[MEEGO] Một số điều có thể sẽ được đổi mới trong Meego N900

ashlong
31/7/2010 4:9Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[MENTION=11889]dangkhoivt[/MENTION]: anh nói cho chú em nghe nhé, tất nhiên chú em phải động não một chút:
1. Nếu chú em cho rằng NOKIA tụt hậu so với các loại khác thì anh xin đưa thằng ngu N900 thách đấu với bất kỳ máy đt nào mà chú em đang sở hữu về các tính năng của một smartphone đúng nghĩa, thích thì đấu ăn đt luôn nếu chú em đủ bản lĩnh, để chú em nhận ra sự tụt hậu là gì. Hay chỉ có chú em bị tụt hậu vì quá đề cao cái mũ đội trên đầu chứ ko phải cái đầu, nói cách khác, cái đầu của chú em luôn bị che bởi một cái mũ?
2. Chú em nói NOKIA chỉ sản xuất mấy cái loại cùi bắp, nên anh mới giật mình nhớ ra con VERTU của mình, nó cùi bắp thật, chẳng có tính năng gì, ớ thế mà chẳng ai chịu công nhận nó cùi bắp mới bực chứ, nhân tiện đây a khoe luôn, a vừa tặng con bồ cái MOBIADO cùi bắp của NOKIA tụt hậu chuyên sx đt cho người nghèo đấy. Thế mà anh lại là chủ của những con NOKIA đó đấy.

Em đủ trình độ bàn về function và utility của smartphone với anh thì chúng mình thi đấu chuyên môn cho vui, em đặt ra giải thưởng đi, để anh em tinhte chứng kiến và cổ vũ cho người thắng cuộc, và đánh giá sự hiểu biết của người dùng NOKIA thực sự đến đâu.

Túm lại, a thấy rằng, yếu thì ko ra gió, nói năng thì fải ngó, nhận thức tất nhiên fải có, nếu ko người ta coi như con chó...

(Về câu nói "chủ nào tớ nấy", nó đau hơn một cái tát thẳng vào mặt em, vào mặt những người nặn ra em và giáo dục em, họ đã thất bại, em hiểu vì sao chứ?...)
hay hay, rất ý nghĩa và hàm súc. Dù gì đi nữa N900 vẫn có cái hay của nó không nên so sánh cảm tính của từng người
hankite14
ĐẠI BÀNG
14 năm
anh takimata nói hay vãi chưởng. e cổ vũ cho anh. mà thôi a chấp cái thăng đầu đất ấy làm cái gì. nó biết trời cao đất dày gì đâu. miệng giếng nó nhìn lên thấy mỗi chữ iphone với lại apple.mà e thấy trong box mình thỉnh thoảng lại có mấy thằng ngu phi vào để a e chửi cho mà đéo biết cúp đuôi chạy. ngu đến thế là cùng
dangkhoivt
ĐẠI BÀNG
14 năm
N900: Thất bại ko thể chối cãi của Nokia, smartphone nokia ko tiêu thụ được. Điển hình gần đây là các dòng n-series..n96, n97, n900, v.v. Nếu so tính năng rõ ràng n900 ko thể đọ với apple, htc...
Vertu, mobiado: Mắc tiền nhưng vẫn là stupid phone, và đang bàn về smartphone thì ko nên đem stupid phone vô làm cái con ke.t gì. Hay tại chú mày thích nổ như thằng Quảng nổ. . .
Đùa chứ đã ko muốn nói nhưng mà ko nói ko đc !
Biết thế nào là đẳng cấp của 1 chiếc điện thoại cao cấp ko mua đc bằng tiền mà phải mua đc bằng rất nhiều tiền ko =)) bạn ko hiểu vì sao mà nhiều người bỏ ra đến hàng ngìn đô để mua 1 chiếc điện thoại chẳng có chức năng quái gì àh 🤔 họ thể hiện đẳng cấp của 1 người giầu có đấy mới gọi là đẳng cấp còn những loai điện thoại tầm tầm 1000 đô thì chỉ là điện thoại thông mình đa tính năng mang đậm phong cách công nghệ tiên tiến thôi ! Bạn nghĩ cần 1 con IP4 ra đường sẽ oai hơn cầm 1 con GV :-? xin lỗi thằng GV nó cười đểu vào mặt bạn nếu bạn khoe con IP4 của bạn mua với giá 2000 đô đấy =))

