Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy quay phim dùng loại nào tốt?

lythanhlong1987
2/6/2012 3:27Phản hồi: 53
Tôi định mua 1 cái máy quay phim có luôn chức năng chụp ảnh nếu có thêm ổ cứng hay chức năng ghi đĩa, ghi băng trực tiếp thì càng tốt, ...Anh em ai đã dùng qua xin cho biết loại nào dùng tốt, bền, chất lượng...giá tầm cỡ 12-15 triệu...Thanks anh em rất nhiều.
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy sony là ổn nhất, tầm tiền của bạn thì mua được máy khá rồi, băng hay đĩa đều được, sony có chức năng thông tin pin mà máy khác không có, phần mềm hỗ trợ thì nhiều
Pana SDR S10: đây là dòng mới nhất dùng thẻ nhớ, có thể chống nước, quay dưới trời mưa, khi trượt tuyết, còn có thể chống shock khi bị rơi ở độ cao 1m2, cực nhỏ và gọn.
Dòng 350 khá mạnh mẽ, quay đêm tốt, có ổ cứng trong luôn, hình như 160gb, trước em có Xr200, ổ cứng 120gb, em quay 6 tháng liền chưa đầy, ở độ phân giải full đó.
Theo ý kiến của mình thì Sony hiện tại đang có vị trí tốt hơn trong suy nghĩ của người tiêu dùng, và bản thân cũng có những sản phẩm đáng để tâm. Đặc biệt là những máy Full HD như XR350, XR550 thì chất lượng đúng là không thể chê được, dù chỉ là loại cầm tay.
Sony là hàng đầu, bạn qua Trần Anh xem thế nào, ở đó đang có khuyến mại đó
Nói chung là tầm tiền của bạn thì cứ con nào hình ảnh, âm thanh chuẩn men và có nhiều chức năng là bạn cứ xúc thôi
ko thì bạn mua máy của Sony là tốt nhất, mua loại ghi bằng thẻ nhớ ấy, dễ sử dụng và tiện ích nhất
hiện nay thị trường máy quay video dành cho người dùng gia đình cũng khá đa dạng, chỉ cần khoảng từ 8 - 10 triệu đồng là bạn có thể sắm được một máy quay để mang theo trong những chuyến đi du lịch. Không chỉ đa dạng về kiểu dáng và nhãn hiệu, các dòng máy quay đã dần chuyển sang loại dùng đĩa cứng hoặc thẻ nhớ thay cho băng mini DV, đĩa mini DVD
"Bạn nên sử dụng ổ cứng(30-80G) là ổn, có 2 loại cho bạn lựa chọn: Sony SE200E (o cung:40G)28giờ quay,15tr
JVC Everio MG155(30G) $600"
Nếu là máy quay phim thì có 2 hãng tốt nhất hiện nay với phim HD đó là SONY và PANASONIC bạn ạ nhưng phim HD mà của SONY giá cao hơn so với PÁNAONIC khá, tôi đang dùng hãng Pana, mua lâu lắm rồi, tôi mua ở Trần Anh mà bj vẫn dùng ok
Mình mua con máy ở trần anh cách đây hơn một năm, thỉnh thoảng nó bị nhòe hình, ko biết đến bảo hành có đc ko?
@meo_mini Nếu đang trong thời gian bảo hành thì bạn mang đến TA họ bảo hành cho, nhòe hình cũng có nhiều nguyên nhân, tốt nhất bạn mang đến họ xem thế nào
gocmaycan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết bạn ở TPHCM hay HN>nếu bạn ở TPHCM bạn có thể ghé nhà tôi cho bạn xem các đoạn phim chính bản thân tôi quay bằng các loại máy Sony,Pana và Canon sau đó là tùy bạn quyết định hahaha.Theo tôi ngoài 2 loại Sony và Panasonic còn 1 lựa chọn nữa mà ít người dùng ở VN thích đó là Canon.Tôi đã quay các máy Canon HF G10,Canon HF S20,HF M41 chất lượng phim rất tuyệt,giá cũng tầm tiền của bạn.Nếu thích bạn cứ thử xem sao nhé.Chúc bạn chọn được 1 cái máy quay vừa ý.(Sorry cái Canon HF G10 giá $1.200 lận)
@gocmaycan Bạn ơi, mình ở TPHCM, mình cũng rất thích máy quay dòng Canon và đang cần tìm hiểu thêm để mua, nếu bạn không phiền thì mình đến nhà bạn để xem một số clips bạn quay bằng máy Canon nhé? Thanks bạn!
gocmaycan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mei_mydu Ok, không vấn đề gì,trước khi đến bạn gọi để xem mình có nhà không nhé.Rất vui được làm quen và cùng nhau tìm hiểu để mở mang kiến thức.Hẹn gặp bạn tại nhà
Thanh0903.367.589
221/1/13 Đất Thánh P.6 Q.Tân Bình
Bên phải nhà thờ Nam Hòa,gặp hẽm đầu tiên bên tay phải.Nhà là căn thứ 4 bên tay phải.
Vừa hết hạn bảo hành xong, nhưng mình cố thử đến đó xem thế nào, họ xem giúp thì càng tốt ko gì đành mang đi sửa chữa vậy
Riêng về máy quay, với 12T có thể mua được Panasonic GS250 rồi, con này là dòng 3ccd, có chỉ số giá tiền / hiệu năng rất cao.
gocmaycan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boy_alone88 Bạn có lầm giá không vậy?Máy nầy cách đây vài năm mình có 1 cái sau nhường lại cho ông bạn giá cũng mềm đâu có tới 12t lận hehehe
Canon A80, bi giờ tạm xếp nó vào xó (khi cần chụp chuyên nghiệp hơn sẽ dùng đến), hãng thiết kế maximum thẻ 2G nhưng vẫn có thẻ dùng gắn cạc 8G SD, dòng S10 max thẻ 4G cũng có thể gắn thẻ cao hơn
Chịu chơi hơn nữa, bạn sẽ có được những hình ảnh chất lượng cao với máy camcorder trang bị 3 chip CCD (charge-coupled device), kiểu cảm biến hình ảnh tiên tiến nhất hiện nay
Với Handycam Hybrid, bạn có thể chọn quay phim trên nhiều loại phương tiện quay phim như: ổ cứng HDD và Memory Stick Duo (đối với máy quay phim ổ cứng HDD) hoặc với đĩa DVD và Memory Stick Duo (đối với máy quay phim DVD).
@meo_mini Riêng dòng máy Hybrid Plus còn có khả năng quay phim vào bộ nhớ trong có sẵn trong máy. Như vậy anh có thể lựa chọn 3 phương tiện quay phim với chỉ một máy quay phim: Đĩa DVD, thẻ nhớ Memory Stick Duo hoặc bộ nhớ trong lên đến 8GB (Đối với máy quay phim DVD).
ko biết máy quay ở Trần Anh có bán ko, nghe đứa bạn sóng là ở đó đang có khuyến mại, có sản phẩm giảm giá tới gần 2 củ, bác thử tới đó xem thế nào nha
@boy_alone88 Công nhận dịp hè này các siêu thị thi nhau khuyến mại khủng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019