các Bác xem giup mình app nao bị xung đột nha!
@chautungcoke Rất có thể là AppSync! Mình vài appvn xong reboot dính Safe Mode ngay, thế mà vô SBsettings tắt AppSync đi reboot lại bình thường😃
frims
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn đang dùng ios mấy?cái zephyr và activator xung đột bạn gỡ cái zephyr đi nếu gỡ activator thì mất cả sbsettings đấy.theo mình bạn đừng cài nhiều các app từ source heveniphone.com vì mình đã từng cài những cái ở source này hay dính safe mode lắm cài của cydia.vn không bị.mình thấy như vậy
Em vừa bị safe mode xong.Em vào cydia del hết nhưng app mới cài như clockhide và ifile mà vẫn bị như thế
Xoá tiếp sbsettings và winterboard mà vẫn bị.Xoá activator cũng vẫn bị.Hiện nay chẳng còn app nào đáng kể mà vẫn cứ safe mode

Ai giúp đỡ dùm em tý :-s
P/s: Lúc dùng ifile em có đổi tên trên thanh Slider như hướng dẫn.không nhầm đc. Trước đây vài ngày em có cài Fontswap nhưng máy em 3.1.3 nên không chạy được.em vào Cydia xoá đi rồi.Lúc dùng ifile em có thấy Fontswap nên tiện xoá luôn.Giờ ko rõ app nào xung đột gì mà safe mode nữa
3102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leevadongbon Vao cydia xoa Substrate safe mode hoac Mobile substrate iPhone respring lai
Vao cydia cai dat iclean de don file rac dung no xoa het cac file rac còn xót lai tu nhung phan Mem da xoa tu cydia respring lai iPhone
Bay gio vao Cydia cai nhung thu can thíêt thoi
Cài dat tung cái mot cái nào safe mode vao xoá ngay OK
Có pro nào giúp mình với. cái IP4 của mình khi đã khóa sau đó nhấn nút home để mở khóa thì thấy hiện lên cái bảng chỉnh nhạc giống như ứng dụng nghe nhạc chạy ngầm. mặc dù trước khi khóa máy mình đã thoát hết các ứng dụng. cho mình hỏi thêm Respring máy nhiều lần có ảnh hưởng gì đến máy không? thanks ACE đã giúp đỡ
@lamngandao Nút Home hơi kẹt rồi, máy bình thường đang ở màn khóa nhấn 2 phát nó mới hiện lên, của bạn 1 phát đã hiện chắc phím Home kẹt bẩn rồi, phím Home hay bị hỏng sau quá trình sử dụng lâu dài của iphone 4 mà!

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
@traitimlolam Khong phai bị nút home pro oi. n
@traitimlolam
@lamngandao Khi tắt màn hình nó ko hiện các phần mềm chạy ngầm mà sẽ hiện nhạc, mình biết cái này mà!
Chính xác là do cái Quicklock đó bạn ơi... Mình vừa dính phải lỗi này
😁
gỡ hết app cài từ cydia là hết nhé
Mình cũng bị. Các Bạn xem hộ mình sem cái nào ko tương thích để mình soá bỏ. Thaks bạn...!
Em đang dùng con 3Gs ios6.1.2 bản quốc tế ạ. hiện tại là em nó hay bị safe mode các bác ạ. ko biết nỏ b ị xung đột cái gì. em đang cài các Cydia như sau ạ:
1. activator (việt)
2. batteryDetective
3. batteryDoctor pro VIệt
4. BiteSMS 7.3f của heaveniphone
5. Icleaner
em đã add các nguồn là
1. cydia.vn
2. cydia.heaveniphone.com
3. vnmagic.net/repo/
em đã xóa nguồn Bigboss ạ.
Ngoài ra em đã làm theo hướng dẫn xóa các file trong sytem/library nhằm tăng khoảng trống bộ nhớ máy. Với cả xóa Deamon để tăng tốc độ ram ạ!
Mong các Pro giúp em với ạ!!!
máy mình thì cứ vuốt từ trên xuống để mở trung tâm thông báo nhanh quá hoặc có khi nhấp vào thông báo để vào xem tin tức mới như facebook thì bị dính, mình test bằng cách lặp đi lặp lại là vuốt xuống để mở rồi vuốt lên để tắt vài lần thì chắc chắn sẽ bị dính, mình xài ip 5 ios 601
Vanda1905
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenvinhanTT Bạn có cài phần mềm chia đôi màn hình khi vuốt nc xuống ko (mình ko nhớ tên) thì xoá đi, trc đây mình cài thì bị giống bạn!
@Vanda1905 không nè, mình chỉ cài zephyr và springtomize thôi, mình đã khắc phục được rồi
@nguyenvinhanTT Cho mình hỏi đã khắc phục bằng các nào? Mình cũng đang bị. Cảm ơn ạ
mình sử dụng ip4 word IOS 6.1 giờ máy mình bị treo táo do cài mywi4.0, giờ mình gỡ bất cứ chương trình nào ra cũng đều bị exit safe mode hết, làm cách nào khắc phục lỗi mong các pro hướng dẫn cho, mail mình là dinhtrinh123@yahoo.com
@devileye mywi đâu có xài được mà bạn cài làm chi, tháo mywi ra đi
Mywi mình tháo ra là bị khởi động lại máy và bị exit sade mode lien ah,ko những thế khi mình xoá bất kỳ ứng dụng nào cũng đều bị như vậy mong các pro hướng dẫn tận tình cho thanks
TT_nvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình 4s cũng bị, nhưng mà chỉ bị một lần sau mỗi lần sạc thôi nên kệ, chả hiểu sao nữa
mình cũng đang bị như thế này
máy mình bị lỗi trên sau khi khởi động lại còn ẩn hết các app còn mỗi vài cái chả biết làm thế nào để hết lỗi ấy hả mn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019