Microsoft đã bắt đầu phát hành build mới của Windows 10 Technical Preview trước dự kiến, tải về ngay

Duy Luân
23/1/2015 23:0Phản hồi: 777
Microsoft đã bắt đầu phát hành build mới của Windows 10 Technical Preview trước dự kiến, tải về ngay

Không cần đợi đến tuần sau, ngay bây giờ bạn đã có thể tải về bản build 9926 mới nhất của Windows 10 Technical Preview với hầu hết các tính năng mới như Cortana, Start menu với khả năng phóng lớn đầy màn hình, chế độ Continuum chuyển giữa desktop và tablet, ứng dụng Settings mới, khu vực Action Center kèm theo công cụ quick settings để bật tắt nhanh các kết nối thường dùng. Windows Store, Music, Photos và một vài ứng dụng khác cũng được cập nhật theo kiểu "universal app". Ngay bây giờ bạn có thể vào Settings > Update & recovery > Preview builds > nhấn nút Check Now để kiểm tra và tải về bản build này. Mình cũng đang tải và sẽ cập nhật thêm những điểm mới trong Windows 10 Technical Preview cho anh em.

Một vài vấn đề mà Microsoft cho biết sẽ gặp phải trong build 9926:
  • Bạn sẽ thấy một menu lựa chọn boot mỗi khi bạn khởi động lại máy tính. Đây là một lỗi trong Windows 10 Technical Preview và sẽ được sửa trong thời gian tới
  • Xbox Live có thể sẽ không hoạt động chính xác, một bản update nhỏ sẽ được ra mắt để khắc phục
  • Biểu tượng pin trên màn hình khóa vẫn xuất hiện khi không xài pin
  • Các ô tile trên Start Menu hiển thị không đủ một số tên app
  • Remote Desktop có thể gây ra lỗi bị bể hình ảnh theo kiểu pixel
  • Trong Cortana, bạn không thể chỉnh sửa các nhắc nhở. Reminder đầu tiên cũng có thể sẽ không hiện ra, nhưng những cái sau thì có
  • Ứng dụng Music sẽ biến mất sau 16 giây nếu như bị minimize ngay sau khi chạy lên. Bạn chỉ cần để nó chạy khoảng 20 giây trước khi minimize, sau đó mọi thứ sẽ bình thường
  • Start Menu đôi khi sẽ không hiện lên
Update 1: Anh em có thể theo link dưới để tải ISO về cài mới luôn thay vì cập nhật: Cájm ơn bạn sunnyhuu

Nếu bị hỏi Serial Number, bạn hãy vào trang web của Microsoft để xem.

Nguồn: Microsoft
777 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tienlm
TÍCH CỰC
9 năm
Cảm ơn bác nhiều, thật tuyệt.

Lại một con gió mát thổi tạt vào mặt mỗi khi MS tung ra một phiên bản windows mới.