Nếu bạn cảm thấy thích solo về khả năng của SM thì anh em trong cái BOX này chẳng ai ngán đâu =)) lướt WED chứ gì OK ! Điều khiển máy tính từ xa chứ gì OK ! Cập nhật thông tin về các mạng xã hội chứ gì OK ! ... sao bạn dám thử hay ko hay chỉ đứng đó mà nói ko thôi :-?

Thích tính năng gì của SM để đấu nào :-?
ừ, nếu chú em nói n900 ko so được tính năng với htc, iphone... thì chú em mang nó ra chứng minh đi, anh cũng mang N900 ra chứng minh điều ngược lại để kết luận ai nổ nhé.

chú em đang nói về smartphone thì lại đá qua đt thông thường, nên a mới nhớ ra là NOKIA có 2 con stupidphone là VERTU và MOBIADO, chú em nói NOKIA chỉ là loại cùi bắp, phổ thông nên a tủi thân quá, mua được 3 con N900, Vertu và Mobiado thì tiện tay cho mất đi 1 con để quan hệ rồi, người đc tặng lại nghĩ a ngụ ý họ thuộc đẳng cấp phổ thông, cùi bắp thì ngại lắm.

Nói tóm lại, chứng minh có trọng tài phân định và sẵn sàng trả giá nếu thua hay hơn là chứng minh ai nổ ai xịt.

Anh ba chục tuổi đầu, vợ con xe cộ nhà lầu rồi, công ty nhân viên người làm mấy chục mạng, bao nhiêu người biết anh trên forum, anh nổ để chui xuống hố sao, anh chỉ sợ chú em mất bình tĩnh trầm trọng khi nhìn thấy anh ngoài đời thường thôi, nên nếu chỉ cần đồng ý đọ đt và dám gặp anh đã là có một bản lĩnh cơ bản của 1 người bình thường rồi, ko biết e đã đạt tới đẳng cấp của 1 người bình thường chưa?

(Mà chưa gặp anh chú em đã mất hết cả bình tĩnh và văn hóa rồi, có thể là văn hóa thì ko mất, bởi có đâu mà mất. Nên a trộm nghĩ rằng, Stupidphone thì vẫn có người dùng, stupidboy thì chỉ làm đầy recycle bin thôi nhỉ?)
dangkhoivt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko cãi nữa nhưng smartphone nokia ngon quá mà ế chỏng gọng, từ n96 97, 900...chắc thế giới này ngu hết rồi. Smartphone Nokia số 1 mà nokia phải cuống cuồng thay CEO để thay đổi. Cái này thì tự suy nghĩ đi không cần phải nói nữa. N900 nếu hoàn hảo ko có điểm nào chê được thì IP4 nó chẳng bán được, người ta xài cũng biết đánh giá chứ. Có thấy thằng nào xếp hàng mấy ngày liền để được mua N-series ko? Tự hiểu đi, không cần phải nói nhiều, còn không thì lên sohoa coi bài apple và htc đang dần bỏ xa nokia. Top smartphone gần đây trên các trang đánh giá nước ngoài cũng đã ko còn đại diện của Nokia. Ở đây mình chỉ nói về smartphone thôi và ko cãi nũa để mất đoàn kết. Chấm dứt tại đây.
Bạn dùng SM INTERNET đầy mình mà ra đường đứng chờ để mua hàng àh :| bọn tớ dùng SM loại đểu ngồi nhà đặt hàng chờ hàng đến thôi 😃 sống hơn 20 năm òi đôi khi lười nhác chẳng muốn bon chen với đời cứ ngồi nhà chỉ tay 5 ngón thôi :"> VN mình giờ hỗ trợ mua hàng trực tuyến tốt lắm bạn ạh 😃 chỉ thử mà xem 😃 tờ mới chỉ có 1 ngón thôi mà đã có hàng chứ chưa cần chỉ đến 5 ngón đâu :">

