Microsoft: Khoảng 14 triệu máy tính đã cài Windows 10

Didu
31/7/2015 3:28Phản hồi: 440
Microsoft: Khoảng 14 triệu máy tính đã cài Windows 10
Trên blog chính thức của mình, Microsoft cho biết Windows 10 đã được cài trên 14 triệu máy chỉ sau hơn một ngày xuất hiện trên thị trường (từ 29/7). Trưởng bộ phận marketing của Microsoft Yusuf Mehdi cho biết chưa phải tất cả đã có bản cập nhật Windows 10 mà một số người sẽ phải đợi thêm vài tuần để có Windows 10 sẵn sàng cho thiết bị của mình. Trước đó, Windows 10 chính thức được phát hành vào 29/7 dưới dạng miễn phí cho người dùng nâng cấp từ Windows bản quyền, hoặc có thể mua qua đĩa cài hoặc USB drive. Liệu bạn có nâng cấp lên Windows 10?

Nguồn: Microsoft
440 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokiax600
TÍCH CỰC
9 năm
đã cài và hài lòng
@nokiax600 như bác. đây là bản win mình thấy hài lòng nhất từ kh dùng máy tính chạy win xp đến h. xoá bỏ chrome luôn rồi
12hraovat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có. và đã nâng. tuyệt vời
14tr nhưng kô có mình trong đó 😁 :D
@cardmanhinh.com mình góp ý là cách quảng cáo sản phẩm của b vậy là không hợp lý. bài nào cũng thấy và giờ đã cảm giác phản cảm thực sự
@dangleminh179 cài thêm 1 lần win 10 32bit nữa là win 10 64 bit nhé j/k
kutomo
TÍCH CỰC
9 năm
@dangleminh179 có mỗi cách đó là thay ổ cứng đaz cài sẵn win64 vào ^_^
@kutomo bác chém kinh quá, e đã update thành công rùi nha 😁
Đã cài cho macbook và đùa giỡn với em contana 😃
Không biết có phải ATM lỗi không mà em check 03 con lap up từ win 7,8,8.1 đều cùng 01 key win 10. Con macbook pro dùng key retail cũng vậy luôn mới ghê
ngotri_thien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiên Minh bác nói chính xác, bác copy lên google search xem là biết à
phantom.2020
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiên Minh Làm sao để lấy key bn ơi
Soulriver
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiên Minh Mình cũng như bạn up 2 con một lap một bàn lên từ win 81 pro và 7 pro bản quyền backup lai key thì nhận được key giống nhau. Nhưng format con lap cài lại thì nó tự active luôn ko phải restore key lại hay nhập lại key avtive nữa ko biết ntn nó nhận key lại theo thiết bị hay sao? ai biết giải thích giùm cái
😔 Người người win10, nhà nhà win 10, riêng mình ta SP3 ......
dunhill
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AmbitiousMan Không riêng mình bác đâu.
Chúng ta cùng "chiến hào"
:p
iPhuc
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan SP3 lên bthuong mà bồ.
Nói chung cũng ổn định. Cần phải update để hoàn thiện hơn nữa.
@iPhuc Xp Sp3 ..... cơ bạn.
iPhuc
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan 😕😕😕😕
n3_bmt
TÍCH CỰC
9 năm
@AmbitiousMan Tội, hahaha. Chắc máy bạn cũng chục năm chứ ko giỡn 😁
đã lên và rất sướng 😁
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
các bác biết chỗ nào sữa Vaio uy tín k ạ. đang tính up cho e nó mà giờ hư main cmnr. mà chả biết chổ nào tin cậy mà sửa 😔
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanbnhbg Muốn up tín mà không ngại đắt thì ra hãng sửa dịch vụ. Xách tay chính hãng sửa tuốt.
Đã cài xài chung với Mac, thật tuyệt khi có thể cùng lúc xài 2 OS quá tuyệt vời, nhưng vẫn thèm có Surface xài riêng với win 10 cho sướng.
dangkhoa9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em xin đc điểm danh là 1 trong số 14 tr người đó ạ 😁:D:D
bác nào lên rồi cho em hỏi khả năng driver tương thích với mấy card đồ hoạ rời trên lap như thế nào như hồi wwin 8 cũng phải đợi mới có driver vá
@HoangPigg mình cũng 520mx nhưng không mở được start, edge,notification, máy cũng chậm nữa. mình dùng từ bản ban đầu của win 10 đến bản chính thức.không biết bị lỗi gì đây.
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl đã cài thử trên lap rồi, tuyệt cú mèo, khuyên thế này, dùng win 7 hoặc 8(lậu hay full đều dc), tải file ió của win10 về rồi tạo bản cài qua usb hoặc cài ultra iso trên máy mount ra ổ ảo cài cũng dc, khi cài chọn upgrade chứ đừng chọn custom cài mới, sau đó nó tự check đầy đủ driver hết lun, chỉ cài thêm 1 số cài như driver card màn hình,vc++ , direcx end use runtime là ok rồi,ko cần net framework lun( nếu lap dùng chơi game),còn lại nhu adobe hay gì gì đó ko cần nó tự nhận hết lun, vào programe nhìn phần driver gọn chỉ = 1/3 win7, win8 thik vãi ra mà vẫn hỗ trợ đầy đủ gần như tất cả các soft,games:p(nếu upgrade từ win8 thì khi up xong vào programe nếu nó giữ lại driver win8 cũ thì phải vào recovery của mày reset lại(giữ lại app xóa hết driver)rồi cho win10 nó tự check update lại driver nhá)😁
@vhtn8381 đã lên :D . để máy ở nhà down từ wwin 8.1 pro lên hehe về nhà thấy ok hêt xong
Xin cho hỏi là khi upgrade lên Windows 10, các ứng dụng hiện đang có trên máy tính (Window 7) vẫn hoạt động bình thường hay không? hay phải cài đặt lại sau khi upgrade thành công? Vì có một số ứng dụng rất quan trọng nên muốn hỏi rõ trước khi upgrade.

