Microsoft bắt đầu cho tải về Windows 8 bản dùng thử 90 ngày và Visual Studio 2012

cuLong
16/8/2012 4:10Phản hồi: 414
414 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào có link torrent không, e tải link direct mà chậm quá, được hơn 100kb/s thôi :-S. Bản này gần như hoàn chỉnh rồi, 90 ngày là đủ để cài lại win rồi =)).
liltjkay
ĐẠI BÀNG
12 năm
múc thôi! mà các bác cho hỏi 2 cái bản win 8 đó khác ji nhau và cái nào xịn hơn! Pro hay En
@liltjkay Bạn pro thi thich hợp cho người dùng cá nhân ,doanh nhân . Con bản En là bản dành cho doanh nghiệp .với một số chức năng nâng cao thi phai .
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
máy đỏ ửng có chỗ đâu mà lưu.😔
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
win 8 làm e thất vọng. Xai lộn quá. Vẫn chưa chơi cf đc.
wild_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Visual Studio 2012 <=== Thích cái này thôi. Tải gấp 😆
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tài mình thấy dùng windows7 hiệu quả hơn win8.
K0 hứng thú lắm với windows8, thù nhất là nó bỏ cái startmenu
Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
@ForceF5 muốn có cái mới thì phải bỏ cái củ đi chứ bạn !
@ForceF5 Vấn đề là no còn nhẹ hơn Win7 khá nhiều ! Mà dùng ai cũng muốn nhanh ! Cài xong cài thêm cái Vistart là lại có Start ngon lành !
Chắc ko khác gì bản leak mình đang xài

Sent from my A510 using Tinhte.vn
thu lam ty nao
Mình có cái USB HP 8GB

Browser file ISO Windows đã tải về và Next.
Chọn USB device hoặc là DVD nếu muốn cài bằng DVD

Hoàn thành các bước trên rùi
Vào Dos cho USB khởi động nhưng mà nó không chạy từ USB
Có người bảo mình cái USB của mình không hỗ trợ Boot khi khởi động
Ai biết chỉ mình với. Mình dùng Destop tự ráp
mun0311
TÍCH CỰC
12 năm
@tranvantrongdf1 bạn vào BIOS xong chỉnh ưu tiên boot bằng usb lên đầu tiên nhé...cài xong rồi thì rút usb ra rồi khỏi động lại máy thôi
@tranvantrongdf1 Tại vì cái phần mềm này nó yêu cầu format ntfs nên không boot được trên dos đâu bác ah. Cứ chạy setup trực tiếp từ trên windows thôi là được nhé.
@hakita Mình làm được rùi bạn ah
@tranvantrongdf1 Em cũng từng bị như bác. Mày mò mãi hóa ra cái main nó hiểu USB là ổ cứng nên khi boot bác nhấn F11 hoặc F12 hay là F2 tùy main để chọn oot sau đó bác chọn Hard disk thì nó sẽ hiện ra tùy chọn cho bác là cái ổ cứng cũ của bác và cái ổ USB của bác.
Chúc bác thành công
các bác cho em hoi cái. máy tính em sài con petum D 3.0 ram 1g ko có card màn hình rời thì có kéo nổi thằng win 8 này ko thế mấy bác. các bác nào từng cài cho dòng máy yếu thì cho em xin tí ý kiến nhá. đang phái thằng win 8 mà máy cùi quá ko dám cài vào sợ chạy ko nổi lại mất công down và cài đặt nữa.
huuvinh1994
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungtinh0979 Chay Win 7 đc là bản này đc. Ổ C phải 16GB trống mới đc nhé. Máy bàn mình ho7in máy bác mỗi cái RAM 1,5GB mà vẫn chơi đc nè. 😁
win323
TÍCH CỰC
12 năm
đợi khi nào Apple ra bootcamp mới thì mới dám cài, chứ cài W8 mấy lần rùi mà toàn báo lỗi card màn hình ko ak.
bangle
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới có cái mail của MS hồi tối, mà lười tải quá :|,
ichuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài máy pentium 4 1.8Ghz, 512 RAM sao cài dc bị giờ 😁
bkuenx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ichuot cấu hình như vậy vẫn dc mà
huykhoi1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóng window 8 giá 15k. 😁
Vừa sang thấy bên Tom's Hardware😁 lúc vào down mãi hẻm đc @@~
Co ai down ve roi, up Mediafire cho Anh em voi, cam on nhieu
ngsangmt
TÍCH CỰC
12 năm
@khanhtrung84 Mediafire lúc trước cấm máy down hàng loạt thì mới mê chứ giờ copy link dán vào tab mới thì mới down được và link nhanh bị chết nữa nên cũng chán lắm.
@khanhtrung84 trời, down này nhanh hơn mediafire mà, giờ mà bạn còn đợi down về rồi up lên mediafire khi nào mới xong, tải tốc độ gần 500kb/s mà
Chàng Sóc
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài chi 3 tháng sau phải gỡ ra,cực
Ms làm ăn. Cũng được day chu;)

Gửi từ NVIP_I7 của tôi
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Chạy song song Win7 và Win 8 nào ! 😃
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Member cho mình hỏi?Bản Win8 này có cài song song được với Win 7 ko?.Nếu ko ai cài rối.Hướng dẫn mình cài bản win 8 này với...Thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019