Nó ế vì nó kén người dùng thôi ! BOX này rất nhiều người đến với BOX theo trào lưu thấy thiên hạ nói hay quá mò đến nhưng lười tìm hiểu lười làm ngồi chờ ăn sẵn 1 thời gian sau chia tay và ra đi 😃
HP đâu phải hãng có máy tính ngon rẻ đẹp đâu nhưng người ta đa phần vẫn mua HP đó thôi 😃
Nhiều bạn chơi mua máy chỉ để GAME đâu có mua CHIP AMD mà vẫn cứ mua CHIP INTEL mà 😃
NOKIA bị bỏ xa về mặt SM là điều ko khó để tưởng tượng ngay chính bản thân mình cũng thấy N900 là loại máy cực kì kén người dùng ! Ko phải ai sờ vào cũng dùng đc nó luôn cũng hiểu luôn đc các tính năng của nó và cũng ko hiểu đc nó là cái gì ! Cồng thêm khoản khả năng MK của NOKIA chẳng bằng ai nên hầu như ra đường nhiều khi người ta nhìn máy mình mà ko biết nó là máy gì 😃 Mà nói thẳng ra N900 đc xét ở khúc TABLET có tính năng PHONE chứ ko phải SM có tính năng TABLET 😃
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chân lý ko thuộc về số đông nha Ku, muốn tranh luận gì a e Maemo sẵn sàng, ok Men........?😕
Hehe có lẽ bạn chưa xài SM thật sự bao h. trong box MAEMO chưa có ai chê NOKIA N900. ngoại trừ nó lâu update. còn 1 khi đã xài là bít đã như thế nào. k bao h mất sóng. chứ chú IP xài như .... từ IP 2-4 mình đều có hết. nói thằng có thằng trả giá N900 cao hơn mà k bán.
Lần sau đừng vào đây phát biểu lung tung nha,

ae ném gạch cho him ấy bể đầu đi 😆
Mất hòa khí cả nhà òi. Cho em xin đi vừa bên thớt có một tên Mackiller nói năng hợm hĩnh bên đây lại có têm ông này nữa. Mấy ông về bõ Iphone mà xưng hùng đi. Để bị lôi cả cha mẹ ra chửi thì nói làm chi nữa, nói theo kiểu ông takimata là ác lắm đó. chửi mà tui còn phải nể luôn. Cái vụ Mackiller chắc phải để cho ông quá. Tui là bó tay luôn😁
fromhankite14: anh takimata nói hay vãi chưởng. e cổ vũ cho anh. mà thôi a chấp cái thăng đầu đất ấy làm cái gì. nó biết trời cao đất dày gì đâu. miệng giếng nó nhìn lên thấy mỗi chữ iphone với lại apple.mà e thấy trong box mình thỉnh thoảng lại có mấy thằng ngu phi vào để a e chửi cho mà đéo biết cúp đuôi chạy. ngu đến thế là cùng

from hoanglegia: Mất hòa khí cả nhà òi. Cho em xin đi vừa bên thớt có một tên Mackiller nói năng hợm hĩnh bên đây lại có têm ông này nữa. Mấy ông về bõ Iphone mà xưng hùng đi. Để bị lôi cả cha mẹ ra chửi thì nói làm chi nữa, nói theo kiểu ông takimata là ác lắm đó. chửi mà tui còn phải nể luôn. Cái vụ Mackiller chắc phải để cho ông quá. Tui là bó tay luôn

Thưa cả nhà maemo,

Tôi luôn bảo vệ sở thích của mình, quan điểm của mình, tác phong của mình đến cùng bằng lý lẽ có suy nghĩ, dẫn chứng có thực tế, dám trả giá và xin lỗi nếu sai, bất cứ ai, dangkhoivt hay ai, đều có thể nhận đc con N900 này, nếu họ chứng minh được quan điểm của tôi là sai. Vậy họ có dám trả giá hay không?

Ở đâu có mâu thuẫn, ở đó mới có tiến bộ và phát triển. Triết học đấy, đúng không?

