Máy tính bảng giá rẻ, bạn chọn Kindle Fire hay Nook Tablet hay ...?

vuhai6
17/11/2011 9:44Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình yêu thứ 2 sau Sony là Amazon nên tất nhiên sẽ chon Fire khi mà sự chênh lêch của 2 em này không lớn lắm.
Bạn có thể nhập hàng về à? Đang băn khoăn chưa biết mua loại nào vì túi tiền hơi eo hẹp?
Windy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi, mình đang lên danh sách. Sẽ reply bạn ngay khi bắt đầu nhập về với giá ưu đãi
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Sao kô dùng Netbook cho rồi nhỉ,nếu nói là MTB nhỏ gọn hơn thì nó cũng chẳng nhét vào túi quần dược,túm lại là phải treo vào người,mà giắt ngang hông thì nhìn thô kinh khủng,còn nếu cầm trên tay thì tui chọn cái Netbook 10 inch cho nó sướng.
Head
TÍCH CỰC
12 năm
_ Không chắc phải treo vào người đâu bạn àh! Tôi dùng GT7, máy để vừa cốp xe + 2 nón. Sáng đi làm thì để vào cốp, tới chổ chỉ việc lấy ra cất nón, cầm trên tay bước vài bước để lên bàn. Xong! Trưa giải lao, cầm trên tay bước vài bước là đến quán cfe, lại để trên bàn. Xong !? Lâu lâu thích đổi gió muốn xem phim trên tab với gf thì cũng chỉ để vào cốp xe, ra phố xá một tí lại vào quán cfe, cất nón, cầm trên tay bước vài bước lại đặt lên bàn. Xong !?

_ Nếu bạn chọn nb 10' cho sướng thì bà lão nhà tôi lại chọn ipad, vẫn 10'. Sáng đi cfe sáng + chợ búa với ông lão thì ngồi trên xe tranh thủ chơi game, chọt chọt một tí, đến nơi cầm trên tay bước vài bước là đặt lên bàn. Lại xong !? (Vẫn chưa thấy phiền chổ nào). Những người lớn tuổi cỡ ông bà lão nhà tôi thì thường chả biết gì, cũng chả quan tâm gì đến công nghệ, thế mà cầm cái pad ấy chưa qua một tuần là biết cầm máy chụp hình với đứa em, biết ngồi mở game đua điểm với mấy đứa cháu ở nhà. biết mở mail ra ngồi đọc với nhau, biết mở safari để đọc báo (3g thôi, tạm thời chưa biết tự bật wifi :spin😃. Phải công nhận tôi không thích apple, nhưng mà cái cách nó làm hài lòng nhưng người sử dụng của nó làm mình khá thích thú. Còn netbook !? Tôi nghỉ có để trước mặt cả tháng thì bà lão cũng chả thèm động đến. Mỗi một người có một nhu cầu riêng bạn àh. Đừng cố lấy sở thích của mình ra để bắt người khác phải làm theo!
kukun
TÍCH CỰC
12 năm
nook 😃 có thể sẽ mua e này thay ipad 😃
namng
CAO CẤP
12 năm
Đến giờ này thật khó để quyết định nên chọn NT hay KF. Mình xin bổ sung thêm vài điểm mà bài viết của vuhai6 còn thiếu ở 2 máy tính bảng giá rẻ này:

- KF không có khe cắm SD card và chỉ có 8GB storage, trong đó chỉ có 6GB khả dụng cho người dùng. Việc không có khe cắm thẻ SD, như bạn nào đã nhắc ở trên, khiến cho việc root KF và việc copy data chắc chắn khó khăn hơn rất nhiều.

- NT tuy có 16GB storage nhưng lại chỉ cho phép người dùng lưu trữ data của mình trong phạm vi 1GB, 15GB còn lại để dành cho HĐH và nội dung của N&B. Mà kho nội dung của N&B rõ ràng kém hơn Amazon.

- NT tuy có khe cắm thẻ SD nhưng dường như thẻ SD này đã được khóa để ngăn ngừa việc dùng nó để root máy. Thêm nữa bootloader của mỗi máy dường như đều có chữ ký riêng cũng nhằm ngăn cản việc root máy. Nếu đúng như thế thì việc root NT cũng không hề dễ dàng.

