Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mercedes-Benz GLE-Class có giá chính thức tại Việt Nam, bắt đầu từ 3,3 tỉ đồng

El Ku
22/4/2015 14:43Phản hồi: 64
Mercedes-Benz GLE-Class có giá chính thức tại Việt Nam, bắt đầu từ 3,3 tỉ đồng

Mặc dù mới được ra mắt trên thế giới cách đây không lâu và Mercedes-Benz Việt Nam cũng chưa công bố thời điểm ra mắt tại Việt Nam, thế nhưng mới đây giá bán của hai mẫu GLE-ClassGLE-Class Coupe đã xuất hiện. Theo đó, một nguồn tin cho biết 2 dòng xe mới nhất của Mercedes-Benz sẽ được phân phối ở nước ta với tất cả 4 phiên bản chia đều cho 2 dòng.

Cụ thể, GLE-Class sẽ có 2 phiên bản là GLE 400 4MATIC giá 3,3 tỉ đồng và GLE 400 4MATIC Exclusive giá 3,6 tỉ đồng. Biến thể lai coupe của nó là GLE-Class Coupe cũng có 2 phiên bản gồm GLE 400 4MATIC Coupe giá 3,6 tỉ đồng và GLE 450 AMG 4MATIC Coupe giá 4 tỉ đồng.

Như đã biết, GLE-Class và GLE-Class Coupe là hai dòng xe hoàn toàn mới của Mercedes-Benz. GLE-Class có nhiệm vụ cạnh tranh với X5 trong khi GLE-Class Coupe cạnh tranh với X6 đến từ hãng xe đồng hương BMW. Dưới đây là bảng thông số kỹ thuật chi tiết của 4 phiên bản sẽ được bán ra tại Việt Nam. Lưu ý, dưới đây chỉ là bảng thông số kỹ thuật cơ bản, các model còn có sự khác biệt về trang bị, tính năng tùy chọn đi kèm, điều này mình sẽ nói chi tiết hơn khi GLE-Class chính thức ra mắt tại Việt Nam.

bang-thong-so-mercedes-benz-gle copy.jpg

GLE-Class

GLE-Class Coupe

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy GLE nhìn nam tính & đẹp hơn hẳn GLE-Coupe. Chắc có lẽ mình già rùi! 😁
@vinhphucng25 GLE Coupe là dòng bê đê tập tạ mà, đc cái đẹp lạ chứ sao manly bằng GLE đc 😆)
@turquoise Like cho bác câu Pede tập tạ nhé 😁
Cơ mà em GLE Couple vẫn có nét gì đó thanh thoát, có điều tính cơ động và manly thì không bằng GLE thôi 😃
Chạy trong thành phố và như bên Tây họ dùng đúng với danh nghĩa xe cá nhân thì họ lại chuộng em Couple hơn
dual1
CAO CẤP
9 năm
@turquoise Nếu mà nói manly thì phải nói G-class
ko mua được, quá đắt
@daovangiangtnvn ai cũng hiểu chỉ vài người kô hiểu
@s3095453 Chưa ra ai biết bác 😃 còn E thì 8 củ/bên 😃 2 cái tai bằng con Wave
Knightmare
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daovangiangtnvn Đồng chí nói sai quan điểm bỏ mợ... mỗi tội chuẩn éo phải chỉnh 😆

Trong con GLE này cái đèn sau như giở hơi, thua X5.
th4nlinh
TÍCH CỰC
9 năm
@daovangiangtnvn Vãi bác, em phải ra ngay show room rinh luôn một em merc E class 250 amg 3.0 tăng áp kép về để đc tặng 1 chiếc ip6 để có cái lên tinhte.vn để like và trả lời bác. 😃
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn máu X6 hơn nếu có đủ tiền. Còn Mers thì mình chỉ thích GLK - G55 thôi 😁
Hộp số tự động 9 cấp, kinh khủng thật,
bình xăng 80l đã thấy to rồi, con này tới 93 lít lận 😆
@nguyenmartin Bình xăng khủng quá.
stefan51
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://vnexpress.net/infographic/oto-xe-may/gia-oto-o-viet-nam-re-hay-dat-3204685.html
Sáng nay mới đọc vnexpress thấy bài này. Giờ lên TT lại thấy con Mẹc này. Chắc nghiên cứu qua Malay hay Sing gì đó quá. Chứ ở VN biết bao h mới đc mua xe.
Lương thì ba cọc ba đồng, đường xá thì như cái lỗ mũi (đã vậy còn nắng thì đào lên lấp lại, mưa thì ngập tè le ra đó), giá xe với giá xăng thì tận trên mây. Ngày nào đi làm cũng phải bưng cái mặt ra hứng bụi, có AB hay SH thì cũng chẳng thấy sướng.
stefan51
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietnew2128 Vậy bác cho là xe ô tô gây tắc đường còn xe máy thì không à?
Xe máy là chúa chạy ngược chiều, gây cản trở giao thông. Xe máy lại còn hay chen lấn mà cụ thể là lấn tuyến, vừa nguy hiểm vừa cản trở giao thông, rồi lại còn vô số lỗi mà các bác đi xe máy không chú ý như là rẽ không bật xi nhan, lạng lách, vượt đèn đỏ,... nhiều người đang chạy có điện thoại là dừng luôn ngay giữa đường nghe điện thoại... và còn vô số, vô số tật xấu khác của người Việt khi chạy xe.
Không biết bác đã từng cầm lái ô tô chưa? Bản thân mình thì đã từng rồi, có vậy nên mới biết cái cảm giác đang chạy bon bon lại có cô cậu nào đâu đó phi ra ngay trước đầu xe, đạp thắng gấp vừa sợ tông phải nó vừa sợ bị húc vào đít. Rồi khi kẹt xe thì thôi, xe máy là vua, thích nhích đâu là nhích, ngồi trong xe vừa sợ xe trầy vừa bực vì bất lực.