Vậy nên, tranh luận là cần thiết. Tranh luận với quan điểm sắc như dao với công cụ là ngôn ngữ có văn hóa bị coi là ác thì sự vuốt đuôi trong tranh luận có tạo nên một sự nhìn nhận theo véctơ của sự phát triển ko? Tôi nghĩ là không. Bởi vì nó thuộc về phạm trù của sự mông muội.

Tôi không phải là thằng rỗi hơi để đi sang box khác nhổ bậy vào mấy câu huỵch toẹt, tôi chỉ quan tâm tới cái tôi cần, tôi muốn để chia sẻ, góp sức nhỏ nhoi cho các cá nhân và cộng đồng quan tâm. Bởi vậy, nếu quan điểm của tôi nhằm bảo vệ cái box này bị coi là ác thì, thằng nhổ bậy vào cái box này nên coi là loại gì, phản ứng với nó ra sao, bảo vệ box này một cách tích cực và có suy nghĩ bị coi là ác thì người đưa ra ý kiến là tôi "ác" liệu có nên coi là chín chắn và có đóng góp thiện chí ko? Đấy là tôi chưa nói tới việc rất trẻ con và lười tư duy, đó là hành vi đi xúi bẩy người khác sang chửi nhau ở những nơi không thuộc về họ, không bảo vệ cho những gì họ quan tâm, yêu thương và chia sẻ. Mà tôi đâu có chửi, tôi chỉ lột trần truồng bản chất vấn đề.

Tựu trung lại, điều tôi muốn nhấn mạnh là, bảo vệ, sẻ chia, đóng góp là các sứ mệnh mỗi thành viên ở đó nên thực hiện. Và tôi sẽ "ác" đến cùng (theo quan điểm của bạn hlg) theo các tiêu chí bảo vệ, sẻ chia và đóng góp như đã nói ở trên, như những gỉ tôi đã, đang và sẽ hành động trong và chỉ riêng cho mảnh đất nhỏ MAEMO tinhte, cho những chiếc đt bị oan danh "cùi bắp, tụt hậu".
Chưa được sờ vào MAEMO nhưng nghe nói là tính năng của nó khá "khó nhằn", cũng hơi khó nói nhưng có lẽ N900 chỉ dành cho người dùng chịu khó tìm tòi, hoặc am hiểu hoặc cực kỳ cần một vài tính năng nào đó ( kiểu như chuyên viên) chứ không dành cho người dùng thông thường. Dù cấu hình N900 không mạnh nhưng khả năng của MAEMO lại mạnh hơn hẳn nhiều điện thoại cấu hình cao bây giờ. NOKIA kiên quyết không đi theo Android (tính đến bây giờ ), từ Symbian đến MAEMO, tiếp theo sẽ là MeeGo. Chắc là MeeGo cũng sẽ hỗ trợ việc tương tác các thiết bị phần cứng như NOKIA đã từng làm, ngoài ra việc đồng bộ ứng dụng từ Symbian^3 với MeeGo qua nền tảng Qt sẽ giúp các lập trình viên đơn giản hóa việc lập trình ứng dụng so với việc phải code C++ như Symbian ngày xưa. Đây có lẽ là bước tiến lớn của NOKIA khi kết hợp việc phát triển ứng dụng với các lập trình viên chuyên nghiệp và lập trình viên muốn đơn giản hóa việc viết ứng dụng trên Qt.
Tuy nhiên có một điểm mà NOKIA lại ít chú trọng là giao diện cơ bản ban đầu của HĐH, trong khi iPhone hay Android có giao diện bắt mắt và màn hình Home linh động, NOKIA tạm thời vẫn trung thành với giao diện cũ (ở Symbian ^ 3), dù giao diện có khả năng tùy biến cao hơn hẳn nhưng không nhiều người dành thời gian cho việc đó -> chê NOKIA giao diện xấu. Đồng thời giá thành và CEO của NOKIA không được như iPhone nên nhiều người không để ý.
Đã nhìn Symbian ^ 3 và cảm nhận giao diện không tốt lắm, và không có bàn phím riêng mà chỉ có cảm ứng, không hiểu về sau có phát triển được không nên mong chờ vào MeeGo cho sướng. He he.
ductuanl
ĐẠI BÀNG
14 năm
sau khi cài thử NITDroid lên N900 để dùng thử mình mới nhận ra maemo là hệ điều hành quá toàn diện, dùng android mình có cảm giác chẳng khác gì symbian, chỉ khác nhau tí ở giao diện
Ủng hộ bác này phát.. Dùng đt phải cảm nhận đc mình đã dùng đc những gì làm đc những gì với cái đt của mình. Còn muốn chứng tỏ dân chơi thì mua Vertu và Mobiado mà dùng. Hay là pác dangkhoivt mua đt về nghe với gọi thôi. Thất bại của n900 <=== có vẻ cũng đúng. Nhưng để đọ tính năng chưa chắc con nào trên thị trường VN ăn đc đâu. Còn rẻ bền đẹp thì mời bác dangkhoivt mua con rẻ tiền của Nokia dùng ngầu phết đấy. Bọn em nhà quê chỉ biết dùng N900 thôi không biết dùng Iphone,.....

