Máy tính bảng vẽ đc Autocad ?

hiepbuncb
18/9/2011 19:25Phản hồi: 11
Tình hình là thế này !
Em đang phân vân ko biết nên chọn mua máy tính bảng hay ko nữa !
vì phục vụ lợi ích học tập và giải trí nên dòng máy tính bảng Androi với xung nhịp chip là 1Ghz và Ram 1GB ko biết có đáp ứng nhu cầu
vẽ Autocad của em đc ko ?
Có chạy mượt mà ko ?
Bác nào đã dùng và có kinh nghiệm thì chia sẻ em chút 😁
Em cảm ơn !
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Đương nhiên là máy tính bảng thì k thể đáp ứng cho nhu cầu vẽ CAD của bạn được rồi, nếu có thì may ra chờ MTB chạy Windows 8 hoặc mua con Slate của Asus hay SS chạy Windows 7 (mình nghĩ là k nên, Win 7 k tối ưu cho MTB, giá thì đắt). Tóm lại nếu về công việc thì MTB vẫn chưa thể thay thế laptop hay desktop đâu
hiepbuncb
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks
trên android market có ứng dụng vẽ autocad chính hãng đấy, với máy tính bảng màn hình rộng, thì mình nghĩ là app đó đáp ứng được yêu cầu cơ bản
bugbearhn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy tính bảng vẽ được Autocad đó bạn à. Mỗi tội là không thể vẽ như máy tính đâu, nó chỉ vẽ căn bản thôi. Tôi cũng đang dùng Autocad ws trên Android nè. Mtb đọc bản vẽ load nhanh hơn cả netbook đó. Đi công trình lôi mtb ra đọc bản vẽ chúng nó choáng luôn:D. Muốn biết nó sử dụng như nào thì tốt nhất bạn ra các siêu thị có bày mtb rồi lên market down autocad về dùng thử tại đó. Ưng thì mua, không ưng thì thôi. Thân.
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn ra công trường mà cầm tablet show bản vẽ thì sớm muộn máy của bạn (thậm chí là bạn) cũng ăn gạch :D
keunhuvac
TÍCH CỰC
13 năm
Ông thử nêu lý do ăn gạch xem?
bugbearhn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời, chẳng cần cầm mtb thì công nhân người ta đã ghét mình rồi😁. Nhưng mà để view bản vẽ thì mtb làm tốt đó. Đi GS thỉnh thoảng lại lôi nó ra chụp ảnh hoặc quay phim làm bằng chứng luôn, công nhân có ghét mấy thì cũng chẳng dám cho ăn gạch đâu:D. Mình còn mong ăn gạch nè=)). Lúc đó thằng chủ thầu phải mua đền mình em mtb khủng nhất:D
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã nghe có những vụ ăn xô vữa vào đầu rồi đấy, cẩn tắc bất áy náy :D Nói chung ra công trường mà k hòa đồng với thợ thì hơi căng, bạn đi khảo sát 1 công trình vài lần thì k sao :D
thanhptarc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hien tai mtb chi de show cad cho vui thoi chu ko fuc vu cho cong viec doc ban ve nhu 1 giai fap tot dc. Di show cad thi in ra chu ai lai de khachxem tren mtb nho xiu, no tru dap cho.
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Công nhân nó ghét chứ sao 😁
101010
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công nhân nào ghét? 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế