Máy tính bảng giá rẻ, bạn chọn Kindle Fire hay Nook Tablet hay ...?

vuhai6
17/11/2011 9:44Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình cấu hình ko chỉ để khè nhau đâu bạn ah. Rất nhiều tác vụ cần vi xử lý mạnh như chơi game hay xem video HD. Nhất là xem video nhiều Video nặng nặng chuyển qua máy tính bảng xem ko dc phải covert tùm lum tốn thời gian.
vừa rồi nghe nói kindle fire sẽ cho phép chạy những ứng dụng bạn tải về ở bất cứ đâu nên ko nhất thiết phải dùng rom cook.
cái android 4.0 liêu có cần thiết, thấy nó nặng nề hẳn android 2.X hay 3.X.
đọc sách cũng có 1 thú vị
taonoi1la1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bữa nay ra cái gì cũng là android thành nhàm rồi. Hđh ai cũng lấy về làm cho sp của mình đc.. Rõ chán
Ghét android mặc dù chưa 1 lần dùng đến 😔
toong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nói chuyện cảm tính quá. Sao ko nhìn trên góc độ nó là mộ HDH tốt nên ng hãng lấy dùng.
toong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa lấy em kindle3. Hài lòng với amazon. Đợi tinh tế trên tay em kindle fire
7 triệu là có em archos g9 òi ngon hơn nook với kind , với lại còn có cổng usb hỗ trợ 3g khi nào có điều kiện lại có thêm 3g ( mất thêm khoảng hơn 1 triệu là có cả usb cả sim )
Mình đang dùng Nook Color và hài lòng 100% với em nó!
Tất nhiên Nook Tablet là sự lựa chọn không thể khác đối với mình.
giá em nó bác mua là nhiêu vậy? mà bác mua ở VN hay nước ngoài vậy.
bài này cũng khá thú vị nè các bác. So sánh giữa 2 em này.
www.geek.com/articles/gadgets/nook-tablet-vs-kindle-fire-how-the-specs-compare-2011117/
nhutung
ĐẠI BÀNG
12 năm
hì, thanks bác. hôm qua xem cái video thấy KF đẹp nên khá mê. nhờ bác mà để ý đến vụ ram của em nó. Mình ko dùng nhiều nhưng cũng thích nghịch rom các kiểu nên chắc là múc em NT rồi. thx bác lần nữa hê hê
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kindle Fire: mới nghe thì quả thu hút nhưng một trong những lợi thế vượt trội để nó là đối thủ xứng tầm của iPad là kho nội dung và số lượng khách hàng ruột của Amazon. Tuy nhiên, như tác giả đã đề cập, ở VN thì điều này là vô nghĩa. Hơn nữa hình như nó ko hỗ trợ Android Market, nên khó đc người trong nước lựa chọn, nếu có, có lẽ vì giá!
Đọc xong chắc chọn Nook Tablet quá, giá ở VN 6tr chắc hốt một con.
dht7479
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui chon ipad2. Con het lua thi xai ip do hay ipad1 :p
manhhavard
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạ.thưa bác là trừ phi là ip3 or 2 chứ ip4 bi h ngang thậm chí hơn ip2 đấy ạ :-ss. ko hiểu cái hết lúa của bác là je
Tất nhiên là kindle rồi, cái kia còn lại xấu vãi...
Thanks bác, bài viết hay quá, mình cũng đang định mua 1 e giá tầm trung như 2 e này 😃

Sent from http://unlockusb3g.com
tinh tế có trên tay 2 máy này chưa nhỉ.
😁
1 phiếu nữa cho nook, đẹp xấu tùy người, nhưng cấu hình mạnh hơn chả bố con thằng nào phản pháo được
thích cái thiết kế của fire hơn nook
nhưng mà để xem giá và rom ntn đã không dám múc vội vì sợ .... fair mua sách trên store thì em chịu rùi. mà có mua chưa chắc đã đọc được vì mù tiếng anh
ninhmap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu phải chọn một trong hai thì mình sẽ chọn Kindle! còn không thì mình sẽ thêm tiền và mua galaxy tab 7...! cũng không chênh lệch bao nhiêu.
em chọn đọc sách giấy
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thích bạn! Ha ha ha...
duchoanbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
có chó nó mua. giá quá đắt.mua con này thà mua samsung galaxy tab 7" p1010 wifi còn hơn.
samsung galaxy tab p1010 (gia 6tr): chíp 1gh, ram 512. bộ nhớ trong 16g.camera 3.2mp quay phim hd 720p. android phiên bản đầy đủ. ko phải phiên bản giới hạn như kf.
vậy sao ko chọn ss galaxy tab mà chọn kindle làm gì. giá con này sau này sẽ giảm nhiều.anh em đừng mua vội.
Mua ipad 1 cũ, giá cũng same same.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019