MÁY TÍNH BẢNG SAMSUNG NOTE 10.1

5/3/2015 9:14Phản hồi: 6
chào mọi người! em đang có ý định mua MTB Note 10.1 nhưng lại đang phân vân vì không biết chọn mã nào vì xem thông tin thấy có 8000 và P601 hic không biết có khác nhau như thế nào không? và so với 10.1 đời đầu thì cái 10.1 2014 edition có gì khác biệt? với giá 6 củ thời điểm bây giờ (máy xách tay) thì có ốn không???
em xin cảm ơn!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Note N8000...
Xản xuất 2012 giá cũ khoảng 5tr cho bản 3g wifi
Cấu hình : lõi tứ, ram 2g màn hình HD nên ko sắc nét cho lắm.. tương đương tab 4 10.1
Note 10.1 T601...
Xản xuất 2014 giá cũ khoảng 7tr... cho bản 3g wifi
Cấu hình : lõi tám ram 3g... màn hình 2k cao nhất hiện tại độ sắc nét gấp 8 lần màn HD của note N8000 thậm trí mật độ điểm ảnh còn cao hơn cả ipad retina
Kết luận:
nên mua Note T601 hơn hẳn về mọi mặt.. hoặc có thể mua bản T605 dùng chip S800 4g wifi cho chất lượng phần cứng tốt hơn chút đỉnh..
Có thể tham khảo thêm..
Các máy này cấu hình như Note 10.1 2014 chỉ khác ram và giá cũng khác..
Galaxy Tab pro 10.1 (ko có spen ram 2g)
Galaxy Tab pro 12.0 (ko có spen ram 2g)
Galaxy tab S 10.5 (con này khủng bá đạo màn supper amoLed 2k đẹp mê hồn)
Thân..!
@thuoclao2222 Thanks ban nhieu! Thang e trong cty minh ban cho minh ma minh k biet cach kiem tra no thuoc phien ban nao nua...k biet co the thinh giao ban k? Nghe no noi la dong 601 xach tay nen k co sim. Chi co wifi ma k co 3G k biet dung k nua??? Va neu may nhu vay thi voi gia 6cu thi ok hem??? Hic than!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@nguyenvoduynhat3009 Bản Note 601 là dành cho thị trường châu á.. trong đó có Việt Nam..
Bản Note 10.1 T601 là bản có kết nối 3g và wifi sử dụng chip cây nhà lá vườn của samsung gồm 8 lõi.. trong đó có 4 lõi 1.9 sùng cho tác vụ nặng và 4 lõi phụ 1.4 chạy tác vụ nhẹ..
Bant note 10.1 T605 là bản cao cấp hơn chút xíu xiu.. có kết nối 4g và wifi.. sử dụng chip S800 danh tiếng gồm 4 lõi tốc độ 2.3 (4 lõi nhưng bá hơn chút xíu)
Còn bản ko có 3g của ng quen bạn nói có thể là bản T600 hoặc T607.. 2 bản này ko khác mấy bản trên chỉ có cái là ko có 3g hoặc 4g..
Nếu muốn kiểm tra bạn vào cài đặt.. thông tin.. rồi xem.. hoặc xem bên hông có khe cắm sim ko là biết..
Nếu là bản chỉ có wifi mà giá 6tr thì ko nên mua.. giá đó thêm chút xíu dc chiếc ipad ari wifi cho trải nghiệm tốt hơn..
Dòng máy tính bảng Samsung chỉ hơn dc ipad cái mấu chốt quan trọng nhất là 3g có thể lắp sim nghe gọi như smartphone cùng chiếc spen..
Hiện tại mình đang dùng Chiếc T601 sử dụng sim chính luôn, kết hợp với chiếc đồng hồ Gear neo thành cặp bài trùng và mình ko sử dụng martphone luôn.. cv của mình phù hợp với note hơn ipad
Thân..
thanks bạn! trưa nay mình vừa cầm nó trên tay, P600 máy hết bảo hành của cửa hàng ngày 24/11/14, đã root... hic mình phân vân quá, không biết có nên mua không vì bà xã muốn mua máy tính bảng mà có thể sử dụng office ngon lành tí hic...
@nguyenvoduynhat3009 Office thì ipad cũng có.. chỉ khác là thua thiệt ở chiếc spen dễ sử dụng office hơn..
Nhưng P600 thì ko nên mua Vì thiếu 3g .Máy root thì phù hợp với ng rành công nghệ xíu vì cố thể chiếm dc các quyền chuyên sâu với máy..
Vay neu mua ipad thi dong nao la de su dung office nhat? Va dong nao thi dung muot ma nhat? Minh thay co ipad mini va ipad air...k biet khac nhau ntn? Thay ipad air 2 dep qua hic

Gửi từ "Quả táo bị cắn 1 miếng to đùng...kaka ^@^"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019