---------- Post added at 02:05 AM ---------- Previous post was at 02:01 AM ----------

Đồng chí takimata thôi không nói nữa.. Cãi nhau với trẻ con sao....?
ồ, ko, kooo, mình dạy học sinh tiểu học môn tư duy cơ bản thôi, cám ơn đồng chí ko quản khuya khoắt góp tiếng nói chân tình, mộc mạc
mình nghĩ các bạn nên đi vào vấn đề chính là Meego trên N900 là hay hơn khi nói về vấn đề khác
hankite14
ĐẠI BÀNG
14 năm
đề nghị a e trở về vấn đề chính. thằng đầu đất ấy nó chạy rùi.
liut123
TÍCH CỰC
14 năm
[MENTION=201699]verylove[/MENTION]: đúng ờy, topic of meego mừh! nhưng thật sự bgio cũng k biết là meego có đc nâng cấp trên n900 k nữa, apps cho n900 quá ít, là 1 fan of n900 mình có một vài nhận xét sau về em nó, nếu có sai thì thứ lỗi cho: màn hình cảm ứng of n900 k nhạy bằng iphone nhưng so với những dòng cảm ứng điện trở khác thì e nó là vô đich, 1 điều nữa đáng nói đó chính là màu sắc of hầu hết nokia đều rất nhạt và lạnh! games thì hiện nay chỉ chơi giả lập trên n900 là ngon nhất thui, nhưng k biết trong tương lai có đc cãi thiện k nữa! nếu như memo hiện tại có thể chạy đc apps .sishay .sixs như s60 v3, v5 thì cũng đõ buồn trong mùa hè nóng bức chờ đợi meego!
đúng là soft n900 ko nhiều ( nge mọi ng bảo thế và mình cũng cảm thấy thế ) nhưng nhiều làm gì khi thật sự mình ko cần thiết đến ? chẳng hạn hiện h mình đang xài symbian , đúng là nhiều soft thật nhưng đôi khi vẫn remove mấy soft ít cần dùng đến . Tuy chưa dùng n900 nhưng hiện tại mình rất thích N900
Nếu mà N900 chạy đc sis hay sixs thì khác nào v3 và v5 chạy mấy cái sis cũ hồi xưa đâu :p
Thực ra nếu chỉ dùng ở mức độ người dùng ko trọc phá nhiều chỉ cần down ứng dụng về và sài ứng dụng ( ko dùng các ứng dụng trong kho Teseting hay Devel ) thì việc sử dụng N900 rất dễ là đằng khác 😃 mọi thử đều trực quan chỉ cần ngồi nghịch 1 lúc là thừa sức để có thể dùng nó để vào mạng gọi điện nhắn tin xem tin nhanh sử dụng bản đồ cập nhật Mail quay phim chụp ảnh ghi hình 😃 ngồi tìm hiểu 1 chút nữa chưa cần phải biết đến X-terminal nó là cái gì thì có thể chia sẻ mạng xã hội cập nhật Mail công ty mail cá nhân các loại ...
Còn nếu muốn trọc ngoáy 😃 tất nhiên cần phải biết 1 chút về LINUX cần phải biết các sửa máy khi bị lỗi bị hỏng ( cách đơn giản nhất là FLASH ) từ đó chỉ còn 1 yếu tố nữa là có thể tha hồ trọc ngoáy tha hồ chỉnh sửa ... và yếu tố đó là máu liều =)) Cái câu "chết thì FLASH" sẽ đc sử dụng rất nhiều ở cái trường hợp như thế này ;)) Thực ra ko khó dùng như thiên hạ vẫn đồn đại 😃 nhưng vẫn phải công nhận vì nhiều yếu tố nó kén người dùng 😃

