Microsoft chính thức ra mắt Word, Excel, PowerPoint cho điện thoại Android, chưa cho Việt Nam tải

Duy Luân
24/6/2015 22:36Phản hồi: 148
Microsoft chính thức ra mắt Word, Excel, PowerPoint cho điện thoại Android, chưa cho Việt Nam tải
Microsoft vừa chính thức ra mắt bộ ứng dụng Office dành cho điện thoại Android với đầy đủ Word, Excel và PowerPoint. Bộ app này tương tự như Office for Android Tablet hay Office for iOS, nó có nhiều tính năng và mạnh mẽ hơn so với ứng dụng Office Mobile đơn giản lúc trước. Điều tuyệt vời đó là người dùng có thể xài hoàn toàn miễn phí, thậm chí còn không cần đăng kí Office 365 mà vẫn được quyền xem, tạo mới và chỉnh sửa tài liệu một cách đầy đủ. Đáng tiếc, các app này không cho phép cài đặt ở Việt Nam, mình có thử download file APK về cài thủ công nhưng cũng không thành công. Khi nào tìm được cách cài mình sẽ chia sẻ với các bạn sau. Tuy nhiên, nếu bạn dùng máy Samsung, hãy thử vào Galaxy Store và kiếm Word, Excel, PowerPoint xem sao bởi Microsoft có nói bộ Office này được phát hành trên Galaxy Store toàn cầu.

Microsoft cũng có chia sẻ thêm là hãng đã bắt tay cùng với Sony, LG, Samsung để cài sẵn bộ Office này lên nhiều điện thoại Android sắp bán ra thị trường ngay trong năm nay.

Link tải từ Google Play (không cho Việt Nam tải)

Nguồn: Microsoft
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Và mc đã vào androi !
thanhtutm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tăng thêm giá trị cho Android
@thanhtutm Bạn ko biết là Microsoft có lẽ thu tiền từ Android còn nhiều hơn Google à? Đó là tiền bản quyền. Còn 1 điều nữa là trên một chiếc điện thoại thì ta thường sử dụng các app. App của bên nào mạnh thì rõ là bên đó có ảnh hưởng tới chiếc điện thoại đó.
🆒🆒🆒
Dacan
TÍCH CỰC
9 năm
@truongminhkhue có nhất thiết phải in đậm thay màu như vậy ko :\
@Dacan tại em copy mấy cái chữ của bác thớt nên nó bị in đậm như vậy, mà cỡ chữ to quá, TIỆN TO THÌ CHO TO LUÔN THỂ :eek::eek::eek:
bicooclee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truongminhkhue font chữ to quá để làm gì?
bicooclee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dacan hài hước cái ông này
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
Galaxy app vẫn chưa có anh ơi
taonhan114
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hy vọng nó tối ưu hoá để có thể làm việc ngay trên điện thoại được, như office Suite hiện nay mình chir dùng để view chứ chưa làm được cái gì cả bởi thao tác trên điện thoại rất khó sử dụng😔
@taonhan114 điện thoại thì view là đúng rồi, cái màn bé tí bác định làm gì. ít cũng phải bằng con tab không thì cỡ note hoặc Zu chứ mấy con 4 với 4,5 inch thì cực khó làm việc
Ở VN thì cần gì cho phép tải 😆
Đang dùng Office Suit vs Polaris Office, chẳng làm gì nhiều chỉ đọc mấy cái văn bản sơ sơ.
@thanh_nhan Làm dc cell mà bác
troy28790
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao nó ko gộp lại 1 bản mà tách thành 3 cái vậy trời. Mà chả biết có chế độ mobile reader như thằng wps ko nữa
kieuphongeg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@troy28790 Trọn bộ thì cũng có lâu rồi bạn ah,
Đã có gần 20M lượt tải rồi : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.microsoft.office.officehub
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@kieuphongeg cái này chán chết, ko cho mở hay sửa file offline, mình cài và gỡ lâu rồi
ps: bản trong topic này có như vậy ko nhỉ?
Ko biết có ngon hơn ipad ko, nhưng với mình word trên ipad là chưa đủ tính năng để sử dụng.
tach123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc mấy hôm nay lại thấy VN thông báo có bản demo 😁
hoangemini
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tải về rồi! để em cài phát xem thế nào :rolleyes:

Link tải file APK cho bác nào không tải được: Word, Exel, PowerPoint
@hoangemini Cách cài file .apk nt nào vậy bạn ?
hoangemini
ĐẠI BÀNG
9 năm
@npsang283 Bạn vào cài đặt cho phép cài ứng dụng bên ngoài google play, rồi nhấp vào file apk là cài thôi ;)
ntnam1972
TÍCH CỰC
9 năm
Sao nó chưa cho VN tải nhỉ? Bạn nào ở nước ngoài tải được chia sẻ cho mình với, tks!
hoangemini
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntnam1972 Đọc lại cmt chỗ #12 của mình có chia sẻ đó bạn!
IOS xài chán chê mê mỏi rồi, windown phone chùng nào mới có 😁
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanminhktqn có cái gì hả bác?
BBW
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanminhktqn IOS store Việt Nam cũng không cho cài, ra tiệm nhờ ng ta cài
longxek8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanminhktqn WP nó có sẵn từ trong hđh rồi bác nhé 😆)
@tuanminhktqn windows phone có lâu rùi còn windown phone thì chưa
wp cbuw
@cardmanhinh.com troll ấy mà windown phone, down = xuống 😁
qloved
CAO CẤP
9 năm
kinh thật đã 1.000.000 - 5.000.000 lượt tải rồi
Chưa thấy trên galaxy app
Mình xài cái này trên ios mấy tháng nay rồi bây giờ ăn roi còn chưa có,đúng là thương thì cho roi cho vọt
nguyenmich
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài bản Pro rồi này đi các bác, đầy đủ các tính năng
http://onhax.net/office-suite-apk/
bodies
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay nhỉ - em sony z3 sắp xài ngon hổ trợ tốt công việc . surface để nhà khỏi mang theo vô cty

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019