Microsoft cập nhật Windows 10 Technical Preview với trung tâm thông báo và hơn 7000 thay đổi

Duy Luân
21/10/2014 22:17Phản hồi: 316
Microsoft cập nhật Windows 10 Technical Preview với trung tâm thông báo và hơn 7000 thay đổi

Microsoft vừa cập nhật Windows 10 Technical Preview lên bản build mới mang số hiệu 9860 với hơn 7000 thay đổi so với phiên bản thử nghiệm được tung ra hồi đầu tháng này. Trong đó điểm mới đáng chú ý nhất chính là Action Center, nơi tập trung tất cả mọi thông báo được hệ điều hành, ứng dụng desktop truyền thống lẫn ứng dụng Modern gửi ra. Người dùng có thể truy cập Action Center từ thanh đồng hồ. Tương tự như trên Windows Phone, các thông báo của cùng một app sẽ được nhóm chung lại với nhau. Microsoft tiết lộ thêm rằng tính năng tương tác với các notification sẽ được bổ sung trong tương lai.

Những thay đổi khác bao gồm:
  • Khi đang ở một cửa sổ nào đó, nhấn Windows + Shift + phím mũi tên để di chuyển app giữa các màn hình khác nhau
  • Hiệu ứng chuyển động mượt mà hơn khi chuyển desktop ảo
  • Thêm tùy chọn cập nhật Windows 10 Technical Preview với chế độ "Fast" hoặc "Slow", những ai chọn "Fast" sẽ nhận update nhanh và nhiều hơn nhưng độ ổn định thì không cao như "Slow"
  • Microsoft cho biết một số tính năng sẽ không hoạt động như mong muốn, ví dụ: khó kết nối Wi-Fi hơn, một số máy không wake up hoặc sleep theo đúng cách nó được thiết kế, game Solitaire và Mahjong có thể không chạy được. Hãng sẽ khắc phục vấn đề này trong thời gian tới.
Hiện Windows 10 Technical Preview đã cho tải về với dung lượng từ 2GB đến 2,7GB tùy theo kiến trúc CPU và gói ngôn ngữ bạn đã chọn. Cách cập nhật đó là vào PC Settings > Update and recovery > Preview builds > nhấn nút Check Now.

