Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy Pocket PC Phone của bạn thuộc dòng nào?

Xitin_hm
26/8/2007 12:10Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bác ui, o2 stealth thì thuộc dòng nào nhỉ??
ankhuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em mới dùng con Imate PDAL mà em không biết nó thuộc dòng nào,sản xuất ở đâu, có thể cho em biết không, cảm ơn.
Mình mới dùng con hp 6828 mà không biết nó thuộc dòng nào. Các bạn cỏ thể cho mình biết không, cảm ơn!
Máy của bạn thuộc dòng Atom, bạn có thể xem chi tiết tại http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Atom
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ. Mình mới dùng nên còn nhiều điều chưa hiểu. Chẳng hạn như tại sao lại phải uprom; rồi trong bài viết này mình thấy bạn chia HTC thành ra là PPC và smartphone, vậy PPC và smartphone khác nhau ở điểm nào; rồi vì máy mình mới xài chỉ có tiếng Anh, muốn chuyển qua tiếng Việt thì cần những gì, v.v. Bạn nào biết rõ những thắc mắc này, xin vui lòng giải thích. Xin cảm ơn trước.
phamhien
ĐẠI BÀNG
15 năm
1. up ROM tức là nâng cấp Hệ Điều Hành cho máy. Khi muốn nâng cấp HĐH để có nhiều ưu điểm hơn người ta sẽ tìm ROM mới, tốt hơn để nạp cho máy
2. PPC (pocket personal computer) và SP(Smartphone) có rất nhiều hãng và chạy các HĐH khác nhau như Window Mobile, Palm OS, RIM, Symbian, Android, MAC OS...Máy của HTC thường dùng HĐH WM.
- PPC: Thiên về công việc, giải trí, kết nối mạnh(GPRS, EDGE, Wifi, GPS, bluetooth, IR...) và thường có màn hình cảm ứng rộng. Có loại chỉ thuần PPC mà không có chức năng phone tức là chỉ phục vụ công việc chứ ko gọi điện.
- SP là loại điện thoại thông minh, chắc chắn có chức năng phone nhưng bổ sung các tính năng khác mạnh hơn về mặt kết nối truyền dữ liệu...Một số dòng SP có màn hình cảm ứng, một số thì không.
3. Các dòng PDA nói chùng thường không hỗ trợ giao diện TV và font TV vì nó mang tính Quốc tế. Vì thế đôi khi ngôn ngữ cộng với HĐH gây khó khăn cho người mới dùng.
- Nếu máy bạn là PPC HĐH WM2003 thì có thể cài giao diện TV hoàn chỉnh
- Nếu là HĐH WM cao hơn thì có sẵn các bản ROM Tiếng Việt hoặc gói giao diện Tiếng Việt để cài vào máy

Bạn căn cứ những điều trên xem máy mình là dòng nào, nếu cần gì mình giúp nhé!
con O2 xda zinc thì thuộc dòng nào Pro nhỉ?
các bro cho hỏi I-mate 9502 thì nó thuộc dòng máy nào ah? mình xem trên list ở trag 1 mà ko thấy i-mate 9502
Máy bạn ko do HTC sản xuất nên ko được xếp vào đây 😁

