Memory Booster [FULL] - Thêm 1 tiện ích cho BB

h.hung
30/3/2009 16:4Phản hồi: 72
Memory Booster [FULL] - Thêm 1 tiện ích cho BB

Nghe cái tên là cũng bết rùi, cùng họ hàng với battery Booster nhưng khác chức năng 😁:D:D

Features:
  • Benefits: Boosts your device speed by recovering wasted memory.
  • No new hardware: Software only solution. No additional hardware needed! Does not influence any other applications.
  • How it works: Due to imperfect memory management of the BlackBerry Java Virtual Machine (JVM), a lot of memory is wasted which impacts the device performance and stability. MemoryBooster recovers the lost Memory to make it available again.

Display Dimensions
160 x 160, 240 x 160, 240 x 240, 240 x 260, 240 x 320, 320 x 240, 480 x 320, 480 x 360
Operating System
4.0, 4.1, 4.2, 4.3, 4.5, 4.6, 4.7

Cuối cùng là em nó FULL ah

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này chắc cùng tính năng với Memory up đây mà !
h.hung
CAO CẤP
15 năm
Hok biết co gì khác biệt nhiều ko, nhưng mới thấy nó xuất hiện trên handango và cùng anh em với battery booster ( cái này dùng rất hay ah) 😁:D:D
vudongan
ĐẠI BÀNG
15 năm
cám ơn bạn

bạn quá tinh tế.chúc bạn khỏe,cám ơn rất nhìu
hungtv
TÍCH CỰC
15 năm
1 phần mềm mới,nhưng anh em ai giải thích cách sưe dung batterry bôster đựoc k?,auto run hay phải click
danhhieu1
TÍCH CỰC
15 năm

cái này có vẻ hay, thanks bác:yes4lo:. chắc cũng auto run giống batterry boot
Thế còn chức năng memory clean có mặc định trong bản 4.5 và phím dọn dẹp Alt + LGLG (clear log) thì có giống em này ko các pro ....?/:confused1bb:
Dạ ai có thể giải thích cái này là gì ko ạ??????????????????
dinhquyhf
TÍCH CỰC
15 năm
* Lợi ích: Tăng tốc độ điện thoại của bạn khôi phục bộ nhớ.
* Không phải là giải pháp phần cứng mà chỉ là giải pháp phần mềm. Không cần thiết add thêm phần cứng! Không ảnh hưởng đến bất kỳ các ứng dụng nào khác.
* Hoạt động: Do trình quản lý bộ nhớ của BlackBerry Java Virtual Machine (JVM) là chưa thật hoàn hảo nên có rất nhiều bộ nhớ bị lãng phí làm tác động đến hiệu suất và sự ổn định của thiết bị. MemoryBooster sẽ giúp lấy lại những phần bộ nhớ đã mất.
Tóm lại đây có thể gọi là chương trình dọn rác tự động trong bộ nhớ Ram của Blackberry
anh có thể gải thích rõ về ứng dụng củ chương trình này không vậy
ane
Trứng
15 năm
Vậy giữa MemoryBooster,MemoryManager và MemoryUp Pro thì nên chọn phần mềm nào bây h hả các bác...em cài cả 3 cái nhưng chưa biết nên remove cái nào,chả nhẽ dùng cả 3 o_0
Đương nhiên là dùng cả rui` , với những phần mềm tiện ích như thế này ( lại còn full nữa chứ ) thì tốt nhất là nên dùng cả ! Mà cũng có nặng lắm đâu ...
cac bác cho em hỏi cái này dùng cho 7290 duok ko ah?
cứ dùng thử cả ba xem có xung đột không?
Nếu không thì chơi luôn cả ba pro à.
h.hung
CAO CẤP
15 năm
7290 dùng dc bạn, hỗ trợ OS 4.1 😃😃

thanks anh hùng nha. quá hay va tiện ích
zeroG
TÍCH CỰC
15 năm
cái này tuyệt lắm, nhỏ gọn nữa, thanks bác chủ nha, bỏ MemoryManager và MemoryUp Pro rồi.... 😁 :D :D
Em thấy Baterybooster dùng nhẹ, hay nên chắc cái này anh em của nó cũng vậy. Hay ở chỗ nó tự động giải phóng bộ nhớ mà không cần phải tác động như các PM khác. Thanks
Thanks trước dùng sau nào..... đủ 30 char
Lại một phần mềm cùng họ nhà s4bb.com đây 😁
Cảm ơn bạn.
Hic! Vừa mới dơn về thanks bác na có Full là đẹp rồi
Memory Up, Memory Manager mình đều đã dùng, nhưng nhược điểm của cả hai phần mềm này mà ai cũng có thể nhận ra đó là thông số bộ nhớ thông báo trên 2 phần mềm này đều sai cả, nó không đúng với bộ nhớ thực của BlackBerry,mình vẫn đang dùng Memory Cleaner có sẵn trong OS 4.5 của BB Pearl thấy cũng khá ổn mặc dù đúng là có lẽ chưa thể bằng các phần mềm chuyên dụng. Tuy nhiên theo 1 bro về cái này cho biết chưa có Soft hoàn hảo trong việc này cả!
Hy vọng MBooster sẽ làm tốt điều này!!!!
Vấn đề ở đây không pahir là nặng hay ko nặng mà có thể bác chơi nhiều quá quên ko tắt nó đi khi ko cần nữa vô tình biến nó thành 1 trình chạy ngầm mà các bác hiểu trình chạy ngầm nguốn bộ nhớ đến mức nào ....
Cảm ơn bác!!em nghĩ phần mềm này khá tốt nhưng có thêm phần hướng dẫn cụ thể và chi tiết thì sẽ hẫm dẫn hơn.!thanks..bác!!
tungso
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tiện thể bac có phần mềm battery booters ko?? post lên choa em với ^^! thankx bác trc' 😁
anhht197
ĐẠI BÀNG
15 năm
Battery cho bạn đây. Ngày trước của một thành viên trong DĐTT tặng
batery booster.rar
tungvnt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Rảnh tay down về test phát
Cảm ơn pác nhé !

Xu hướng

Bài mới