Microsoft chính thức công bố Office 2016 cho Mac, sử dụng tài khoản Office 365, chưa có bản bán lẻ

Trung Dt
9/7/2015 17:3Phản hồi: 132
Microsoft chính thức công bố Office 2016 cho Mac, sử dụng tài khoản Office 365, chưa có bản bán lẻ
Sau 4 tháng thử nghiệm, Microsoft đã chính thức công bố phiên bản chính thức của bộ phần mềm Office 2016 dành cho máy tính Mac gồm các ứng dụng Word, Excel, PowerPoint, Outlook và OneNote. Những người dùng là thuê bao của Office 365 sẽ được sử dụng đầu tiên, trong khi phiên bản bán lẻ hiện vẫn chưa được công bố. Office 2016 cho Mac tập trung phần lớn vào việc cải tiến giao diện cho phù hợp với các phiên bản OS X mới, hỗ trợ màn hình retina, thao tác bàn rê chuột multi-touch cũng như kết nối đến các dịch vụ đám mây của Microsoft.

Nhờ việc kết nối đến OneDrive, những người sử dụng Office 2016 có thể dễ dàng chia sẻ nội dung làm việc và nắm bắt thông tin, không phải lo ngại việc không tương thích các định dạng tài liệu hoặc bị thay đổi cấu trúc soạn thảo văn bản, đồng thời nội dung dễ dàng tương thích với các bộ Office trên các nền tảng khác. Thông qua hơn 100,000 phản hồi từ những người thử nghiệm, phiên bản chính thức hứa hẹn sẽ có hiệu suất làm việc ổn định hơn. Một vài tính năng mới được Microsoft được cải thiện như Mail Merge trong Word, Propose New Time trong Outlook và hỗ trợ liên thông dữ liệu từ bên ngoài với Excel.

Nếu bạn đang sử dụng Office 365 có thể truy cập vào office.com/myaccount, đăng nhập bằng tài khoản Microsoft, sau đó chọn mục Install để cài đặt (sử dụng OS X để thực hiện thao tác này). Tất cả các gói tìa khoản Office 365 từ Personal, Home đến doanh nghiệp đều sử dụng được.

Hoặc: NHẤP VÀO ĐÂY để tải về (link Fshare)

Video giới thiệu

Xem thêm: Dùng thử Office 2016 cho Mac: đẹp hơn, gọn gàng hơn, làm việc tiện hơn

Nguồn: office
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pandoras
ĐẠI BÀNG
9 năm
thiết kế mới đẹp tinh tế 😁
vitkon
CAO CẤP
9 năm
Đợi lâu lắm rùi đấy, hixx hixxx...
@vitkon cho mình hỏi tí với , mình cài bộ prewiew mà h vẫn dùng đc là sao nhỉ , ko cần key , k cần tk í , bạn biết xem hạn dùng ở đâu không ? mình cảm ơn
vitkon
CAO CẤP
9 năm
@longphanvn Mình cũng thế, cứ cài preview rồi update lên dùng tẹt ga, chả thấy hết hạn gì cả :v
@vitkon Sao lại vậy nhỉ ???? Mình còn tưởng tải phải bản lậu cơ
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Em thử Office 2016 trên Windows 10 phải nói là tuyệt vời. Người dùng bình thường chưa biết nhiều cách sử dụng Office cũng thao tác được một cách dễ dàng.
MS nên như vậy, chuyên sâu về phần mềm, dẹp ba cái Sơ Phếc dị dạng đi, cái máy Mac nhìn vậy thôi nó là một phần cứng tinh hoa của loài người đó 😃
ruacon208
TÍCH CỰC
9 năm
@dhaonline Bác xem video 4K hay sao mà giựt, mình thấy cấu hình này thì nó ko liên quan lắm tới do phần cứng
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@ruacon208 không bạn ah. mình xem phim HD online trên youtube thôi.
đang đợi 32gb ram về lắp thêm xem còn giựt ko.
thực sự không biết do ram hay CPU hoặc là card. nhưng nó bị giựt là sự thật.
ko phải giựt hình ảnh mà là đang xem phim, điều khiển con chuột mà nó chạy cà giưt cà giựt ko thể nào chỉnh đc...
ruacon208
TÍCH CỰC
9 năm
@dhaonline Có thể do độ phân giải, vì mình chỉ dùng apple đời 2011, bật video full hd chả bao giờ giật, chỉ sợ lâu lâu mạng yếu thôi 😁
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@ruacon208 mình để chế độ best bạn ah. ko phải chế độ 5k đâu.
để 5k thì nhìn sao đc. tất cả bé lắm, chẳng mấy thì cận.
xem youtube, video ko giật, mà muốn điều khiển con chuột thì nó giật giật.
ko biết là do cái gì. mình đang đợi 32Gb ram về lắp thêm xem còn bị không.
vậy bây giờ xoá bản Preview và cài lại bản official này à các bác @@
@Doyle Illusion Mình đang test thử coi .. một lúc nữa mình sẽ ok cho bạn
Các bác cho em hỏi chút là bản 2016 này có thể cài đc các add-on không ạ?
ntha82
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết kế mới thì đẹp hơn, nhưng hiệu năng thì ko biết bản chính thức có tốt hơn ko. Như bản beta, mở file nhỏ thì ko sao, mở file to một chút thì chậm, dùng rất khó chịu.
từ 2013 thấy Mac toàn có bản final trước Win...vẫn còn xài 2016 preview bên win
vẫn đang dùng bản preview, không biết lúc nào bị khóa 😁
@ngocquang_t2 khi nào có bản chính thức thì bị khóa.
Dùng từ bản preview và vô cùng thoả mãn
@Hổ Báo Cáo Chồn cho mình hỏi tí với , mình cài bộ prewiew mà h vẫn dùng đc là sao nhỉ , ko cần key , k cần tk í , bạn biết xem hạn dùng ở đâu không ? mình cảm ơn
bluesky226
ĐẠI BÀNG
9 năm
vãi mình vẫn còn đang dùng bộ 2007
@bluesky226 sài bản mới đi bạn tốt hơn
modife
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xài bản Preview thấy nản quá @.@ thật hên là MS ra bản chính thức
Em hỏi ngu tí là tải file fshare này rồi cài đặt có cần key kiếc gì không hả các bác ?
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vẫn xài office 2003 do quen rồi, nhưng vẫn cài thêm 1 bộ 2007 để đọc file docx và xlsx
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Thị phần máy mac ngày càng tăng mạnh, ko lý do gì anh Mi lại bỏ bê miếng bánh như trước kia nữa....
luyen
TÍCH CỰC
9 năm
Office 2016 for Mac will become available as a one-time purchase option this September.

Direct link đây http://officecdn.microsoft.com/pr/C...OfficeMac/Microsoft_Office_2016_Installer.pkg

Nhưng cài có yêu cầu key hay không chưa biết vì mình đang dùng Windows ở công ty.
@luyen Ko cần key, chỉ cần đăng nhập tài khoản 365 Office.
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao bài viết bảo chưa có bản bán lẻ nhưng độc đến đoạn cuối quang ra cái link fshảre mà không biết bản đó là bản gì, có cần key củng gì không.
kì này mac đc đi đầu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019