Microsoft làm mới Nokia 105: thiết kế bo tròn hơn, thêm phiên bản 2 SIM

Trung Dt
3/6/2015 8:7Phản hồi: 156
Microsoft làm mới Nokia 105: thiết kế bo tròn hơn, thêm phiên bản 2 SIM
Microsoft vừa làm mới mẫu điện cơ bản có giá rẻ nhất của hãng là Nokia 105. Trong lần giới thiệu này, Microsoft vẫn giữ nguyên tên gọi của máy là Nokia 105 nhưng đã thay đổi một chút trong thiết kế bên ngoài. Đồng thời hãng cũng bổ sung phiên bản sử dụng 2 SIM 2 sóng, tương tự như một số điện thoại cơ bản có giá bán cao hơn.

Thay đổi trong thiết kế bên ngoài là phần vỏ được bo tròn từ viền ra đến mặt lưng, thay vì vát hơi sắc cạnh như phiên bản cũ. Loa ngoài của máy được thay đổi với nhiều lỗ thoát khí hơn, chữ Nokia đặt theo chiều ngang, khác với thiết kế trước đây trên Nokia 105 với phần logo nằm giữa phần loa.

Nokia 105 sở hữu màn hình LCD Transmissive 1.45" 64K màu, sử dụng giao diện Series 30+. Thời gian chờ của hai phiên bản 1 SIM và 2 SIM lần lượt là 35 ngày và 25 ngày, thời gian đàm thoại liên tục đến 15 tiếng. Máy hỗ trợ sạc qua cổng microUSB, kết nối tai nghe 3.5mm và đèn pin. Dự kiến mức giá ở Việt Nam sẽ được giữ nguyên, phiên bản 2 SIM có thể có giá cao hơn một chút.

Nguồn: Microsoft
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DanteDMC
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phiên bản mới xấu quá 😔
@DanteDMC xấu gì bác đập đá ai thiết kế đẹp đâu
ducviet1106
ĐẠI BÀNG
9 năm
rất thích những dòng điện thoại như thế này của nokia. xài chữa cháy rất ok.😁:D:D
Duc.ipad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nokia 105 bị lỗi roaming không báo chữ R và hiện tên nhà mạng đã được roaming
màn hình thì bé mà nhìn hình nên lòe loẹt quá. cứ đen trắng lại hay.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Đen trắng mà 2 sim, mỏng, nhỏ gọn như 102 thì tuyệt. ;)
alllove_vn
TÍCH CỰC
9 năm
Từ ngày sài blackberry và iphone với bàn phím qwerty mà cầm những con bàn phím kiểu này là bó tay luôn không tài nào ngồi kiên nhẫn mà nhắn tin được
@alllove_vn BB với iPhone có đút 1 tay vào gầm bàn nhắn được hưm :3
@alllove_vn hầu hết ai dùng smp rùi mà nt bằng dt bàn phím T9 tnay thì chỉ mún gọi điện cho nhanh bác ạ.
@nịnastorm Bb và iphone đố nhắm mắt mà vẫn nhắn tin được đó
alllove_vn
TÍCH CỰC
9 năm
@nịnastorm Blackberry ko đút 1 tay để nhắn đc nhưng 2 tay ko nhìn bàn phím tớ bấm vẫn được nhé
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alllove_vn Đầu óc bạn có vấn đề rồi..bàn phím vật lý này mà bạn so với phím cảm ứng iphone
Dùng mấy con ni nghe gọi đập phá phê khỏi nói!
1280 vẫn là 1 huyền thoại 😁
huythaikl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@takun92 1202 moi la dep nhat
@huythaikl Nhưng độ bền thì 1202 hơi đuối hơn 1280 . lúc trước chỉ khoái chơi 2 con này thôi , vừa xài vừa sưu tầm , giờ chỉ còn 1 em 1280 .
profacson
ĐẠI BÀNG
9 năm
@takun92 110i mới là huyền thoại bác ơi. Phiên bản bán chạy nhất trên thế giới thì phải
@thanhtrieu30588 Mình thì khoái cái bàn phím của e 1280. Đã dùng qua các dòng đen trắng của a No: 1110i, 1200, 1202, 1280, vẫn khoái nhất e 1280. Mà với nhu cầu cục gạch nghe gọi thì đen trắng hơn là màu, màu ko để làm gì.
@takun92 mình xài 1202, huyền thoại của huyền thoại
emtomcoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
sản xuất lại mấy con cũ cho nó vui cả làng ms ạ
xấu thật, lai lai con 1280 thì phải
@manchirua Chuẩn chuẩn ;);)😁
@50 người khác Sao bác giống em thế
Trinhtan2009
ĐẠI BÀNG
9 năm
@50 người khác em cũng nể giống bác
@50 người khác nhìn cái avarta nữa thì không chịu nổi... miệng cứ lẩm bẩm thôi! :mad:
thằng mi nó kê thừa di sản của thằng nô hả cac bac
taolao
TÍCH CỰC
9 năm
Thiết kế mấy máy này xấu tệ, thích thiết kế mấy cái 1202 ngày xưa hơn 😃 Tiếc là không còn sản xuất nữa nên đành mua Philips E130 thửa thêm nhạc chuông của Blackberry nữa là OK.
phaothancong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taolao Con philíp e130 của mình thế nào hôm trước tự dưng chị gái nhắn facebook bảo không gọi được, mình mang ra thấy sóng vẫn căng đét thử gọi cho bà ấy cũng không gọi được,lấy máy khác gọi vào cũng không gọi được, tháo pin ra lắp lại thì lại gọi được tới giờ, hoang mang quá vì nó dở chứng thế thì khách gọi điện không biết thế nào, đang tính vứt đi để thay em 105 này đây
traidhhh
ĐẠI BÀNG
9 năm
nokia dạo này sóng kém lắm, mình mua con 108 mất sóng liên tục, chán
letran2016
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để nghe gọi, chống giật dế thì con này vô địch rồi.
ldhieu8th
TÍCH CỰC
9 năm
thiết kế mới này bàn phím k bị phồng theo time, con 105 cũ tôi thay phím 2 lần rồi, bị phồng :mad:
mai122334
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ldhieu8th Em 105 có lỗi gì ngoài lỗi đó không bác? Pin bác dùng được bao lâu nhỉ? Mình đang tìm máy cỏ làm sim chính 😁
ldhieu8th
TÍCH CỰC
9 năm
@mai122334 Còn 1 vấn đề nữa là loa trong khá nhỏ, chỉ nhiêu đó thôi à còn PIN thì nghe gọi nhiều 3 ngày :D
tr4n
TÍCH CỰC
9 năm
Con này nghe gọi vô cùng khó chịu, loa trong & loa ngoài chung, nghe bé tẹo, luôn phải bật loa ngoài quay máy ra sau lưng để nghe.