Nếu chỉ nói riêng SYM mà NOKIA đang sử dụng thì ko nói làm gì 😃 nhưng nếu câu nói của bạn bao hàm cả MAEMO thì lại là vấn đề khác 😃 giao diện của MAEMO thuộc hàng có khả năng tuỳ biến linh động chuyên nghiệp và đẹp thuộc hàng bậc nhất của các HĐH cho SM trong thời điểm hiện tại 😃 tuỳ từng cảm nhận của từng người mà nó có thể là nhất hay ko nhưng hoàn toàn ko thua kém bất kì 1 HDH nào 😃 Giao diện đa màn hình của MAEMO thực sự ko khác gì trên Ubuntu ( thậm trí còn hơn hẳn Ubuntu ở khoản di chuyển giữa các màn hình ) ko phải mình bênh vực gì HDH mà mình đang sử dụng như có lẽ ko có HDH nào có nhiều thông tin trên Desktop như MAEMO 😃

Mình thấy giao diện của ANDROID cũng mang phong cách của Ubuntu đấy chứ 😃 mỗi tội cảm giác của mình thì MAEMO vẫn hơn ở mặt chuyên nghiệp thôi 😃

Vấn đề là cái vấn đề chính lại chưa có để mà nói 😃 hầu hết các bản MEEGO dùng thử trên SM đều chưa hơn MAEMO ở mặt giao diện còn ở mặt hiệu năng thì chưa thể bàn đc vì chưa có bản chính thức 😃 Nếu có bàn thì lại chỉ mong mỏi đến ngày có bản chính thức mà thôi 😃 nhưng phải nói thực sự rất ấn tượng bản MEEGO trên TABLET 😃 rất đẹp rất chuyên nghiệp và mạnh mẽ 😃
Cảm nhận của mình thấy thì nếu MAEMO là 1 chàng thanh niên khoẻ mạnh đẹp trai thì MEEGO trên SM như 1 đứa trẻ mới lớn 😃 rất dễ thương rất hay nhưng chưa chuyên nghiệp 😃 mà mình thấy vấn đề này hay mà 😃 nếu ko tính đến mấy đồng chí ném sỏi 😃 bàn luận để có cái nhìn khách quan 😃 dù sao thì N9 chưa có mặt chính thức 😃 chưa ai có thể khẳng định đc các hình ảnh trên thực sự là của N9 😃 vì các tấm ảnh đều thể hiện N9 sử dụng HDH MEEGO phiên bản thử nghiệm cho SM nhưng các VIDEO đều chứng minh 1 điều N9 sử dụng SYM 😃

Mình thì thấy ko ít 😃 chỉ ít ứng dụng đẹp mắt và game chất lượng ( ko tính Game chuyển từ PC các máy chơi GAME sang )
Máy mình giờ có 14 hàng mỗi hàng 5 ứng dụng 😃 tính ra cũng cài đến 70 ứng dụng bao gồm cả ứng dụng có sẵn =)) Như thế chắc cũng ko ít 😃 Chưa kể các WIDGET 😃
Pidgin để chát , Conky quản lý , FCamera HDR Capture LowLight để nghịch CAM lúc buồn buồn , MSDict từ điển , Joikuspot để làm Modem , Maep bản đồ , Document to go để soạn văn bản , FBReader PDF reader để đọc E-Book , Qik Video quay Video chia sẻ trực tuyến , BlueMaemo bộ chuột bàn phím tay PS3 , v.v. còn nhiều nữa 😃 kể ko hết 😃 với số lượng ứng dụng có thể sử dụng như vậy thì kho ứng dụng ko thể nói là ít đc 😃

