Máy tính IBM tròn 30 tuổi

babybungbu
13/8/2011 0:26Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vantan1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy tính đầu tiên của e: Intel Pentium IV 3.0GHz, RAM DDR 512Mb, HDD 80Gb, main Gygabyte 865 gì đấy, tóm lại là cấu hình tương đối ngon cách đây 5 năm... Thời gian trôi nhanh thật, thấm thoát đã 5 năm rồi hx... 😁
cosin84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con máy tính đầu tiên mình xài là CPU MMX 166MHz. Em này chay win 95 up lên win 98 chạy châm vãi haha.
Hi! Giờ hãy tưởng tượng tương lai sau 30 nữa nhìn về quá khứ là bây giờ nhỉ! Công nghê phát triển chóng mặt..! Ju
Chúc mừng sinh nhật IBM computer....
Ôi hồi xưa tiền chưa rớt giá mà phải bỏ ra hơn 3000 để có 1 cấu hình khủng mà mình ngỡ trong truyền thuyết. Thảo nào bây giờ bọn trẻ xài phone 2X 1.4 mà vẫn chê lên chê xuống. Thử nằm mơ coi 30 năm nữa lúc đó bọn trẻ khen siêu phẩm bây giờ như thế nào: "ông ơi như thế mà nó vẫn chạy được áh".... hihi sinh nhật chay nhe mình không mua kịp quà
Con máy đầu tiên sờ vào ở cơ quan mẹ.hồi đấy phải cắm chìa khóa riêng của máy vào mới khởi động. Chạy NC mượt chơi trò bắn máy bay và trươt tuyết cảm giác sung sướng (mới 6 tuổi). Mới đấy phải gần 17 năm rồi. E đầu tiên được mua là Pentium III 500Mhz ram 64Mb HDD 10Gb màn hình 17inch VGA 8Mb ổ CD LG 48x USB 1.0
Bạn nói mình mới nhớ ông thầy mình ths, giảng viên tin học có 1 phòng máy nhưng vẫn xài con laptap gì dày như đòn kê mà bản lề gãy mất 1 chân. Thấy thầy cũng xài chìa khóa mở nút nguồn chứ tay bấm ko ăn nữa. HDSD mỗi khi mở màn hình thì nhẹ tay kẻo rơi luôn cái màn hình ra ngoài. Luôn bị ho, cảm cúm, mỗi khi khi khởi động xong thì chuẩn bị giải lao, tỉnh thoảng 2 tiếng chưa khởi động được. Mới đây em nó die thầy tiếc quá chừng nên vẫn chưa chịu thay em mới. Đúng là PC và con người luôn có những giai thoại đẹp, hèn chi 1 số bà còn ghen: "em và cái máy tính anh yêu ai nhiều hơn"....
Chìa khóa của máy tính hồi đấy mạ sáng bóng nhìn đẹp. Chắc hồi đấy sử dụng trong doanh nghiệp mà không có bảo mật vân tay chơi khóa cơ khí cho máu
Pc đầu tiên của mình chip pii 400mhz, ram 64mb, ổ cứng 40gb rồi. Dùng chơi fifa 97 suốt
blueskya1
ĐẠI BÀNG
13 năm
trước mình có tìm xem vài phim về kinh doanh trong đó có Pirates of Silicon Valley (1999), Steve Jobs chỉ trích mạnh mẽ phong cách làm việc của IBM luôn, nói họn làm việc như 1 cỗ máy và không biết đến những giá trị nghệ thuật cũng như nét sáng tạo trong lĩnh vực công nghệ. hợp tác vủa Microsoft với IBM chính là nề tảng của hệ điều hành phổ biến nhất thế giới và Bill Gate trở thành một trong những người đàn ông giàu nhất hành tinh.
ndtasd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá vàng tháng 8/1981 khoảng 400$/ounce. Năm nay đã ngấp nghé 2000$/ounce như vậy cái giá 3000$ vào năm 1981 phải tương đương với 15000$ ngày hôm nay. Thật là khủng khiếp
Cái đầu tiên mình sở hữu là CPU Celeron 533MHz, RAM 32MB, HDD 8GB. Mua năm 2000 giá là 8.6tr, xài 1 tháng bán lại lỗ 2tr. Hic
intel 40Mhz ram4mb k có ổ cứng. k có CD . có đĩa mềm 1.2M xẹp lép.
khởi động bằng MS-DOS từ đĩa mềm
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái máy đầu tiên : RAM 32MB, CPU : 500 MHz , HDD : 20GB chạy win 95 <- hồi lúc mua con này dc coi là cực mạnh.
đã xài qua nhiều cái khác nữa và bây h cũng đang xài 1 con quái vật nhưng rất tiếc không phải của mình : 24 nhân intel xeon + vài chục em AMD chạy ngày đêm không nghỉ , vài chục em HDD severs 72GB, RAM thay ra thay vô không nhớ rõ bao nhiêu, chạy linux Red Hat , lâu lâu vẫn dc dùng để chơi gỡ bom 😆
killdan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con máy pc đầu tiên của e vào năm 2004(sau mấy bác trên này tận 5 năm):
CPU: Celeron 2,26 GHz
Ram: 256MB
Card graphic onboard 8MB
HDD: 40GB
Monitor: Sony 14inch hàng bãi
Mouse optical
Đến h vẫn dùng chạy winXP ngon lành. Cài rất chi là nhiều thứ.
mrtathan88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình xài máy của papa 😁 thời đó mình học tiểu học. Bố có em máy chạy win 98 chả biết cấu hình là thế nào nữa nhưng có quả màn hình cong 16 inh có cái kính che cứ lúc nào ko dùng là phải có 1 tấm vải to để đậy, Sợ bị bụi làm hỏng :D =)) Còn con máy đầu tiên của mình là khi sắp vào năm 2 đại học mới cho mua Laptop. Em Vaio E chip i3 Sandy bridge, ram 4gb, cạc on hd 3000 chạy win7 64bit. Nếu so với con máy tính đầu tiên đc chạm vào thì kiểu như là 1 cái trời với 1 cái vực :D
chuẩn bác. hồi đấy trùm mền cho máy kỹ hơn cho người. PenIII 500 cố kéo NFS Most Wanted không ngờ chạy vèo vèo
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Cái màn hình máy tính đầu tiên của mình là của IBM , 19" nặng gần 15kg =))
Nhìn sướng thật mỗi tội nóng 😁
Ngày trước em dùng máy chạy dos đánh dòng lệnh hay vào nc hihi thích phết^^....!
fuyin
TÍCH CỰC
13 năm
của mềnh là PII 266mhz, ram 64gb, hdd3gb chạy windows 98SE mướt rượt nha
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Máy mình đầu tiên chip 200 Mhz, Ram 32 MB, ổ 10 GB, chạy Windows 95 sau cài 98 =))
Cái PC đầu tiên mình có là năm 1996, hình như là intel 386 hay sao ấy
ko nhớ rõ lắm nhưng ổ cứng chỉ có vài trăm MB, có 1 ổ mềm và 1 ổ CD. Có thêm cái modem ngoài mà ko biết dùng như nào vì hồi đấy chưa có kết nối internet qua line đt, mầy năm sau mới có dial-up
Mình thì con đầu tiên core i7 😔.
Ko có kỉ niệm xưa cũ nữa :banghead:
So sánh những con số kia thật là khập khiễng
với cấu hình ngày đó là mơ ước rùi đó :p:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019