Bác cứ cho là hạn chế xe ô tô thì giảm được tắc đường thì lầm rồi nhé. Còn lý do thì bác cứ tự tìm hiểu nhé.
@wraith2 Chung quy cũng chỉ HN vơi SG, ok? Thế tp khác, tỉnh khác thì sao? Tắc đường xét cho cùng là 1 hệ quả của phát triển kinh tế và nước nào đặt phát triển kt lên hàng đầu thì phải chấp nhận và giải quyết từ từ. Hạ giá xe-> bán đc nhiều xe-> thu đc tiền đầu tư ngược lại cho giao thông, chứ bây h hạn chế tiền đéo đâu đầu tư, lại đi vay đấy ông giời ạ. Mà vay thì ai trả, đời ông, đời con cháu ôg trả chứ ai, đã thấy nhục dần chưa? Tại sao người ta thik hạn chế, vì hạn chế thì có cớ để vay tiền với lí do mở rộng đường, mà tiền vay là tiền tươi thì tha hồ xà xẻo. Mẹ cái xứ lừa đéo khá đc.
ZenBK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@/v\ I ]\[ |-| thế thì đi ra khỏi cái xứ lừa mà sống đi ! kiếm mấy cái xứ hổ báo cáo chồn ý : ))))
Xác xe nặng quá.
ZenBK
ĐẠI BÀNG
9 năm
GLE nhìn bình dân na ná fortuner, couple nhìn giống Q7

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ZenBK Mình ghét nhất thiết trụ sau kiểu fortuner. Con này đuôi y sì
@pham duc quyen Chính xác là Fortuner giống con này vì dòng này tiền thân là ML-Class sản xuất từ năm 1997. Fortuner năm 2005 mới sản xuất.
@lucas_mufc Uh, chắc có lẽ. ..
@ZenBK đi khám mắt gấp để lâu có thể bị mù 😁
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoài lề xíu,mình đang định mua xe để gia đình đi
Đang nhắm con Santafe các bác thấy ok ko
Ai đi rồi cho mình đánh giá khách quan về dòng xe này với
ballben
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhquan90
Good! Rất kinh tế. Tôi đi hơn 03 năm rồi, không có vấn đề gì phải phàn nàn.
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@ballben ok cám ơn bác,tầm 900tr thì múc dc em san đời nào nhỉ
@manhquan90 Mình đang sử dụng Santafe GLS 4WD, máy xăng 2.400cc từ tháng 7/2011: Ngoài việc đổ xăng(Tiêu hao đường hỗn hợp 9,5l/100Km) thay dầu nhớt, thì đã thay lọc dầu 2 lần, thay 1 bình ắc quy, mới thay 4 quả lốp. Xe chạy đầm chắc, nhưng vào đường bê tông, sỏi, nhựa bán thâm nhập thì hơi ồn; còn lại rất Ok!
@manhquan90 Mình đang sử dụng Santafe GLS 4WD, máy xăng 2.400cc từ tháng 7/2011: Ngoài việc đổ xăng(Tiêu hao đường hỗn hợp 9,5l/100Km) thay dầu nhớt, thì đã thay lọc dầu 2 lần, thay 1 bình ắc quy, mới thay 4 quả lốp. Xe chạy đầm chắc, nhưng vào đường bê tông, sỏi, nhựa bán thâm nhập thì hơi ồn; còn lại rất Ok!
Xe đẹp wá, cbị tien mua Porsche thôi
ước mơ mãi chỉ là ước mơ , định mệnh cái mơ ước 😔
:v Merc E gầm cao, cái kết cấu bộ mặt vác nguyên xi từ E lên
hoak
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao ko so sánh luôn với thằng tư bản đang giãy (ko biết bao giờ chết) luôn cho nó máu. Thu nhập cỡ 25-30 lần gì đó, mà giá chừng 1/3 thôi. Con này bên Mỹ trả tiền thuê 500-600 obama 1 tháng là rước về được rồi ;)
n
Bác nói thâm túy vl... 😃
Bùn thit, làm cả đời mà ko mua nỗi chiếc xe máy nữa huống j là mua oto. 😔 kiểu này chắc cũng có chiến tranh lại.. :v
hoangvuong
TÍCH CỰC
9 năm
thiết kế này mình kết nhưng có 5 chỗ à chắc mình ko mua ( lý do thật : ko có tiền hihihi )
có ai nhìn ngang thấy nó giống fortuner như em không
Stevenytu
TÍCH CỰC
9 năm
title để " bắt đầu từ " nghe chuối chuối 😁, đổi lại " giá khởi điểm " ổn hơn nhỉ :D.
cuongg8
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dân mình không nghèo đâu sáng chạy xe lên lạng sơn gặp không dưới hai chục con Lexus, audi, infinity, bmw giá còn trên 2 em này nữa cơ. Biển của chúng cũng không đẹp nên chưa hẳn là đại gia. Haizz
Xe này 5 chỗ hay 7 chỗ vậy các bác ? Sao ko thấy ghi gì nhỉ 😁
Nhìn nội thất nhiều nút quá rối.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019