Microsoft cập nhật OneDrive với nhiều tính năng quản lý ảnh: album, tự nhập hình, tìm kiếm tốt hơn

Duy Luân
29/1/2015 7:17Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
K biết sao các bạn cứ chê onedrive. Dùng để sao lưu ảnh rất hay, tốc độ k p bàn
WhiteGhost
TÍCH CỰC
9 năm
OneDrive trên iOS thì hơi ngu ngu nhưng dùng trên PC thì mình thấy ngon lành cành đào 😆
xversion1
TÍCH CỰC
9 năm
Chả hiểu mấy ông trong đây chê là chê cái gì, Onedrive dùng ngon, bản Desktop cho Win 8.1 còn có tính năng Make Available Online hay Offline rất tiện tránh làm tăng dung lượng ổ cứng ko cần thiết mà vẫn duyệt và xài được File khi cần, các dịch vụ khác không có tính năng này đồng bộ với máy nhiều khi hơi bất tiện. Không hiểu sao lên Win 10 lại bỏ tính năng rất hay này đi.
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@xversion1 Chuẩn, bác cũng như em. Em toàn Make Available Online mấy cái dữ liệu nặng ít khi dùng, còn mấy cái như Document cứ Offline tẹt ga 😁
mọi người cho mình hỏi với. mình mới dùng onedriver thôi. Hình như bên onedriver không có chức năng đồng bộ hóa 1 folder mình đã share với người khác để làm việc chung như Dropbox có phải không vậy? Nếu như có thì có thể hướng dẫn mình cách dùng với
quvinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình ko thể download ảnh ở các thiết bị khác nhau nhỉ? Down trên ipad thì báo ko truy cập đc vào thư viện, mặc dù mình đã bật on rùi, trên android thì lúc nào cũng tải về ko thành công và chả báo vì lỗi gì? Up lên từ đt thì vẫn ngon, tốc độ nhanh, chỉ có down ở đt và ipad là lỗi

Sent from my iPad using Tinhte.vn
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
Caí của mình 30gb rồi mà sao chủ pic lại bảo sắp tới mới free 30. Tốc độ one sắp ngang ngửa dropbox rồi.
vviettan
TÍCH CỰC
9 năm
bạn nào xai onedriver trên Win 10 rồi thì chia sẽ kinh nghiệm mình với,ko có Make avaliable online khó xài quá,! với lại có ai biết cái sync dữ liệu từ ngoài onedrive folder ko ạ?
Long Cù Là
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vviettan Mình đang sd nhưng sau khi chỉnh sửa file xong nó ko cho save nữa và ko up được nữa rầu.. hic
Khoái one vì đồng bộ tốt lại có tiêng việt
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung mình mua cùng gói Office online, nên dung lượng One với mình, là không vấn đề 😁 cơ mà thích những bản nâng cấp.
Chưa lên thử 10 vì cái tính Năng make online - offline chưa có
Hỏi ngu xíu, sao mình mở tính năng tự động sao lưu rồi mà dung lượng vẫn 15 GB chứ không lên 30 GB?
Được đấy
Có còn hơn ko, ai thích xài cái nào thì xài cái đấy
Cũng được đấy
sonny prince
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân , đường dẫn của tệp Onedrive trong Explorer là gì mod ơi ?
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
OneDrive tốc độ rất chập chờn.
GG Drive nhanh ổn
là sao bác?
Em chuyển hết qua acc mail sinh viên em luôn
trường em nghe bảo là sau khi tốt nghiệp vẫn còn dùng mail sinh viên được 3 - 4 năm nữa 😁
ôi ngon. 2017 em mới hết hạn thẻ sinh viên. thì :D
2020 chắc acc này mới bị close :p :p :p
Long Cù Là
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào xem dùm cái lỗi này cứu với...
hic
Trajtjmsatda
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai biết cách ngưng chia sẻ file ko? tìm không thấy chỗ nào hết
Cú Vọ_9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
one driver nâng cấp cải tiến tốt thật đấy.:p:p:p
Trajtjmsatda
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai biết cái này là sao ko? mình đăng nhâp onedrive trên 3 máy. thì tất cả dữ liệu trên tất cả ổ đĩa trên từng máy từ ổ C cho tới ổ E đều hiện lên trên trang web onedrive. ko xóa được file bằng onedrive nền web nhưng có thể tải về được. không lẽ nó tự động up lên? vậy bình thường tự up vậy thì làm chậm máy mất. mod Duy Luân hoặc bạn nào giả thích hộ mình
depmakdep
ĐẠI BÀNG
9 năm
ưng thật đấy, cảm thấy thích thú với microsoft

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019