Microsoft Lumia 940,940XL và 840 sẽ không có nút bấm cảm ứng?

sonlazio
2/8/2015 0:45Phản hồi: 180
Microsoft Lumia 940,940XL và 840 sẽ không có nút bấm cảm ứng?
Ảnh mang tính minh họa
Một nguồn đáng tin cậy cho NokiaPowerUser biết là Microsoft đã quyết định sẽ không tiếp tục dùng các phím cảm ứng vật lý riêng rẽ trên màn hình nữa mà cho nó nằm chung với một phần của màn hình, chỉ xuất hiện khi cần thiết. Đây hẳn sẽ làm rất nhiều người buồn lòng. Từ trước đến nay thì chỉ có những điện thoại Windows Phone giá rẻ mới làm điều này nhưng giờ thì những máy cao cấp như Lumia 940, 940XL và 840 cũng sẽ như vậy.

Về chiếc điện thoại đầu bảng 940 và 940XL, người ta từng tranh cãi nó sẽ có tên 940 hay 950 nhưng có vẻ như 940 sẽ là những cái tên đang được chọn. Lumia 840 cũng sẽ được tiếp tục phát triển và ra mắt vào cuối năm nay, sau 940 và 940XL.

Tham khảo: NokiaPowerUser
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP xài đc cái mượt...nhưng cảm giác chán chán (theo ý cá nhân) ^^
gaubattu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoas_impression Mình dùng 620 nhưng cứ tầm một tháng lại đặt lại điện thoại một lần. Vì bộ nhớ trong của nó mà đầy là bắt đầu có hiện tượng lag, lỗi linh tinh. 😁
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@gaubattu WP nó cài ứng dụng vào thẻ nhớ cơ mà, bạn sắm cái thẻ nhớ tầm 8gb thì cài khối thứ rồi sao đầy đc, mình dùng con 730 thêm thẻ nhớ 8gb thoải mái mà bộ nhớ máy còn trống tầm 2,5gb thì phải
vanluan24
TÍCH CỰC
9 năm
@gaubattu Bạn xem phim thì mất bộ nhớ là toi rùi? là phải đặt lại. còn bạn bảo wp chạy 1 thời gian mà lag thì có chuyện mình sài 770 và 730 cả năm vẫn mượt trong khi android tầm tiền đó thì lag nhiều hơn
@khoas_impression hđh nào h chả mượt, bác nào bảo Android ko mượt thì tự nhìn lại nhé
@khoas_impression bởi vì đã từng dùng android
Nhiều người không thích sony, htc vì điều này. Giờ Microsoft lại làm theo.
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoàng băng giá Ít ra ba phím điều hướng đó còn vuốt để ẩn dk, đang sài 730 và mỗi lần thấy chướng mắt là ẩn nó đi là xong
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@Lê Tuấn Kiệtn Đúng là WP làm 3 phím cảm ứng này tốt thật, có thể ẩn mọi nơi ^^. MÌnh cũng đang dùng 730 thấy phím cảm ứng tiện thật
@hoàng băng giá nhưng phím ảo của wp có thể ẩn hiện tùy thích nên nhiều khi còn tiện hơn phím ngoài. Nhưng hình như 630 không ẩn được thì phải, kể cũng lạ cho anh Ms
rõ chán ,cải tiến lùi
@Hari_Nguyen =))))))))))))) tiến 1 bước lùi 2 bước :3
hoangtue_228
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Phải gọi là: Cải lùi
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
Ko quan trọng nắm, dùng tốt là ok
Mình nghĩ hiện đại hơn thì dùng cái này cũng hợp lí. Mình nghĩ phím ảo trong màn hình là vậy...
alphi
TÍCH CỰC
9 năm
@16111995st Nó chiếm diện tích màn hình. Mặc dù chỉ hiện lên lúc cần thiết. Sẽ tốn thêm 1 thao tác chạm lên màn hình để phím ảo hiện lên
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
cứ đà này chẳng mấy chốc anh MS lại chết cùng với hđh cùi bắp của anh ấy.
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@longt61 đúng rùi bác ợ... nói sai dẫn đến viết sai... ko sai chữ đầu thì sai dấu với nguyên âm 😁 bắc trung nam đâu chẳng có sai :D
@longt61 nhưng cố gắng viết đúng đó mà, nói sai nghe được chứ viết sai phản cảm lắm
@crazyfox Văn nói khác văn viết bác ah. em ví dụ: từ "rõ ràng" khi người Hà Nội đọc sẽ là: "dõ dàng". nhưng khi đọc như thế không ai nói là đọc sai (vì đây là văn nói). nhưng nếu viết thế thì sẽ là sai. cái này mình nghĩ đây là đặc ân dành cho thủ đô 😃 nên khi viết các bác thủ đô hay sai những lỗi rất buồn cười. đó là về phía thủ đô.
còn về phía nam(em nhắc lại cho bác 1 lần nữa là bác đừng nói phía nam nói sai nhưng không viết sai. vì em ở Sài Gòn gần 10 năm và giờ vẫn đang ở): có anh bạn làm cùng công ty mình tên anh là "Sửu" mà anh rất nhiều lần sai là "Sữu", Còn "Giá Rẻ" Thành "Giá Rẽ" bạn có thể bắt gặp rất nhiều, có thể cả những bảng quảng, banner... Còn một số lỗi nữa thì các bạn ở trên và mình đã nói ở trên, nên mình không nhắc lại nữa.