Many thanks.
Kem Kerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bernardbq Mọi thứ vẫn y như cũ, chỉ có cái win là up lên thôi bạn à. Chúc may mắn!
@bernardbq Không mất đâu bạn ơi, mình mới cài xong hôm qua, dùng rất ổn .
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bernardbq 99% là ngon lành nhé. 1% là mấy cái ứng dụng từ thời thiên cổ win xp
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@huythanhnv ứng dụng thì ko nói , còn driver mà giữ lại từ win 8 một là máy chạy ko ổn định hoặc gây ra ko tuong thích phần mềm hoặc vài lỗi khác đầy, nên reset để win 10 tự nhận driver, nó ko cần mấy cái như adobe hay netframework đâu
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào có link iso chính thức lấy từ ÚSB, MS, hoặc đĩa ra ko, chứ toàn thấy link trước 29/7 up lại thôi.
@=Tử_Hải= https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows10?OCID=WIP_r_Win10_Body_AddPC
tải tool này về tải trực tiếp từ Mi
@=Tử_Hải= ms có cung cấp công cụ tải iso mà bác
@=Tử_Hải= Bác xài tools của Microsoft mà down iso chính thức luôn, tìm link chi cho mệt.
tichuot89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@=Tử_Hải= lên trang chủ của nó down xuống có mà bạn
Dùng ssd mà thời gian khởi động lâu hơn windows 8. Edge ngốn ram bá đạo, phong chữ không mượt đẹp như firefox, chrome.
Còn lại thì tốt.
e1yg2t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dktran01 svs.png
cùng chạy 1 tab tinhte
@e1yg2t mình tạm đoán là bạn mới dung win10, hoặc là bạn mới mở edge lên.
Mình dung từ hồi build đầu tiên, mới đầu edge ngốn ít lắm, nhưng sử dung lâu, mở nhiều tab, có khi ăn tận 1gb ram của mình, mình cảm nhận edge ngốn ram âm thầm lặng lẽ ( vẫn mượt), còn khi chrome ngốn ram tương tự thì bị lag.
Mở 2 tab chrome. edge nó chạy background nữa, mình thấy bạn chụp có mỗi 1 cái edge.

còn có một cái edge nằm trên, tương tự như bạn ngốn có 25mb
e1yg2t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dktran01 công nhận ngốn thật
mà cái rubik ở trên taskbar của thím là gì vậy?
@e1yg2t à. phần mềm học tiếng nga của mình. dùng dể chia từ và xác định trọng âm
vừa lên !!! quá ổn
mashara
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mềnh cài từ file iso bản pro, sáng này bên thuthuattienich có bài hướng dẫn active, mềnh làm thấy nó báo đã actice thành công. Cơ bản dùng mấy hôm cũng thấy được, chỉ có 1 vài app là chưa tương thích...
kakasoha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mashara bác cho mình xin cái link được không, mình tìm mãi mà chưa thấy phần mềm actice
@mashara
  • Bạn cho mình cái link bài đó với.
  • Mình tính cài bản Enterprise mà không biết có active được không?
  • Sẵn hỏi mọi người luôn là mình đang đùn Windows 8.1 Enterprise with Update 64 bit, chạy update nhưng không thấy upgrade lên windows 10 nhỉ?
EckChienBo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mashara Xin link huớng dẫn active win 10 b ơi. K search đc link? Active là ..... win bản quyền luôn phải k b?
@EckChienBo Sau khi cài xong bạn chạy Command Promt (Admin).
Sau đó chạy lần lượt 3 lệnh sau:
  • slmgr /ipk NPPR9-FWDCX-D2C8J-H872K-2YT43
  • slmgr /skms kms.xspace.in
  • slmgr /ato
Vừa test xong bản Windows 10 Enterprise x64 trên máy ảo và thành công, chuẩn bị xoắn máy thật đây 😃
ngocong00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mashara Bạn Active win 10 ntn vay ... Gửi minh nguồn dc koo
mình cái windows_10_pro_10240_x64 máy ở công ty rất thích trong quá trình cài mình đăng nhập tài khoản microsoft luôn. Nhưng cài xong không tài nào kết nối được với mạng lan vào được mạng lan nhưng kết nối với máy khác trong lan nó toàn hỏi user và pass mặc dù đã tắt hết pass trong Advanced sharing settings. Nhưng khi chuyên sang tài khoản Administrators thì lại vào được lan. Nhưng lúc ấy lại không vào được store. Nói chung muốn dùng nhưng bất tiện trên nên đành cài lại win 7
@thanhtung2026 bác tháo pin ra nếu là laptop
@thanhtung2026 chỉnh lại múi giờ là vào store bt =))
tuminhphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bán đĩa cài + ..... chưa nhỉ?
dangkhoa9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuminhphuong sao lại phải mua đĩa hả bạn ??? o_Oo_Oo_O dùng tool của MS tải về có phải là chuẩn hơn không . XXX thì bạn xem lại bài viết của mình nhé 😁:D:D
@tuminhphuong Thời nào còn đĩa nữa bạn, cứ làm usb boot vừa nhanh lại vừa hiệu quả, đĩa vừa lâu vừa mau hỏng còn thuốc dùng kms pico của 8.1 là ok rồi
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Rất mượt, bản win đầu tiên mình thấy mượt đến thế, nâng cấp thực sự đáng giá để trải nghiệm. Phần mềm tương thích, chỉ 1 vài driver là chưa 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019