Cái này thì hoàn toàn đồng ý 😃 Phải thừa nhận là tiếc vì việc nghiên cứu phát triển cảm ứng đa điểm trên công nghệ điện trở hơi muộn 😃 đến giờ mà vẫn chưa thực sự có 1 SP chính thức nào đi vào thực tiễn 😃 nếu đc như thế thì cảm ứng đa điểm , độ chính xác cao , tiếp nhận đc lực tác động thì có lẽ mình chẳng cần cảm ứng điện dung nữa 😃

Mình thấy mấu của N900 khá sắc nét cà đẹp đấy chứ 😃 chỉ có điều sử dụng với ành sáng thì khá tệ và góc nhìn hẹp quá
zZz4everzZz đã nói lên một quan điểm tôi cho là khách quan dựa trên trải nghiệm thực tế, đi sâu vào nội hàm chứ không luẩn quẩn bên ngoài các vấn đề như mấy chú noob láu táu nhưng thiếu dẫn chứng bên trong. Chỉ dựa vào các bài pr mà đánh giá sự ưu nhược của một dòng máy là ko thể chấp nhận được. Bọn họ tự biến mình thành những con nhặng.

Lão tử đã nói, tinh túy chẳng bao giờ thuộc về số đông, bởi nếu thuộc về số đông thì còn gì là tinh túy nữa (đạo giảm trừ - thiểu thắng đa). Vậy nên, bất cứ ai cho rằng, một sản phẩm tinh túy phải minh chứng bằng số đông người dùng thì cần phải xem lại. Bởi ko thể có một đất nước có giáo sư nhiểu hơn sinh viên và sinh viên nhiều hơn kẻ thiếu học.

N900 bán được rất ít (sản xuất rất rất ít), nhưng nó phục vụ cho thiểu số những người cần hoặc mong muốn tiệm cận sự tinh túy. Họ có mục tiêu rõ ràng là: biến nó thành một tên nô lệ chứ không phải là một con cún xinh.
zZz4everzZz ko hiểu ý mình rồi , các bạn ấy toàn tranh cãi ngoài vấn đề của N900 thôi ( cãi lộn ỳ xèo ý ) , vs lại nge bạn nói chắc bạn yêu n900 lắm và nếu có đc n900 chắc mình cũng...chẳng khác gì bạn 😁 thời điểm hiện tại chưa thể lấy n900 về , hihi
chuyển sang vấn đề chính: MEEGO

Chưa có gì đáng để phân tích, bởi thiếu cơ sở và hoàn toàn không có trải nghiệm.

Tuy vậy, nó là sư kết hợp giữa Moblin và Maemo, nên nó là đứa trẻ có cấu trúc gen tuyệt vời đấy. Hy vọng khi trưởng thành, nó sẽ giành được "FIELDS".
ái chà, nghe mấy bác phân tích về Maemo và Meego làm em tò mò quá. Kiểu này thì em nó ra phải kiếm một cái mới được. Mà các bác có biết chừng nào nó chính thức phát hành không vậy?
Haizaah... mình cũng đang mong đợi ngậm ngùi đây, đầu lâu xương chậu vãi, hình như là ngày 30/2/2011 đấy, thôi cố mà chờ
Cuối tháng 10 là có bản 1.1 nếu ko nhầm bản này hưa hẹn là có UI và đầy các tính năng driver 😃 em chờ bản đấy đã còn bản hoàn thiện ko lỗi và sản phẩm chính thức thì quý 1 năm 2011 :| lâu chán :|
Vậy phải chờ sang năm thôi. ;)
👼:bounce:😁:D:D
Bao giờ cho đến bao giờ.... Ông Nokia này "Trâu chậm uống nước đục" quá... sao giờ này còn chưa cho ra lò đẻe IP tắt ngóm... nhường lại thời cho N900 mấy pác nhỉ
Lý luận bác Takima rất sắc bén 🤔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019