Với tình hình cả KF lẫn NT muốn dùng ở VN thì gần như chắc chắn phải cài room cook. Các bạn hãy chờ khi có những thông tin rõ ràng hơn rồi hãy quyết định mua, tránh mua phải 1 thiết bị chỉ biết lướt web wifi.
Mr.Alone
ĐẠI BÀNG
12 năm
KF đã root đc vài hôm rồi bác à http://www.redmondpie.com/how-to-root-amazon-kindle-fire-in-one-click/
namng
CAO CẤP
12 năm
Mình đọc bài này cũng lâu rồi. Thực ra thủ thuật này chỉ là bật tính năng cho cài app ngoài Amazon market. Còn ý mình là cài room cook sẽ khó khăn. Chắc bài viết trên mình viết không rõ ràng.
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
Để xem tình hình room cook thế nào rồi quyết định sau, mình xem trên Engadget có tin là KF có thể dễ dàng cài app .apk chỉ bằng cách thiết lập trong hệ thống. Nếu thật sự như vậy thì cook room cũng không hẳn là yêu cầu bắt buộc, tuy vậy room cook là điểm đặc trưng rất hay của Android, nếu mua máy mà không cài room khác vào được thì hơi phí, nhất là nếu Amazon không có bản nâng cấp ICS.
ndthuanx
TÍCH CỰC
12 năm
Thêm khoảng 50usd để có 1g ram, 8g bộ nhớ cũng đáng lắm nhưng mất đi kiểu dáng đẹp thì hơi uổng. Suy nghĩ kỹ hơn.
Ai tổng kết lại cái xem tỷ lệ người mua Fire và Nook trong mục này là bao nhiêu %?
chờ review....
-Comment này mình thấy nhảm nhất trong box hiện nay.

-Mình hay đi xe oto, lên xe ngồi mà cầm Netbook để đọc ebook hay lướt web là điều không thể ( màn hình rung rung, qua mấy cây cầu là y như cưỡi ngựa..) lúc này thì MTB hoặc 1 cái smartphone sẽ hay hơn nhiều.
-Đồng ý là gọn nhẹ nhưng netbook bạn không thể cầm trên tay để dùng được, toàn phải kiếm chỗ ngồi rồi để máy lên đùi (chẳng lẽ 1 tay cầm máy 1 tay lăn chuột bấm phím?) còn MTB thì khác nha, gọn nhẹ, 1 tay cầm 1 tay chạm rất OK.
-Tối tối trước khi ngủ chui vô mùng lôi cái MTB ra nằm đọc sách, đọc truyện còn được, chẳng nhẽ vác cái Netbook vào mùng rồi ngồi bấm?

Mỗi người có một mục đích dùng khác nhau từ đó để chọn lựa cái nào là phù hợp với nhu cầu của mình cả bạn à!
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Với giá tầm 5-6 triệu thì mình sẽ mua Nook Tablet[FONT=arial, helvetica, sans-serif]![/FONT]
Nook... lí do à, mời đọc #1 :">
blackhat007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chọn nook hy vọng về vn giá ~6tr la múc ngay !
Vote cho Nook Tablet. Bác nào đã thấy nook color được kích bluetooth để xài keyboard bluetooth sẽ thấy phê lòi. Hi vọng là nook tablet cũng sẽ kích hoạt được bluetooth
atidus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nên làm cái bảng so sánh thì hơn,với các cột,1 ngày đọc bao nhiều bài viết,đọc từng đấy chữ của bạn hơi oải,nhìn lướt qua cái bảng so sánh với giá tiền,cùng các mô tả ko quá chi tiết thì tôi thấy cũng đủ rồi 😃
fan ruột của kindle,1 phiếu cho KF
grandboy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế mấy máy này có làm công việc văn phòng được không hả các bác. Em chỉ cần làm vài công việc văn phòng cơ bản là soạn thảo văn bản rồi in ra và làm mấy bảng tính excel kiểu như làm báo giá chẳng hạn? Không biết trình office của bọn này có thông minh và dễ dùng không nhỉ? Các bác choảng em ý cho tỉnh lơ mơ.
Vấn đề quan tâm nhất cái giá ở VN😁
hiepa2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẻ đẹp của Kindle Fire = 512MB RAM chênh lệch của Nook 😁

Còn vấn đề mua cái nào thì coi cái nào có rom cook 4.0 và CÀI ĐƯỢC APPS TỪ BÊN NGOÀI là hốt cái đó:D

Đẹp xấu gì cũng là vợ mình cả mà:D
Mình chỉ ngại 1 việc: Mình hơi ẹ cái thiết kế của Nook Tablet!
vote cho NT 1 phiếu , mình thì chủ yếu chơi game là nhiều! nên con nào cấu hình cao là khoái! còn về kiểu dáng không vấn đề! nếu giá 5t5 đến 6t là sút 1 em khỏi phải lăn tăn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019