Mình chỉ muốn nói với bạn: mình nghĩ bạn có khả năng phát âm rất chuẩn, và bạn cũng rất chú ý đến chính tả, nên có thể bạn sẽ không sai bào giờ.
nhưng nhận xét của bạn bạn nên bỏ phần sau, nên viết: "ko hiểu sao nhiều người viết sai chính tả ở những chữ cơ bản nhất ". như thế thì sẽ là 1 góp ý tích cực. bạn muốn phân biệt vùng miền thì người ta cũng phân biệt bạn thôi. 😃.
chào bạn.chúc một ngày làm việc hiệu quả và không sai chính tả
@chobanchotoi2009 ok, xin tiếp thu.
Zickimmortal
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dang doi
Cũng thích wp nhưng ứng dụng hơi ít và cùi.
cái này là lùi. 3 phím ảo mình rất hay dùng. cứ mỗi lầm dùng mà cứ chờ đợi là thấy khó chịu rồi. tiện dụng lại bỏ là sao.
ko thích cái phím ảo như vậy tẹo nào. cứ làm 1 e như 1520 màn 5,5-5,7ich là ok
học cái dở của người khác.đưa vào màn hình để tốn diện tích à ? khi nó ẩn đi lại cần thêm một thao tác vuốt từ dưới lên. chắc mấy ông có ý đồ là không để bị chạm vô ý lên các phím đấy.
@Triệu La Bách Chác bạn không dùng các con 630 và 730 rồi ;) nếu bạn để yên ở đấy thì mãn kiếp các phím điều hướng cũng không chìm xuống , nhưng nếu bạn muốn nó chìm xuống thì chỉ cần vuống nhẹ , khi nào muốn nó thò lên cũng làm y như thế .
Ngoài ra còn có chế độ cài đặt cho nó luôn hiện hoặc tự động ẩn tùy theo ý 🆒 Chỉ riêng cái phím điều hướng mà cũng có 3 chế độ .
haiduong87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả thích, dùng phím cưng cho rồi. Toàn bấm nhầm khi đang chơi game ~~
Nói chung mấy loại smart phone khác luôn
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@haiduong87 Có mà phím cứng bấm nhầm thì có chứ phím ảo vào game nó ẩn đi rồi bạn bấm kiểu gì đc mà nhầm
Neo Do
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiduong87 phím cứng mới bấm nhầm khi chơi game chứ, thích cái phím mềm, ưng ẩn là ẩn
Tự nhiên tốn diện tích màn hình, chỉ làm lợi cho nhà sản xuất, ko cần phần cứng, chỉ cần phần mềm
Anh Mi này cứ lập dị kiểu gì ấy nhỉ... Mình đang lo anh ấy mà xào nấu lại app Lumia camera thì mình chia tay Lumia liền luôn.
Đt của M$ làm rõ chán , 3 phím cảm ứng đặt trong màn hình , nhiều khi chơi game ko thể nào thoát ra được , tắt màn bật lại nhanh tay mới ấn được phím home hoặc phím back , M$ mạnh về mảng PC thôi
@hoanghung.tb Mình xài thấy bt mà đa số giờ toàn ản phím ảo rồi vuốt lên xuống để hiện ẩn rất tiện
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanghung.tb Bạn đã đọc hướng dẫn dùng máy chưa. Hay bạn ko biết cách ẩn hiện 3 phím đó ?
heeshun
TÍCH CỰC
9 năm
Thôi xong. Thích có phím vật lí mà giờ bỏ đi ~~.
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa thấy lý do để thay 1520.
baomaynem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minhsur Đúng là 1520 chưa có điều kịện để phát huy sức mạnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019