Microsoft cải tiến Office 365 trực tuyến, bổ sung App Launcher và My Apps

bk9sw
17/10/2014 15:33Phản hồi: 18
Microsoft cải tiến Office 365 trực tuyến, bổ sung App Launcher và My Apps

Microsoft mới đây đã công bố những cải tiến cho phiên bản Office 365 trực tuyến giúp người dùng quản lý và cá nhân hóa tốt hơn. Cải tiến đáng chú ý nhất phải kể đến là App Launcher - một khu vực chứa các ứng dụng thuộc Office 365 cho phép người dùng mở các công cụ soạn thảo nhanh. Đồng thời, Microsoft cũng tạo ra một trang chứa toàn bộ các công cụ gọi là My Apps để người dùng có thể chọn và đính (Pin) các công cụ hay dùng vào App Launcher.

App Launcher được đặt ngay phía trên thanh điều hướng với biểu tượng 1 ô vuông lớn chứa các ô nhỏ hơn tượng trưng cho các ứng dụng. Từ App Launcher, bạn có thể nhanh chóng truy cập email, lịch, soạn thảo văn bảng bằng Word, chỉnh sửa bảng tính bằng Excel hay xem các bài thuyết trình bằng PowerPoint. Ngoài ra, bạn cũng có thể đính thêm hoặc tháo bỏ các công cụ/ứng dụng bằng chức năng Pin/Unpin tương tự như giao diện Start Screen của Windows 8.1 hiện tại.

Với trang My Apps, bạn sẽ thấy tất cả các công cụ của bộ Office 365 trực tuyến. Bạn có thể dễ dàng quản lý và thêm các ứng dụng mới vào Office 365. Khi nhấp chuột phải vào một ứng dụng, menu ngữ cảnh sẽ hiện ra với các tùy chọn Pin/Unpin ứng dụng vào App Launcher và gỡ bỏ ứng dụng hoàn toàn. Microsoft cũng sẽ mở rộng kho ứng dụng Office Store để bạn có thêm nhiều lựa chọn hơn cho Office 365.

Được biết Microsoft đã lên kế hoạch phát hành những tính năng mới này vào tháng 11 và những người dùng đang tham gia chương trình "First Release" sẽ được dùng trước vào cuối tháng này.

Nguồn: Office Blogs
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon thật, mà chả mấy khi sử dụng 😁
Microsoft cũng phải chạy theo Apple
@tinnhanhvietnam Đến h uống thuốc rồi bạn ơi
PS: tiện như vậy đỡ phải kè kè cái lap bên người, nhỡ quên thì cứ online mà chiến thôi
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinnhanhvietnam Apple có cloud office hả ta. @@ . App launcher thì từ thời dt phổ thông đã có. Đó gọi là mế nù bạn hay bấm vào đó. Từ thới Apple chưa biết sx điện thoại.
Thôi về ún thuốc đi 😁
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@tinnhanhvietnam Bác cuồng nó cũng vừa vừa thôi cái này thì có cái gì đâu mà ghê cái pin ra MS là từ đời nào. Hiện tại Apple đang học MS và GG thì đúng hơn.
@angle_squall Đã nói là "tưởng" và "học hỏi" cơ mà. Có gì mà phải xoắn thế nhỉ? Mình có bảo là M$ đi copy đâu?
Trước giờ sản phẩm của M$ hầu như không thu lại kiểu launcher này. ChromeOS hoặc Chrome browser thì lúc nào chả có App Launcher, Android thì không nói rồi.

Mong cho Microsoft support mảng này lâu rồi
xài microsoft office toàn tốn phí hằng tháng. 😔
@nguyensang12 nếu ko thích trả phí thì bác dung bản online mien phí
chắc cũng được gần cả năm rồi quá.
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
h cái j` cũng online hết.
Lâu lâu cũng định viết mấy comment nhảm nhảm để câu gạch cho vui như bác #3 ý 😁
ko liên quan: chờ nâng cấp lên android 5.0 để chơi game này!😁

bkis1112
TÍCH CỰC
10 năm
@Moto 360 Có phải trả tiền bản quyền gì cho NHĐ không nhỉ
Nhân tiện bác nào có bài hướng dẫn excel cơ bản đến nâng cao không . Đang cần gấp hix 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019