1 sô bạn gần đây mua máy mới hay hỏi vấn đề này nên mình cũng xin trả lời luôn:
Bài viết đầu topic này viết khi mà PDA của các hãng đều do HTC OEM/ODM là chủ yếu . Trong 2, 3 năm trở lại đây, để chống lại sự độc quyền của HTC nên các hãng này đã từ bỏ HTC & hợp tác với các NSX - còn HTC cũng độc lập đứng ra phân phối các sản phẩm của mình mà ko cần núp sau các tên tuổi trước đó nữa. Vì thế, bài viết đầu topic này ko còn "hiệu lực" đối với những sản phẩm mới ko do HTC sản xuất nữa.
vậy check thôg tin trên máy ở fần nào để biết dòng giống của nó vậy?
Máy bạn thuộc dòng Ultimate của Imate 😁 Bạn lên trang chủ https://www.imate.com/product.aspx?product=ultimate9502 ngâm cứu thêm nhé 😃
mình đang sử dụng HTC, khi mình mua thì đặt mua htc3452, nhưng bây giờ kiểm tra thì thấy htc33 như thế là mình bị lừa rồi. các pro thì giải thích giúp mình nha.
bạn nào cùng sử dụng htc3452 thì liên lạc với mình qua xuanthuybmt010@yahoo, cùng nhau trao đổi về software nha.
Máy PPC lúc trước thì còn cái vụ dòng này dòng nọ, còn mấy con bây giờ chả biết đâu mà lần. Thế nên cứ gom hết PPC lại là PPC Phone và PPC không phone
Trước phần lớn toàn do 1 mình HTC "độc diễn", cùng 1 cấu hình nhưng hình dáng có đôi chút khác biệt theo đơn hàng của các công ty/nhà mạng nên chia loại còn dễ chứ giờ đủ các kiểu 😁 Phân loại thì phân theo dòng mà hãng đó sản xuất/phân phối thôi :p
nlephong
ĐẠI BÀNG
14 năm
palm pro

palm pro thuộc dòng nào bro?:yes4lo:
Máy bạn thuộc dòng Treo của Palm chứ thuộc dòng nào 😁
blackpuck
TÍCH CỰC
14 năm
1 câu hỏi đau cả bụng :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Có j đâu mà đau bụng nhỉ :p ...............................
Tiện có câu hỏi của nlephong, tôi hỏi luôn là Palm Treo (650, 700...) là PPC hay là SmartPhone?
Mấy em bạn nói chạy Palm OS (650, 680, Centro) là Palm phone :happy8se:
- PPC phone thường hay ám chỉ mấy em chạy WM :p Như Palm 750v chẳng hạn 😃
- Smartphone bây giờ định nghĩa rộng roài, có thể bao hàm tất cả luôn 😁
o2 stealth thuộc dòng nào hả mấy bro ?😕
Máy bạn do Gigabyte sản xuất :p Nhạc chuông trên Steath tới 192 âm sắc hơn các loại O2 khác 😁
-> Sau vụ sụp đổ quan hệ giữa O2 Asia với HTC nên O2 Asia đặt hàng từ nhiều NSX khác nhau như Steath với Gigabyte, Atom Life với Quanta hay Flame với Arima nhưng tất cả các hãng này ko có trình độ & kinh nghiệm như HTC 😃
putin
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình có 1 con PPC trên máy thấy để la simvalley xp-65 dang chạy win 6.1, mình không biết nó thuôộc dòng nào nữa .Bạn có thể giúp để mình biết nên dùn rom nào để up lai bản tiếng anh ( vì máy đan g dùng bản tiếng đức ).THanks.
Minh dung Imate 9502 thi no thuoc dong nao ha ban ....
Thuộc dòng Ultimate của hãng Imate bạn à :p
em đang sài sam sung i907, ko biết con này của e là loại nào?
thuộc dòng omnia của Samsung bạn ạ :p
Mình đang xài Acer neoTouch S200 (Acer F1) thì thuộc dòng nào, Hiện tại máy đang xài tiếng Pháp. Muốn chuyển sang tiếng Anh thì phải làm the nào?
Thế cho mình hỏi chút là hiện mình dùng HTC Touch Pro 2 T7373 thì nó thuộc dòng nào vậy ? Nó chạy hệ điều hành WM6.1 liệu có nâng cấp lên 6.5 được không ? Các bước làm thế nào ?
hix mình không biết máy mình hiệu gì nữa anh em chỉ với có lệnh gì để xem không mình chỉ biết máy mình là HTC
Bạn tháo lắp lưng, dưới pin sẽ có ghi mã máy đó bạn
vanluanp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Re

Em có 1 em treo 700wx vậx nó thuộc dòng nào ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019