Microsoft bỏ Surface Mini ra khỏi sự kiện liên quan đến Surface ngay vào phút chót

Duy Luân
20/5/2014 22:40Phản hồi: 48
Microsoft bỏ Surface Mini ra khỏi sự kiện liên quan đến Surface ngay vào phút chót
Theo trang Bloomberg, Microsoft đáng lẽ ra đã giới thiệu Surface Mini trong sự kiện tối hôm qua, tuy nhiên hãng đã quyết định bỏ nó ngay vào phút chót và chỉ công bố mỗi chiếc Surface 3 mà thôi. Nguồn tin nói CEO Satya Nadella và Phó chủ tịch cấp cao Stephen Elop nhận thấy rằng thiết bị này không có đủ các yếu tố để giúp nó trở nên khác biệt so với nhiều máy tính bảng khác. Nếu sản phẩm này được ra mắt thì nó cũng không tạo được "một cút hit" cho thị trường. Cũng cần nói thêm rằng điều này không có nghĩa là Microsoft sẽ từ bỏ hoàn toàn các mẫu tablet cỡ nhỏ. Trong một buổi phỏng vấn sau khi ra mắt Surface 3, Panos Panay - người chịu trách nhiệm mảng Surface - tiết lộ rằng hãng vẫn đang tiếp tục làm việc với những phiên bản nhỏ hơn (của Surface).

Xem thêm các tin khác liên quan đến Surface Mini

Nguồn: Bloomberg
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duchoang142
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá chính xác vì bản pro đã quá tốt rồi
Lại giống ông oppo bỏ giới thiệu sản phẩm vào phút chót tại Việt Nam. Từ lúc thằng cha Stephen Elop này lên làm lãnh đạo nokia, em cứ thấy nó lừa đảo thế nào í. 😕
@tungamg Ốm hả... ai làm gì bạn mà kêu lừa hahaha
@cuhiep Đơn giản là dị ứng với thằng cha Elop thôi mà. :oops:
@tungamg không thấy coment của bạn liên quan gì luôn, người ta mời đến xem giới thiệu surface liên quan gì đến elop ? càng chẳng liên quan gì đến oppo , người ta cũng chẳng bảo đến đây mà xem giới thiệu surface 7 inch
@cuhiep ý bận ấy là ổng có tình làm nokia thu lỗ tạo điều kiện cho mic mua lại ấy. Dân mạng cũng hay chém vụ chân gỗ này. Thật giả thì không biết nhưng bạn ý cảm giác thế (cá nhân) thì cũng chẳng có gì ốm cả.
Có vẻ hai bạn tính nhầm...
@khongmacca E không biết bác khongmacca dự tính thế nào nhưng rất ủng hộ kế hoạch mở cà phê Tinh Tế ngoài Hà Nội!
Hy vọng sớm có 1 nơi để ae "đi về"!😃
@chuMinhCuCu Em liên lạc lâu với bác @cuhiep nhưng mãi chưa thấy phản hồi gì nên em cũng không dám tự tiện mở. Tôn trọng ban quản trị diễn đàn ;), mở bác qua ủng hộ và cho thêm ý kiến và sáng kiến nhé :p
@khongmacca ok bác,e sẽ qua khi quán mở!
Vâng,đúng là nên có tôn ti trật tự,trước thấy bên phố Trần Đại Nghĩa nghe nói có quán của 1 bác trên TinhTe nhưng gần đây e qua thì thấy k còn nữa,chắc là bỏ,hơi buồn!
E cũng mong ngóng 1 chốn đi về như thế!
Ra surface mới, cái cũ xuống giá... Chắc sẽ bán chạy ở vn model cũ
mình đang dùng dell venue pro 8. nhưng quả thật là trải nghiệm windows 8 ở các máy màn hình nhỏ không được tốt. số lượng appp tối ưu cảm ứng chưa nhiều. còn việc dùng các app desktop thì thôi, màn hình nhỏ quá chẳng làm đc gì. ngay cả cả office đc tối ưu vảm ứng mà còn không sử dụng được bao nhiêu. cho nên dưới 10 inch thì ipad và các tablet android là chuẩn nhất.
@Cháu Ngoan Bác Hồ chào bác, mình đang tìm hiểu e venue 8 này, bác nói rõ hơn cảm nhận về em nó được ko
mới mua sf pro 2 xong thì ra sf pro3. thôi an phận vậy
@Tiêu Quang Thằng bạn mình lẽ ra tháng trước hốt con Surface Pro 2, nhg bố nó ko cho, kêu nếu thật sự cần thì ms mua. XOng nó cũng nản + lười nên đởi con 3 ra mua lun. Quả nhiên nó đã quyết định đúng 😁
Đã từng trải nghiệm thật sự ko được ổn. Nên cũng chả trách doanh số èo uột 😆

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Tốt, nhiều sản phẩm quá không đủ tiền mua hết lại tiếc.
Nhìn con máy này thô quá nhỉ
Mong chờ đt surface. Hi
Tung31185
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợi mua con sf 3.
😁 800g 9mm thì thực sự là không hấp dẫn mình lắm ... laptop thì mình có rồi, có cả désktop nữa.

Đối với mình bản mini hấp dẫn hơn nhiều mà ms ko giới thiệu, ngon hơn lenovo thinkpad 8 và dell venue 8 pro là mình sẽ thích.
Máy tính bảng thì iPad, điện thoại thì Android, làm việc thì laptop. Con Surface này tuy ngon nhưng ko phù hợp cho đại đa số người dùng, giải trí di động thì hơi to và nặng, làm việc thì ko hiệu quả bằng laptop dc, cuối cùng là giá quá cao.
@nakimushi Con này ra là để đánh vào phân khúc giữa ultrabook và tablet. Nếu xét tiêu chí ultrabook thì nó em quá hiệu quả. Còn với bạn nào bảo màn hình nhỏ thì nên nhớ là nó có thể xuất ra màn hình lớn được.
Chốt lại là em nó dùng cho người hay di chuyển và có thể chạy app window mọi lúc, app chính chủ chứ ko phải hàng thay thế như trên tablet. Mình cũng nói nhiều lần là em SF này rất cơ động. "ko thiếu như tablet và cũng ko thừa như laptop" if you know what I mean 😃
winxp83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì không tin lắm vào sự thành công của SF Pro 3, nhìn ông thuyết trình cố gắng gồng tay cầm cái 800g để viết mà mình ko thấy ổn, dùng PTS mà ko thấy mượt cho lắm. Chỉ khi nào con IPad bự lên 12in + hệ điều hành Windows chạy mượt như IOS + pin trâu + máy mát + Win đơn giản hơn + .... cái giá bằng Ipad mới hy vọng.
@winxp83 chỉ với surface mà MS lọt vào top 5 nhà sản xuất máy tính ở Mỹ đấy bạn ạ 😃 surface RT có thể ế, nhưng surface Pro ko ế đâu bạn ạ, nhất là khi có đợt nâng cấp khủng này nữa
qloved
CAO CẤP
10 năm
@winxp83 khó hiểu!
9.1mm thì khá là mỏng rồi, góp lúa lên thui. Nhưng giá phụ kiện chát quá, hic hic.
Làm sao mua được em này ở Việt Nam mà đừng bị đội giá ta, giá nó đã trên trời rồi, mà mua đội giá nữa thì chỉ có toi.
Anh em cho mình hỏi tí, nên mua 256gh core i7 hay 256gh core i5 nhỉ? Thank các bác.
Pro 3 12 in 800g, các bạn nữ và các bạn ít quay tay cầm lâu sao nổi đây haha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019