Microsoft bỏ qua số 940, gọi hai chiếc smartphone cao cấp sắp ra mắt là Lumia 950 và 950 XL?

Duy Luân
15/7/2015 23:10Phản hồi: 128
Microsoft bỏ qua số 940, gọi hai chiếc smartphone cao cấp sắp ra mắt là Lumia 950 và 950 XL?
Ảnh minh họa

Theo trang WPXAP, có khả năng Microsoft sẽ không gọi hai chiếc smartphone cao cấp kế tiếp của mình là Lumia 940 và 940 XL, thay vào đó hãng quyết định nâng cấp số hiệu lên thành Lumia 950 và 950 XL. Động thái này có vẻ như là để nhấn mạnh vào sự mới mẻ của thiết bị, từ đó tăng hiệu quả quảng bá về chính bản thân sản phẩm cũng như góp phần thu hút sự chú ý của người dùng về Windows 10 Mobile. Tin đồn trước đây nói rằng Lumia 950 sẽ dùng màn hình 5,2" Full-HD hoặc Quad HD với chip Snapdragon 808, camera 20 megapixel PureView. Trong khi đó, 950 XL thì dùng tấm nền 5,7" Quad HD với chip Snapdragon 810 và cùng camera như trên. Hai thiết bị này được kì vọng sẽ ra mắt tại triển lãm IFA 2015 diễn ra vào tháng 9 năm nay.

Nguồn: WPXAP
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

số 4 xui Mic sợ ế 😁
@LuckyZu kiểu gì thì cũng vẫn ế thôi 😆)))
640 với 640XL bán ế nên sợ xui à 😁 :D
@cardmanhinh.com Em Yêu Anh <3
@cardmanhinh.com Chắc vậy, bày đặt mê tín. Như ip4 bán ầm ầm cũng số 4 thôi. Dở cho dù đổi hay tránh vẫn ế thôi. Nhớ moto lúc trước đổi logo sang màu đỏ nhưng cũng bán luôn. Chuyện may mắn hay xui xẻo do con số hay do tên thì theo cách gọi chứ dính gì đến ý nghĩa nó đâu.
@nguyenvansi_mta haha đưa lên bàn thờ còn de nhớ hơn há
@cardmanhinh.com Ở đâu cũng thấy thánh này đặt gạch.... xong toàn bị ném lại thế :v
trong0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lót dép chờ
zjnh9k
ĐẠI BÀNG
9 năm
2013 930
2014 940
2015 950.
vậy dễ nhớ hơn 😃
Khi nào W10 for Mobile ra mình phải thử 1 cái 940/950 mới được.
Trước cũng xài thử WP8.0 và bỏ chạy cho đến tận bây giờ.
@vnstockguru Mềnh thì mong chờ Lumia vs bàn phím QWERTY hơn.

P/S: Cái cảm giác được dùng E7 hồi đó rất tuyệt. Tiếc là nó tồn tại rất ngắn ngủi (bị trộm):oops:
@alahana Mình thì không thích xài Qwerty của Nokia vì ấn không thích. Mình vẫn đang có 2 cái BB Qwerty cổ.