P/s: Mình bắt đầu dùng máy tính với hệ điều hành DOS và Windows 3.1 nhưng sự háo hức về mỗi phiên bản windows lại ngày một tăng mới chết dở 😆
@ndd92 hiện tại thì bản win 10 này là bản preview, vẫn còn lỗi nhiều, nên cân nhắc trước khi update, khi nào ra bản chính hẳn up theo bản quyền, những pm ko bản quyền vẫn chạy bt thôi, ko có vấn đề j đâu, anh Mic coi windows bây jo là dịch vụ để kiếm tiền rồi, nên muốn nghịch thì chơi thôi, còn làm việc thì suy nghĩ lại, cài đặt phần mềm vất vả lắm, 😁
@ndd92 Nếu bản quyền theo máy thì chờ bản chính chức mà up, đừng lăn tăn mấy bản này (ko thì cài máy ảo). các pm trên chạy ok hết, yên tâm.
vit_conGMC
TÍCH CỰC
9 năm
@tienthanh103 cài lại mỗi synaptic thôi ah, mình dùng dell 3450
@vit_conGMC Để em thử xem sao, cam ơn bác,
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhanh vừa thổi vừa tải cho nóng nào bà con ơi
Đang ngủ cái bật dậy luôn @@ quá HOT
hungkieu37
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon
ducdat2411
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng muốn lên nhưng "nhà" đang yên ổn :3
ombiu2713
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân cài trực tiếp bằng công cụ nào anh? cái này e làm không được Windows 7 USB DVD Download Tool....
@ombiu2713 bạn dùng 7zip giải nén ra xong vào folder win10 technical/sources/ chọn file setup để cài win song song với win cũ sẽ k mất win cũ. nhớ cài ra 2 ổ khác nhau ví dụ như win7 đnag ở ổ C thì win 10 cài sang ổ D hoặc E nhé
@Duy Luân máy ảo sao bác @Duy Luân
vuut
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân cho BÀI HD rõ thêm CHÚT đI BẠN!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!tHANK
Trời ơi mạng bên em chậm quá huhuhuhu kéo nãy giờ 1 tiếng mấy rồi chưa xong 😔
@Duy Luân http://res2.windows.microsoft.com/resbox/en/windows/main/e631eaeb-66d5-46bd-9888-77b8e98e847a_15.png
Các bác cho em hỏi cái nền đen trong suốt trong menu start này chỉnh ntn vậy :3
@thằng khôn Ngoài desktop chuột phải chọn Personalization rồi chọn color, chọn màu theo ý thích như hình dưới Screenshot (9).png
@s.club2 Hãy nói theo cách của bạn.
zingme94
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã lên và xác nhận là máy tốn ram hơn,bộ icon đẹp vãi,ít lỗi hơn trên,chưa có spartan nhé.máy mình để vùng viet nam nên không có cortana nhé.
cập nhập link fshare nhé : https://www.fshare.vn/file/5TIPSMH8DV4K
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
Tải về thử thôi..., MS đợt này làm việc rất khẩn trương.
đã down xong, nhưng đang phân vân k biết có nên cài luôn hay là cho nó chạy máy ảo. 😃
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KB Do mình nghĩ không nên cài máy chủ ảo vì sau này bạn ms thấy hậu quả của việc cài ảo, hay bị đơ máy lắm như kiểu " ram kém chất lượng" ý
@KB Do cho minh hoi tai file xong cai dat nhu the nao a.? minh ga may vu nay lam, giup minh voi
uit_vtaf
ĐẠI BÀNG
9 năm
còn từ win8.1 thì khi nào đc up trực tiếp lên 10 hả các bác.
@uit_vtaf Chưa ra bản official nên chưa update trực tiếp dc đâu. Mà phải là 8.1 bản quyền.
dungkma
ĐẠI BÀNG
9 năm
test luôn cho nóng 😁
HoangRocker
ĐẠI BÀNG
9 năm
10p nữa...chuẩn bị nào. lên là lên là lên 😁
vviettan
TÍCH CỰC
9 năm
mọi người ơi, trong link down file iso về nó chia ra nhiều quốc gia là sao vậy?
@vviettan Để bác chọn ngôn ngữ đấy.
@vviettan Chọn link đầu tiên english us
hjl0vehj93
ĐẠI BÀNG
9 năm
muốn kéo về quá, nhưng ko biết win 10 có hỗ trợ driver card màn hình của win 8.1 ko nhỉ ==
xitrum35
TÍCH CỰC
9 năm
@hjl0vehj93 drivers tương tự là của win 8.1 mà
Vừa kéo xong

Cảm nhận ban đầu nhanh mượt :3
xuxu09
TÍCH CỰC
9 năm
không còn hứng thú lắm từ 2 hôm nay sau khi con lap lăn ra chết....
chờ feedback của mọi người xem thế nào đã rồi mới cài :p
Hóa ra vẫn chưa có bản chính thức, mất công híng lâu nay
think pad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cụ nào, bác nào quăng iso lên fshare.vn dùm em ạ. Down từ microsoft site oải quá.
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
@think pad Bác dùng bản nào đưa links mình xem còn thời gian mình giúp 😁
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@think pad Link MS gần 4mb/s, fshare còn chào thua xa, chưa kể thỉnh thoảng lỗi 99% thì đơ
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonat_tim chính xác, mình down tới 4.4mb/s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019