Thà mua con nokia 215, đẹp + có gprs, loa trong loa ngoài tách biệt.
@tr4n Mình thấy trên ảnh là loa thoại và loa ngoài ở mặt khác nhau mà
Dù điện thoại thông minh phát triển đến đâu nhưng các dòng máy như này vẫn sẽ tồn tại và phát triển song song theo thời gian...mình cũng đang dùng một em giống như này. Và smartohone với mình đang dần làm sức khỏe mình giảm sút đó...rồi phải đến lúc rời xa smartphone thôi không nguy mất...
chanhthi
TÍCH CỰC
9 năm
@chocngoayPro Mắt của mình ngày một yếu. Tốn quá nhiều thời gian rỗi cho nó.
@chanhthi Đúng vậy bạn..thứ nhất sáng dậy mở mắt là vớ smartphone để xem face..thay vì xỏ giày bata chạy một vòng như trước đây.
thứ hai toàn thứ ảo thôi đọc xong quên ngay làm mắt kém đi rất nhiều không tập trung vào công việc được nữa...cuộc sống ngày khó khăn nên thời gian dành cho smartlhone này là rất lãng phí .....
chanhthi
TÍCH CỰC
9 năm
@chocngoayPro Đúng rồi. Đọc thì thấy hay hay nhưng nhiều cái nó không thực tế với mình, đọc xong rồi cũng quên. Mất thời gian nhất là cái facebook. Biết vậy nhưng mà vẫn chưa bỏ được 😔
Cái 105 này ấn phím nảy rất khoái.
Cái này nghe - gọi - đập - rớt thì vô tư
Sao không thấy chữ microsoft vậy ta
@hoangthu93 Theo hợp đồng thì với mảng điện thoại phổ thông, MS vẫn giữ nguyên thương hiệu Nokia 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019