Bàn phím qwerty của E71/E72 so với BB như răng bà lão.
@vnstockguru Winphone 10 củng không khác gì đâu bạn
destjny87
TÍCH CỰC
9 năm
@vnstockguru Thế thì chuẩn bị sức mà chạy tiếp thôi
@destjny87 Thì khi nào lên WP11 lại thử tiếp.
Hi vọng giá mềm mình ráng đu đeo rước 1 con về chụp ảnh cho thỏa thích.
khanhduy1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
4 đã đen...
9+4=13 đen gấp đôi...
Next..!😔
taipv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giống phong cách của anh No đây mà
@taipv Uh, trước đây Nokia chưa từng đưa số 4 vào bất kỳ model nào của họ từ cả các máy trắng đen, sau về anh Mi có 640, ko phải do xui đâu mà là ra nhiều máy trong phân khúc phổ thông quá, ế là phải.
vulanlt
CAO CẤP
9 năm
Số 940 = Sinh ra đời ( 9 ), tiếp đến là tử ( 4 ) và cuối cùng là trở về với đất mẹ ( 0 ). Vì thế Microsoft bỏ qua số 940 là đúng rùi, hi hi...
@vulanlt Bên Mẽo cũng quan niệm giống Tàu và Ta chăng? 😁
Nokia chưa bao giờ đặt tên sản phẩm với số 4. Thế nên MS đã phạm sai lầm và giờ rút kinh nghiệm.
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
940 = 9+4+0=13
Phương tây nó quan niệm số này dữ lắm. Nên nó bỏ qua thôi.
Mà có bỏ qua vẫn ế thôi.
khoi.ng
TÍCH CỰC
9 năm
@BOT LOC Chứ Lumia 535 của ai làm ra?
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
@khoi.ng Bởi nó ế đó. HiHi
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nokia ngày xưa cũng đâu bao giờ dùng đến số 4 =))
steals1988
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangsbk3 Sai nha !!!
@steals1988 Ý bạn là Series 40 mà Nokia dùng trên các 6300, 515,...?
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@steals1988 Sai gì? Bác thử kể vài con Nokia có số 4 cho em xem.
Từ năm 1996 đến năm 2011 Nokia ra cả hàng trăm sản phẩm nhưng không có model nào chứa sô 4 đâu =))
ly_huynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangsbk3 Nokia 5140i đây bác
mấy thánh xin nhận của em 1 lậy
À mà ace cho mình hỏi ngu là nếu cùng một kích cỡ cảm biến thì máy nào camera phân giải thấp hơn thì máy đó sẽ chụp sáng hơn đúng ko?
@Duy_P900 Cảm biến ccangf lớn càng thu dc nhiều ánh sáng độ phân giải chả liên quan ji hai cảm biến như nhau thì máy nào có độ phân giải cao hơn thì chụp dc bức ảnh lớn hơn, chi tiết hơn thôi.
@vawe S8500 À, tại mình nghĩ pixel ít hơn thì ảnh sáng sẽ vào được dễ hơn thôi.
S
Mình dùng bé 830 ngon mà bạn. happy là đằng khác. Đợi em nào mới ra phù hợp mua tặng vợ 1 cây. Mình thích mua hàng Microsoft chào bán ngay trong tuần đầu tiên như 830. Nguội rồi dùng ko đã. Bạn quay lại với WP thử xem, mấy em này dành cho người làm việc office thì vô đối.
@ngocthang87f Mình đang xài 1 con 730 và cũng đã nâng cấp lên windows phone 10. rất khoái windows nên mới hi vọng em này rẻ thì mình kiếm tiền hốt liền. Nhưng chắc giá không dưới 10 củ quá
@Hien_Long An Đang dọa đắt hơn cả IP6 kìa bạn!
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocthang87f kiếm con nào có office 365 1 năm cho tiện nữa bác ơi!!
em cũng mua 640 XL nhưng cái 1m3 ấy éo biết làm gì luôn
Ngay cả bên bất động sản, mỗi lần đặt tên số cho các căn hộ đều tránh con số 4 (nhà chung cư thì không rõ)
@phamdungitc Chung cư thì không có tầng 13. Thường là vậy
@phamdungitc Chung cư tránh tầng 13. Thành 12b hay làm penthouse thông tầng 12 & 13.
tranvu0988
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hien_Long An Chung cư thường đặt tầng 11,12A,12B,14,...
Ai chê wp thì chê mình thì thấy androi rối quá còn iphone thì sang chảnh quá,chỉ có wp đủ xài không quá đắt.13tr cho 2cái 930(bảo hiểm)với mình là quá ngon
@thao thì ông đó dùng chán tháy xước quá nên đem đi đập lấy cái mới nên đc 2 cái
@thao Chắc ý bác ấy: Dùng gần hết bảo hiểm --> nhúng nước --> Bảo hiểm AIG đổi 1 cái mới toanh, tiếp tục đc bảo hành 1 năm nữa!
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanhle8x :v theo mình cảm nhận thì iphone chả có cái gì gọi là sang chảnh, tù túng thì đúng hơn, lúc chưa jailbreak ức chế ko chịu dc. Android ngon nhưng mà nhiều máy quá khó chọn 😆 còn wp thì chả được điểm gì trong tiêu chí của mình ngoài cái chụp ảnh vs 1 số ít con màn ngon
Ko biết WP có qua nổi mùa đông năm nay ko ? :oops:
số tử nên tránh là phải rồi kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019