Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy tính không kết nối được wifi

viethung588
24/4/2013 15:2Phản hồi: 24
Các pro help me!
Tình hình là con lap của e đang dùng bình thường tự nhiên không vào được wifi, đã thử đủ cách mà chịu thua. Quái ở chỗ là vẫn bắt được sóng nhà hàng xóm đầy ra, các máy khác cũng bắt được wifi nhà e mà sao máy e lại không bắt được mới chết! nhưng nếu cắm dây vào vẫn xài bình thường mới đau.
máy e dòng hp probook xài win 7 bản quyền.
Mong các pro giúp đỡ!!!
:mad::mad::mad:
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
CÓ AI KHÔNG??????????????
@viethung588 bác caophi nói chuẩn đấy, bạn thử đổi lại mấy cái chuẩn b/g/n đi.
Nếu nhà bạn đang dùng con router wifi của tp-link thì thằng tplink hay đặt mặc định là chuẩn mix cả 3 thằng bgn, bạn đổi nó sang mỗi g thôi là đc. Lap của mình hồi trc cũng mạng hàng xóm ầm ầm, wifi nhà thì lỗi tam giác chấm than, mình sửa lại vậy đc luôn. 😁 Cách làm:
Vào trang web cài đặt của bọn Tplink: tplinklogin.net. mục wireless settings và đổi lại Mode từ 11g bgn mixed sang 11g only, nhớ ấn save, vậy là xong.
Còn bạn dùng router loại khác thì mình chịu :p.
@lionrouge102 bạn ơi cho mình hỏi là trong trường hơp này máy đã không vào đươc internet thì làm sao mà truy cập vào trang web: tplinklogin.net?? mình thử rồi mà nó báo là máy không kết nối internet nên ko vào được. máy mình bị bệnh y chang như vầy nè!!! thanks nhiều nhé
dg189
ĐẠI BÀNG
11 năm
@helloboyy007 Bác vào địa chỉ Ip của router nhé. tplinklogin.net là để truy cập vào router bằng mạng lan để setup cho router nhé, chứ k phải dùng tới internet.
Không bắt được là không thấy sóng hay có mà không vào được vậy bạn? Có thông báo lỗi gì không?
@caophi máy mình có sóng nhưng không vào được đôi lúc có dấu chấm than vậy là sao ah😔
viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó báo cột sóng bị lỗi màu dấu sao vàng vàng đó, ko thấy sóng wifi nhà mình mà vẫn báo nhận sóng từ 3 4 cái của hàng xóm cơ mà e ko có pass hàng xóm!
cắm dây vẫn vào đượcbthương, lap của mấy theng bạn vẫn vô ào ào, duy có cái htc rhymer cũng ko vào được
Bạn vẫn không trả lời câu hỏi

Bạn nói rõ là bạn có nhìn thấy cái tên của mạng wifi nhà bạn trong danh sách các mạng wifi máy bắt được không? Còn cái "lỗi màu dấu sao vàng vàng" thì bạn chụp ảnh màn hình rồi đưa lên mọi người xem với.
viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là nó ko bắt dc song wifi của mình và ko thấy báo sóng của nhà mình lun và lỗi ko nhận được wifi dau sao vàng trên cột sóng như khi bạn đánh sai mật khẩu wifi the, chứ sóng hàng xóm thìbat và hiển thị vô tư mới đau
mà sao e chen ảnh lên ko dc nhỉ?
@viethung588 ;););) Rối toàn tập ;););)
Nếu tại icon báo sóng wifi mà có cái hình tam giác vàng và dấu chấm than đen ở giữa thì có nghĩa là bạn đã vào được LAN nhưng không có kết nối internet. Nói nôm na là máy bắt được sóng wìi và kết nối được đến LAN/router. Nhưng kết nối vào internet thì không được. Trường hợp này khác hẳn với vụ không bắt được sóng wiffi và không thấy báo sóng chứ!?

Hay cái đấu vàng đó là do bạn kết nối với mạng wifi khác!?
viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
😃tình hình e nó thế này ạ! e khổ với nó lun!
(hình dưới)
viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
trong 3 cột song bắt dc ko cái của nhà e
help me
Chào bạn !
Bạn cho mình hỏi bạn dùng loại Wifi gì? bạn có biết cấu hình wifi không?.
Trường hợp của bạn dùng dây được chứng tỏ vấn đề ở cái wifi thôi, bạn thử reset cái wifi cài đặt lại thử xem. Nếu không được thì mình sẽ tư vấn tiếp.
Tình hình là máy bạn bắt đuợc sóng wifi từ các mạng khác nhưng không bắt đuợc sóng wifi từ cái router của mình. Sóng wifi nhà bạn thì các máy khác bắt đuợc bình thuờng (cái này bạn phải thử để chắc chắn nhé!) riêng máy bạn bắt không đuợc. Dùng dây (cable) thì vẫn vào internet bình thuờng (dây là nối từ cái con router phát wifi).

Không biết có khi nào lap của bạn và cả cái Rythme nữa bị blacklist trong router không ;)? Bạn có thể muợn máy nào đó vào router xem thử. Nếu vẫn không phải thì phải thử reset lại router xem.

Nếu bạn không rành việc setup router thì bạn cho thông tin về con router của bạn há
@caophi em mới gặp tình trạng như này đây ạ, đang bắt wifi nhà mình bt tự nhiên giờ cái chỉ bắt tìm được wifi của hàng xóm, k thấy wifi nhà mình hiện lên để mà vào nữa. em xài win 10 bản quyền 64bit, bác bày em cách với, cảm ơn bác
@will back bác tắt bộ phát đi khoảng vài phút sau đó bật lại.
Túm lại đọc 1 hồi rối tinh rối mù, chả hiểu ý bạn định nói cái gì. Nếu máy bạn ko thấy wifi mà máy khác vẫn xài đc (mình từng bị 1 lần) thì bạn rút hẳn điện con wifi nha bạn ra tầm vài tiếng cho nguội hẳn.
Mỗi modem đều có 1 nút restar modem, bật nguồn lên dùng đầu bút bi chọc vào nó để restar (khoảng 1p) Trước khi chọc nhớ kiểm tra lại cách cài cấu hình modem. Hoặc gọi bọn support nhà mạng xuống nó làm cho. Goodluck
À, còn có một việc quan trọng. Vì bạn nói con Rhyme cũng vào không đuọc, con này chạy android 2.3. Bạn xem thử chuẩn wifi (b/ g/ n) của máy tính và của mạng wifi có phù hợp với nhau không!? Kể cả chuẩn bảo mật (WEP hay WPA ...). Thông thường thì Window 7 không có trở ngại nào với các chuẩn bảo mật wifi hiện nay; nhưng bạn thử dùng chuẩn WEP xem sao ...
Đã tìm được cách , mình đã thử và thành công, bạn làm thử nha.
-Control panel – Manage Wirelwess Networks –
-Wireless networks Profile Type – Chọn User all User and per-User profiles – Sales.
máy của e là dell inspiron 14-3421 e mới mua nhưng cũng không bắt đc wifi các bác ạ.e mang máy sang phòng đứa bạn p no phat wifi e vào kết nối thì nó hiện dấu chấm than ở chỗ cột sóng í ạ mấy a c giúp e với
dg189
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoàng Thương 142 Bác thử đặt IP tĩnh cho laptop của bác nhé
e cảm ơn bá
e đã cài lại đc rồi ạ.cảm ơn bác nhiều
máy em không có cái đoạn set up a wireless ad hoc thì phải ntn các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019