Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft đem Lenovo Yoga 3 Pro so sánh với MacBook Air về độ linh hoạt và độ mỏng

bk9sw
3/11/2014 13:28Phản hồi: 217
Microsoft đem Lenovo Yoga 3 Pro so sánh với MacBook Air về độ linh hoạt và độ mỏng

Microsoft đã vừa đăng tải một đoạn video với tựa đề Yoga 3 Pro - Let's Dance. Trong video, Microsoft đã so sánh MacBook Air với Lenovo Yoga 3 Pro về độ mỏng, các chế độ sử dụng và tính năng cảm ứng. Yoga 3 Pro là phiên bản mới nhất của dòng Lenovo IdeaPad Yoga và đây cũng là dòng máy đầu tiên khai sinh ra thiết kế bản lề kép cho phép người dùng sử dụng máy ở nhiều chế độ khác nhau. Dĩ nhiên MacBook Air của Apple vẫn có thiết kế vỏ sò truyền thống nên về độ linh hoạt hay theo ẩn ý của Microsoft là "nhảy nhót" thì MacBook Air không thể thắng Yoga 3 Pro.

Thêm nữa, so với thế hệ Yoga 3 Pro có độ mỏng chỉ 13 mm trong khi MacBook Air mỏng 17 mm. Do đó, một lần nữa Yoga 3 Pro thắng MacBook Air về độ "mi nhon". Cuối cùng là tính năng cảm ứng. MacBook Air không có màn hình cảm ứng trong khi Yoga 3 Pro là một chiếc máy tính lai nên màn hình cảm ứng là thứ buộc phải có.

Mặc dù MacBook Air thua trong cuộc so găng này nhưng đây vẫn là một trong những chiếc máy tính tốt nhất thế giới. Yoga 3 Pro cũng là một sản phẩm đáng chú ý vừa được Lenovo giới thiệu. 2 sản phẩm chạy trên 2 nền tảng khác biệt, thiết kế khác nhau, mục đích sử dụng cũng khác, giá bán cũng chênh nhau nhiều (MacBook Air có giá từ 899 USD trong khi Yoga 3 Pro có giá từ 1300 USD). Mỗi sản phẩm đều có những ưu nhược điểm riêng và sẽ khá khập khiễng khi so sánh. Do đó, video trên chỉ mang tính "vui vẻ" hay đúng ra là một chiêu trò quảng cáo của Microsoft. Anh em không nên cãi nhau nhé.
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khổ thân MBA, dạo này hay được đem ra so sánh quá
Hết bạn SF3 rồi giờ đến bạn này. Khổ cái chả bạn nào so battery cả 😃
anphu311
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Gphone123 mình đang thắc mắc giữa touchpad asus với macb, chứ mình ko so asus với thánh nhé. Chơi game thì chuột rời, còn lại mail, office, online...dùng touchpad nào mà bạn dùng ko tiện như macb vậy:eek: có thể apple đi đầu dùng multitouch trên touchpad, nhưng sau này các hãng học theo rất tốt rồi
Gphone123
TÍCH CỰC
9 năm
@anphu311 Khi nào bạn dùng macbook thì nói chuyện tiếp nhé 😃
anphu311
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Gphone123 thế bạn nghĩ bạn mới từng dùng??
Gphone123
TÍCH CỰC
9 năm
@anphu311 Mình đang dùng cả MB Air và Dell E7440 nhé 😃
Lại học Same Sung
@galabuon cái con này bị cuồng, hay bị nể sợ quá à, mà bài nào cũng mang ss vào
Video khá vui vẻ nhưng như kiểu dìm hang mb quá
nguyenduydmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ bẻ tới bẻ lui với cảm ứng, sao ko đem máy khác cùng dòng ra so nhỉ
@nguyenduydmc nếu lấy cumgf dòng ra so thì ko có tính chất ganh đua giwuax 2 hãng này rồi
Ai nói ngu mình chịu chứ trong 2 e, mình lấy mac air kekee
@inconsolable1910 thông minh phết 😁
@inconsolable1910 mình cũng muôn ngu giống bạn . Hàng Của Apple Vô đối !
ch78
ĐẠI BÀNG
9 năm
@inconsolable1910 Thế là bạn dại rồi, mình là mình sẽ chọn con Yoga Pro này, sau đó ... bán lại mới 100% lấy tiền mua macbook air, vẫn còn tiền chênh lệch để bỏ túi hoặc mời anh em chầu nhậu.
@ch78 kakaka bạn được cái trả lời thông minh 😁
Nghe gã mod này fán mà cười đau ruột "mac air là mấy tính tốt nhất thế giới" 😁:D
Khi so giá thì chẳng thèm đề cập đến cấu hình, bài viết quá sơ xài và kém cỏi🆒
@nostalgia04 mình thấy bạn mới là người chả hiểu gì, cả về công nghệ và văn hóa. cho mình mình biết mod là ai.
cuaozer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thuongphi Hơi mỏi bác ạ :'3. Đọc lướt lướt qua thấy các bác cãi nhau touchpad rồi cấu hình rồi này kia, thật mệt quá đi. Những cái chuyên biệt vậy đối với kẻ lười như em em chẳng có để tâm lắm, em chỉ biết là từ hồi dùng mac em không có phải dùng AntiVirus, cài phần mềm cái xoẹt, truy xuất ứng dụng cái vèo, thế là đủ đủ đủ lắm rồi *meomeo*
@nostalgia04 Mình lại chẳng thấy bạn nhắc đến hệ điều hành và tối ưu phần cứng.
anh292003
TÍCH CỰC
9 năm
@flyfly nếu đắt sắt ra miếng thì ko làm dàn pc nửa tỉ cho rồi còn nói thật MBA ko phải là máy tính tốt nhất thế giới ko có cái máy tình nào là tốt nhất thế giới cả
haimap87
TÍCH CỰC
9 năm
1.300$ thì lấy Surface 3 Pro hay Macbook Pro Retina thì có lý hơn thương hiệu Trung Quốc.
cuthune
TÍCH CỰC
9 năm
So cho lắm đem 2 con ra trước mặt người biết ít biết nhiều kể cả không biết gì về công nghẹ họ vẫn chọn mac air
Lol Mac air mỏng hơn vẫn được nhưng vấn đề là PIN =)))))
giá khác nhau và k thấy đề cập tpad và pin nhỉ ?
nhohanoi
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon nhỉ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
quảng cáo hay, mình chọn mac air
b0yka
ĐẠI BÀNG
9 năm
vui thôi, nhưng thâm phết :v
So sánh rần rần mà sao k nghe đến pin nhỉ?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
zinkpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngay tại trang sản phẩm YOGA 3 PRO của Lenovo cũng dùng Ashton Kutcher làm "đại sứ" cho sản phẩm của mình - đặt biệt thay anh này đóng vai Steve Jobs trong phim Jobs năm 2013.

http://shop.lenovo.com/us/en/landingpage/yoga-3-pro/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019