Nguồn: Microsoft
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cập nhật xong tịt luôn âm thanh
@ks Lợi chúc mừng pac nhe
@kiethuynh7777 cảm ơn bác
@chetdichoroi bác giống em nó không nhận gì lun
@chetdichoroi mình cũng bị, cài lại driver là đc
Đang kéo..
vào đây chỉ để kiếm mỗi thông tin này 😆
Averell
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này có từ windows 7 mà nhỉ?
duythanh28
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Averell cái này là dành cho nhiều desktop trên cùng 1 monitor mà 😆) còn cái của bạn nói là dành cho khi bạn cắm nhiều màn hình ( monitor ). h bạn thử tháo cái màn hình thứ 2 ra rồi bấm xem nó có tác dụng gì ko 😃))))). chỉ có windows 10 nó mới có desktop ảo tạo ra nhiều màn hình desktop chứ win 7 làm quái gì có :v
Averell
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duythanh28 Đang nói chuyển giữa các desktop mà bác. Cái em dùng là desktop vật lý, còn cái mới trên win10 là desktop ảo.
Cái vụ windows+shift+left/right thì là tính năng cũ
A6_YoonA
TÍCH CỰC
10 năm
@Averell windows 7 có đa màn hình đâu mà di chuyển đc ?
@lulzsecd ai nói ko có? win+shift+left/right di chuyển cửa sổ giữa các màn hình khác nhau nên xài có 1 màn hình làm sao thấy
http://lifehacker.com/5828453/move-windows-around-quickly-using-your-keyboard-in-windows-7
http://www.shortcutworld.com/en/win/Windows_7.html
vanhoan95
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản chính thức mà thế này thì máy tính bảng windows ế sạch, con t100 của mình trải nghiệm 30' rồi cài lại 8.1 luôn
Vương 99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhoan95 Cơ bản là nó đang còn Preview, ai chịu test thì đọc qua changelog trên blog của Windows. Chẳng có cơ sở nào kết luận đây là bản chính thức. Cho nên việc bạn bảo trải nghiệm 30 phút quay về lại 8.1 nó không ăn nhập gì với câu nghi vấn trước đó cả, chỉ dẫn đến hiểu lầm thôi.
vanhoan95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuc76 đệt ! nhìn avatar của bác giống Toàn Shinoda vãi
:eek:
cutuncutho
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhoan95 Bác quay về kiểu j vậy, e vào khôi phục cài đặt gốc lúc sau nó báo lỗi không thể reset được, giờ máy bị lỗi luôn không thể nào khởi động được
vanhoan95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cutuncutho Bác tải windows 8.1 bản core 32bit english (ko phải single language) rồi cài bằng usb bình thường, link em quên mất rồi.
Twa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẽo cày giữa đg chả bh là tốt !
congaductq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Twa Như nào là đẽo cày giữa đường hả bạn?
Bạn không thấy Apple nó cũng cho người dùng dùng bản thử nghiệm đó thôi.
Phải cho người dùng dùng thử thì mới biết được hết những cái nhược điểm của nó để mà sửa chứ.
@Twa Bác là điển hình cho thanh niên cái gì cũgn nói được, không nghe người dùng thì kêu chậm bảo thủ, không lắng nghe ý kiến người dùng. Thay đổi để thích ứng với đa số người dùng thì kêu là đẽo cày giữa đường. MS chắc chắn sẽ phải lọc thông tin ra mà làm chứ có phải như anh chàng đẽo cày ai cũng nghe đâu
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon up thôi. Ms làm ăn có vẻ nhanh đấy cập nhật tháng 1 lần.
Đã lên chạy thử 2 tuần rồi về lại win8
Win10 chạy rất mượt, nhưng còn chút rắc rối với software. Của tớ, bị lỗi máy in, khi in pdf hay bị treo soft luôn.
Nói chung win10 rất đáng mong chờ
@tuanhcm.nguyen bác có thể chỉ em cách về lại win 8.1 được không e cài lại nhưng không được
@Game_ends1994 Cuời... Bác làm y như ios kg bằng. Máy có recovery kg?
lecaothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phần PC Setting tự nhiên không chạy mới ác 😔
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lecaothang mình cũng bị thế này :v
từ từ rồi hoàn thiện thôi, tương lai 1 hệ điều hành cho mọi thiết bị của Microsoft thật tuyệt vời.
Microsoft mà đi đôi với FreeNAS (file sever) là thành cặp đôi hoàn hảo, 😃
Vãi, MS giờ học triệt để luôn, sắp tới chắc thêm cả workspace overview nữa :v
hóng bao giờ mới có w10 cho lumia
@loveskyvn chuẩn bị rồi đó e trai, giờ lo gom lúa đk rồi đó cu e...
http://m.thegioididong.com/tin-tuc/ban-thiet-ke-lumia-935-chay-windows-10-voi-man-hinh-2k-571638
Ồ tiếc quá mới về lại windows 8 hum qua vì ko làm cho nó phát wifi cho con Lumia dc >_<
Có bác nào phát được ko.....
@Nokia Lumia Icon Mình toàn dùng lệnh để tạo host, k dùng phần mềm 😁, vẫn Ok mà :D
@Lone hero Mình cũng dùng lệnh, win8 cài driver intel centrino 1000 vào là phát dc, còn 10 nó báo wlancfg errors :v
enix
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokia Lumia Icon Phát bình thường nhénhé, dùng Connectify 3.3, Virtual Router hoặc dùng lệnh cmd.
neukofaihua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokia Lumia Icon Mình vẫn phát được mà. như windows 8.1
@Nokia Lumia Icon Em xài thêm phần mềm "virtual router plus" thì phát wifi thoải mái lun bác nhé.;)
daniel9
TÍCH CỰC
10 năm
7000 thay đổi mà chả thấy nói gì
đang xài pờ ri viu thấy cũng mượt
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Tương tác Live Tiles vẫn chưa thấy.
cugieo
TÍCH CỰC
10 năm
đợi ra bản Windows 10 Official, giờ vẫn dùng Windows 95 cho máu 😁
@cugieo Từ 95 mà sang win 10 cẩn thận chóng mặt bác nhé :D:rolleyes:
squall1411
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình bị lỗi khi cài K lite codec pack, có bạn nào biết cách sửa không
azure1181
ĐẠI BÀNG
10 năm
@squall1411 http://aopdg.com/storage/klcp/K-Lite_Codec_Pack_999_x64.exe
@azure1181 Cập nhật k lite codec pack 10.8 đi, dùng bản cũ nó vậy đấy 😁
http://www.free-codecs.com/K_Lite_Codec_Pack_download.htm
@Lone hero Bản mới có cả 64bit dùng ngon 🆒🆒🆒
zingme94
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao cái update của mình nó ko có chọn slow hay fast,mà nó cứa báo đang tải mà chả có động tĩnh gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019